เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10
  พิมพ์  
อ่าน: 43690 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๗)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 15:17

มาแล้วค่ะ หนุ่มไมเคิล ยอร์ค หวานใจคุณสร้อยสน
แต่ทองรักไม่มีรูปเขาตอนเป็นหนุ่มน้อยนะคะ
มีแต่หนุ่มมากประมาณนี้น่ะค่ะ สำหรับหนุ่มคนนี้ทองรักไม่รู้จักเขาเท่าไรนัก นอกจากว่าเขาเป็นหนุ่มอังกฤษที่ข้ามไปดังในฮอลลีวู้ด คงต้องรอคุณเทาชมพูมาคุยถึงเขาเพิ่มเติมนะคะ
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 17:11

Hae...hae...I know only Tom Selleck ka.
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 13 พ.ค. 02, 06:36

ขอบคุญม้าก มากค่ะ

คุณเทาชมพูเล่าเรื่องของเขาไปแล้ว ละเอียดพอสมควร ไมเคิล จบ การศึกษามีระดับค่ะเป็นดาราที่สามารถคนหนึ่ง
ดิฉันเป็นโรคเดียวกับหนุ่มแถวนี้ ค่อนข้างจะปลื้มดาราอังกฤษ

มีเรื่องแถมเกี่ยวกับสาวญี่ปุ่น คิ้วดำนิดนึงค่ะ
 คือเมื่อตอนดิฉัน เรียนมัธยม โรงเรียนหญิงล้วน เคยมีใครไม่ทราบนำหนังของเธอที่แสดงนำกับแนนซี่กวานมาฉาย
พระเอกที่คู่กัยเธอ รู้สึกจะเป็นดาราจีน หล่อเชียวค่ะ ตรงกันข้ามกับคนที่คู่กับแนนซี่ หน้าตา รูปร่างเป็นอาเสี่ยเปี๊ยบเลย

แหม ที่สำคัญ มีบทที่หนูยุ่น นี่จู จุ๊บกับพระเอกด้วย  M. to M.
ซะด้วยค่า เล่นเอาสาวน้อยสมัยนั้นกิ๊วก๊าว กันใหญ่
อันที่จริงก็เคยดูกันแล้วค่ะ บทแบบนี้ แต่ได้มาดูที่ในโรงเรียน นี่
แหม ยาก บรรยายจริงๆ(นึกถึงหน้าคุณครู กับมาแมร์ที่คุมพวกเรามาดูน่ะ ค่ะ ฮิ ฮิ)
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 13 พ.ค. 02, 06:42

เอาล่ะ ค่ะ ชวนคุยเรื่องหนังอีกเรื่อง
Great Gasby  ค่ะ จำได้มั้ยเอ่ย
เรดฟอร์ดเรื่องนี้เริ่มจะมีริ้ว มีรอย แล้วค่ะ แต่ที่อยากพูดถึงคือ มีอา ฟาโวร์  นางเอกของเรื่อง บทของเธอเรื่องนี้ (หนุ่มๆค่อนว่า) ดัดจริตดีเหลือเกิน  ที่ดิฉันชอบมากคือ แฟชั่น ค่ะ ชุดสไตล์นี้สวยจริงๆ ดูดีทั้งชายทั้งหญิง โทนสีที่ใช้ก็นุ่มนวลดีมาก

ดิฉันรู้จักเธอมาตั้งแต่เล่นหนังทีวี Payton place (สะกดไม่ถูกค่ะ)
จำได้ว่าเธอเล่นเรื่องนั้นชื่อเอลิสัน แต่เรื่องจำไม่ได้เลย
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 15 พ.ค. 02, 19:30

หลังจากหายหน้าไป 2 วันก็มีรูปพระเอกมาฝากค่ะ
เสียใจที่ไม่มีรูปนางเอกด้วย เพราะหนูไม่ค่อยสันทัด
เรื่องดาราสาว ๆ นะคะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 15 พ.ค. 02, 20:08

The Great Gassby สร้างจากนวนิยายคลาสิคของ
สก็อต ฟิตเจอร์รัลด์ เคยสร้างเป็นภาพยนตร์ก่อนหน้านี้มา 2
ครั้งแล้วค่ะ จำได้ว่าตอนที่ดูหนังเรื่องนี้ (รวมทั้งตอนที่เรียนนวนิยายเรื่องนี้ตอน ปี 4 ด้วย) ไม่ค่อยประทับใจเท่าไร      เพราะตอนนั้นยังอายุน้อยมังคะ ไม่ชอบพระเอกยากจนค่ะ อิ๊อิ๊
ทองรักชอบเรดฟอร์ดจากเรื่อง The Way We Were มากกว่าค่ะ เห็นจะเป็นเพราะชอบเนื้อเรื่องด้วยมั๊ง  ความรักของหนุ่มสาวที่อุดมการณ์ต่างกัน ดูตอนเป็นหนุ่มเป็นสาวได้อารมณ์ร่วมดีจัง แต่ไม่รู้ว่าถ้ามาดูตอนนี้จะรู้สึกยังไงนะคะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 15 พ.ค. 02, 20:11

ชอบเรดฟอร์ดรูปนี้มากค่ะ เลยเอามาแบ่งกันดู
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 06:35

ขอบคุณค่า  ยังรออีกนิดเผื่อคุณทองรักจะไปเต๊าะ เพื่อนสาวที่ทำเรื่องดาราได้ แฟชั่นยุคนั้นสวยจริงๆค่ะ(มีคนพยักหน้าหงึกๆเห็นด้วย)  ผมของนางเอกเป็นลอนสวยจังเห็นสาวน้อยสมัยนี้แล้วอ่อนใจ  เหมือนโดนแกล้งตัด(สำนวนคุณอาค่อนหลาน)

