เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์  
อ่าน: 43681 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๗)
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 10:32

Umeki Miyoshi ที่เล่นเป็นนางรองสาวผมม้าในเรื่องซาโยนาระ เธอเป็นสาวญี่ปุ่นค่ะ เกิดที่ฮอกไกโด เมื่อวันที่ 3 เมษายน 1929 ตามประวัติบอกว่าก่อนที่จะไปอเมริกาเธอเคยเป็นนักร้องในไนท์คลับที่ญี่ปุ่นมาก่อน Sayonara เป็นภาพยนตร์เรื่องแรกของเธอค่ะ ภาพยนตร์เรื่องนี้ได้เข้าชิงออสการ์ในปี 1957 หลายรางวัลด้วยกัน อาทิเช่น ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ดารานำชายยอดเยี่ยม ดาราสมทบชายและหญิงยอดเยี่ยม ฯลฯ และได้รับรางวัลดาราสมทบชายและหญิงยอดเยี่ยมค่ะ (ภาพยนตร์ที่ได้รางวัลยอดเยี่ยมปีนั้นคือ The Bridge on The River Kwai และดารานำชายยอดเยี่ยมก็มาจากเรื่องนี้ค่ะ) มิโยชิเธอแสดงในเรื่อง Flower Drum Song ที่แนนซี่กวานเป็นนางเอกด้วยค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 10:36

รูปนี้สำหรับคุณสร้อยสนค่ะ จากเรื่อง Sayonara
ชายหนุ่มอีกคนในรูปคือ Red Buttons พระรองที่แสดงคู่กับเธอ
และได้รับออสการ์สาขานักแสดงสมทบชายจากเรื่องเดียวกันค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 10:46

มิโยชิเป็นหนึ่งในสามของดาราเอเชียที่เคยได้รับรางวัลออสการ์ และเป็นสาวเอเชียคนแรกที่ได้รางวัลด้วยค่ะ (แต่อีกสองคนไม่ทราบว่าเป็นใครนะคะ) รูปนี้เป็นรูปจากงานรับรางวัลออสการ์ค่ะ
หนุ่มในรูปคือแอนโทนี ควินน์ ทองรักจำไม่ได้ว่าเราเคยคุยกันถึงหนุ่มคนนี้ไปหรือยังคะ
สร้อยสน
ชมพูพาน
ตอบ: 143

ลูกจ้าง รัฐวิสาหกิจ

ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 11:28

ตายแล้วคุณทองรักขา ขออภัย ดิฉันติดปากไปคิดถึงเพื่อนสาวที่คุยกันถูกคอ
แหม  นี่ถ้าเราเป็นแฟนกันก็เป็นเรื่องซีคะ แบบ ฉางกายน่ะ ชื่อที่ติดปาก
คุณดวงเทียนของดิฉันคงหนาวๆร้อนๆแน่เลย

เพลงนี้เพราะมากค่ะ ไม่แน่ใจว่าคนชอบร้องเพลงจะโก่งคอร้องได้จบมั้ย

เจนนิเฟอร์ โจนส์ ดูเป็นสาวจีนได้สนิทเลยค่ะคุณเทาชมมพู ดูเป็นสาวจีนที่ฉลาดเสียด้วย
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 11:44

มีคนฝากมาแซว(อีกแล้ว)ว่า พ่อวิลเลียมนี่ ของคุณทองรัก(คุณทองรัก คุณทองรัก คุณทองรัก ต้องท่องหลายๆรอบ) ชรอยจะตรงสเปคสาวชาวเอเชีย เลยได้รับบทแบบนี้ บ่อยๆ  จริงมั้ยเอ่ย คุณทองรักขา
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 12:33

ฮิฮิ ดีแล้วค่ะที่เราไม่ใช่แฟนกัน ไม่งั้นคุณสร้อยสนอาจตกที่นั่งลำบากกว่ามังคละเทวีก็ได้ค่ะ  

"ในความรัก (หรือความชอบ) มักจะไม่มีเหตุผล
เพราะถ้ามีเหตุผล มันก็ไม่ไม่ใช่ความรัก"
นักเขียนใหญ่ท่านหนึ่งที่ทองรักชื่นชมมาก เคยบอกไว้ในงานเขียนชิ้นหนึ่งของท่านค่ะ ทองรักฝากคำตอบนี้ผ่านคุณสร้อยสนไปให้คนชอบแซวด้วยนะคะ
ความจริงมีดาราหนุ่มอีกคนที่ทองรักชอบมาก และอยากคุยถึงแต่ไม่แน่ใจว่ามีใครจำได้ไหมคะ บุคลิกเธอจะคนละแบบกับ      วิลเลียมเลยค่ะ คนนี้ติดจะบู๊หน่อย Tom Selleck ไงคะ เธอเล่นหนังทีวีชุดมือปราบแม็กนั่ม โด่งดังมากเมื่อเกือบ 20 ปีที่แล้ว จำได้ว่าช่วงนั้นติดหนังเรื่องนี้งอมแงมเลยค่ะ หลังจากนั้นก็ได้ดู ทอม แสดงภาพยนตร์เรื่อง Coma ที่เนื้อเรื่องน่าจะทันสมัยมากสำหรับเวลานี้นะคะ คือเป็นเรื่องเกี่ยวกับหมอที่ทำให้คนไข้สุขภาพดีเกิดอาการโคมาแล้วหมอก็จัดการขโมยอวัยวะของคนไข้ไปขายไงคะ ทอมเป็นคนไข้ที่กลายเป็นคนมีอาการโคมา ส่วนนางเอกเป็นนักสืบตามไปช่วยพระเอกให้รอดมาได้ ขนาดดูมาเป็น 10 ปีแล้วภาพยังติดตาอยู่เลยค่ะและไม่คิดว่าจะมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นได้จริง
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 08 พ.ค. 02, 12:37