ไปดูรูปตัวเองยุคเซเวนตี้แล้วก็เขิน ช่วงนั้นแฟชั่มไม่สวยเลย ดีตรงผมกับไม่อวดเนื้อหนังเท่าหลานๆสมัยนี้(ตอนนั้นโชว์แต่ขาค่ะ)

พอเปรียบกับรูปยุคคุณแม่ต้องอายม้วนต้วนเลย ยุคนั้นเขาแต่งตัวกันสวยจริง ดูเมื่อไหร่ก็รู้สึกว่าสวยอยู่ดีค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 19:42

เสียใจจังค่ะ หารูปจาก The Great Gasby มาได้รูปเดียวเอง
ไม่ทราบว่าคุณเทาชมพูจะมีไหมนะคะ
แต่ทองรักได้รูป Mia มาหลายรูป พิศดูแล้วก็พบว่าในวัยสาวเธอก็สวยดีเหมือนกันถึงจะไม่สวยจนไร้ที่ติอย่างสาวบางคน แต่ก็จัดว่าสวยนะคะ ทองรักติดภาพเธอจากเรื่อง Death on the Nile น่ะค่ะ นึกถึงมีอาทีไรก็จะนึกเห็นภาพแม่สาวหัวฟูหน้าตาไม่มีความสุขยืนอยู่หน้าปีรามิดในอียิปต์ทุกที คุณสร้อยสนจำเรื่องนี้ได้ หรือเปล่าคะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 19:47

รูปนี้จาก Peyton Place ค่ะ ดูเธอสดชื่นดีจัง
ชายหนุ่มในรูปคือ ไรอัน โอนีล
ส่วนหญิงสาวอีกคนคือ บาบารา พาร์คินส์ค่ะ
อ้อ ! ตามประวัติบอกว่าเธอได้รางวัลลูกโลกทองคำ
สาขานักแสดงหญิงทางโทรทัศน์จากเรื่องนี้ด้วยค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 19:52

จำผมทรงนี้ได้ไหมคะ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่สาว ๆ บ้านเราเขาฮิตทำผมทรงนี้กันค่อนเมือง ทองรักก็เคยทำค่ะ ยังจำได้ว่ามีเพื่อนร่วมงาน
(ปากเปราะ) บางคนแอบค่อนขอดว่าดูแล้วเหมือนหมาพูเดิ้ล
ฮิฮิ เคราะห์ดีที่หนูเป็นคนรักหมานะคะ คนพูดเลยรอดตัวมีชีวิตอยู่มาได้จนบัดนี้
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 16 พ.ค. 02, 20:07

รูปนี้เห็นแปลกตาดีค่ะ เลยเอามาฝาก
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 22 พ.ค. 02, 06:47

ขอโทษนะคะคุณทองรัก ทิ้งกระทู้ไปนาน
ขอบคุณมากกก  ค่ะสำหรับรูปสวยๆพวกนี้
ดีใจที่ได้เห็น บาร์บารา พาร์กิ้น อีกครั้ง เธอสวย คมดีนะคะ ไปนึกถึงที่เธอเล่นเรื่อง Valley of the dolls  กับ แพทตี้ ดุ๊ก และชารอน เทด(รู้จักเธอมั้ยคะ)  เนื้อเรื่องของสามสาวที่ชิงดีชิงเด่นในวงการมายา  เอสแซกท์ นำมาทำละครชื่อ วังน้ำวน เรื่องเกือบจะลอกมาทีเดียว

ย้อนมาคุยเรื่องมีอา อีกนิดค่ะ ดิฉันก็ว่าเธอไม่สวยมากนัก แต่สมัยนั้นจำได้ว่าสื่อมวลชน เมืองนอกเขียนเชียร์เธอเสียเลิศลอย
ชื่นชมแม้กระทั่งสไตล์การแต่งหน้าของเธอ

เห็นทรงพูดเดิ้ล แล้วขำมากค่ะสมัยนั้นเกือบจะเกิดศึกสายเลือดระหว่างพี่น้องทีเดียว
ดิฉันไม่เคยไว้หรอกค่ะ ตัดบ๊อบมีผมม้า อยู่นานมากเชียว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 30 ก.ค. 07, 08:35

DVD หนังเก่าทาง Amazon.com ทำให้เลือกซื้อหนังคลาสสิกเก่าๆมาดูได้หลายเรื่อง
โดยเฉพาะหนังคลาสสิกที่ทำออกมาสำหรับเด็ก    หลายเรื่อง ฮอลลีวู้ด ไม่นำมาทำใหม่อีกแล้ว   ใครชอบก็ได้แต่ซื้อหนังเก่าพวกนี้มาสะสมไว้ 
เพราะหลายเรื่องก็ทำจากวรรณคดีคลาสสิก  อย่างเช่น Gulliver's Travels, Zinbad ,Jack the Giant Killer

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 30 ก.ค. 07, 08:41

พระเอกที่แทบจะผูกขาดหนังแฟนตาซีแบบนี้ ชื่อเคอร์วิน แม็ทธิวส์     รูปหล่อและเล่นเก่ง   โดยเฉพาะเมื่อต้องเล่นคนเดียว ทำท่าทำทางเหมือนกำลังรบกับยักษ์  พูดกับคนตัวจิ๋ว   ฟันดาบกับโครงกระดูกฯลฯ เขาก็ทำได้เนียน

หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 10
  พิมพ์