เอารูปทอม ดาราคนโปรดอีกคนหนึ่งมาฝากค่ะ
เผื่อจะมีใครอยากคุยถึงเขาบ้าง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 16:53

มีภาพทอม เซลเลคมาโชว์ค่ะ
หนุ่มวัย ๕๗  ดังมาจากนักสืบแมกนั่ม  และหนังดังอีกหลายเรื่องยุค ๘๐-๙๐
ปัจจุบันก็ยังเห็นหนังเขาอยู่บ้างค่ะ  แต่ชักโรยราแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 16:55

ปัจจุบันทอมชักแก่  แต่ก็ยังดูหนุ่มกว่าวัย ๕๗ นะคะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 17:08

ขอบคุณคุณเทาชมพูมากค่ะ  ทอม เซลเลคอายุ 57 ปี
เชียวหรือคะ ยังดูหล่อและสมาร์ทมากเลยค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 09 พ.ค. 02, 19:02

นึกขึ้นได้ถึงหนังอีกเรื่องหนึ่งของทอม ที่ค่อนข้างดังในบ้านเราค่ะ  
Three Men and a Baby
เรื่องนี้ทอมรับบทเป็นสถาปนิกหนุ่มอยู่บ้านเดียวกับเพื่อนหนุ่มอีก 2 คน
แล้วต้องมารับเลี้ยงเด็กทารกที่เพื่อนแอบเอามาทิ้งไว้ให้
มีเรื่องน่ารัก วุ่นวาย สนุก ๆ มากมายระหว่างสามหนุ่มกับทารกน้อย
ทองรักจำได้ว่าหลังจากหนังออกฉายได้ไม่นาน  ก็มีโฆษณาบ้านจัดสรรของไทยสร้างตามออกมาเป็นซีรีย์เลยค่ะ
เลียนแบบหนังเรื่องนี้ แสดงโดยสามหนุ่มของไทย
แท่ง-ปัญญา-กลศ มีสโลแกนที่จำได้แม่นประมาณว่า
....ถ้าไม่อยากให้ลูกเราโตในรถ  ต้องซื้อบ้านที่.....  
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 06:50

เปิดกระทู้เข้ามาก็ต้องรีบอุดหู เสียงกรี๊ด ของสาวใกล้ตัวค่ะ
แหม คนโปรดของคุณเธอซะด้วย

เรื่องThree Men and a Baby รู้สึกจะเลียนแบบหนังของยุโรปนะคะเรื่องคล้ายๆกัน แต่ไอ้กันจะทำหนังตลกและตื้นกว่ามาก(คนชอบหนังฮอลลีวู้ด ค้อนตาคว่ำแล้วค่ะ)

แล้วคนโปรดของดิฉัน คุณทองรักทายออกมั้ยคะ เขาเล่นเป็นเจ้าชาย ต่างแดนมาปิ๊งไกด์สาวชาวอาทิตย์อุทัย แต่เรื่องที่ดังมากๆของเขา เป็นหนัง ไซ ไฟ ที่พระเอก ถูกตามล่า หนังเรื่องนี้ดังขนาดต้องทำมาฉายในทีวี

คุณเทาชมพูคุยถึงเขาไปแล้วค่ะ แต่ถ้ามีรูปให้ดูก็อยากดูอีกค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 06:56

เรายังไม่ได้คุยถึงแอนโทนี ควินค่ะ ถ้ามีเรื่องหรือภาพของเขา ก็ นำมาคุยกันบ้างก็ดี

ชอบรูปที่๖๘ค่ะ ส่วนรูปที่๖๙ไม่ชอบค่ะ ดิฉันเป็นโรคแพ้ขน(ชายหนุ่ม) ดูมันยุ่บยั่บ พิกล

พ่อทอมนี่  ผมแกสวยนะคะหยักศก แบบนี้ไว้ยาวเกาะต้นคอดูดี๊ ดี
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 08:52

ขอทายว่าคนโปรดของคุณสร้อยสนคือ ไมเคิล ยอร์คใช่ไหมค่ะ
หนังเรื่องนั้นชื่อ Seven Night in Japan ค่ะ พล็อตเรื่องคล้าย
Roman Holiday นะคะ ตอนที่หนังเรื่องนี้เข้าฉายทองรัก
ยังครึ่งเด็กครึ่งวัยรุ่นอยู่เลยค่ะ
สร้อยสน
ชมพูพาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 10 พ.ค. 02, 14:39

ถูกตัองแท้แน่นอนค่ะ  ดิฉันชอบเขาตั้งแต่เล่นเป็นพี่ชายของจูเลียตนู่นเลยค่ะ   ผมเขาจริงๆสีทองสวยเชียว หน้าตาไม่หล่อแต่ดูดี ชอบหนุ่มชายรูปร่างประมาณนี้แหละค่ะ

วันจันทร์ถ้าคุณทองรักไม่มีอะไรคุยเพิ่มจะมาเปิดประเด็นถึงหนังเรื่องอื่นต่อนะคะ (ถ้าไงหารูปหวานใจดิฉันมาให้มั่งก็ดีค่ะ)
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10
  พิมพ์