เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 10
  พิมพ์  
อ่าน: 43691 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๗)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 21 พ.ค. 02, 06:47

สืบเนื่องจากกระทู้
 http://www.vcharkarn.com/snippets/vcafe/show_message.php?Cid=17&Pid=5434
ประเดิมด้วยภาพของโซเฟีย ลอเรน ต่อจากกระทู้ก่อนค่ะ

ภาพนี้ไม่ได้บอกไว้ว่ามาจากหนังเรื่องอะไร แต่จำได้คลับคล้ายคลับคลาว่าจะเป็น The Man from La Mancha
ทำจากวรรณกรรมคลาสสิกเรื่องของ Don Quixote   อัศวินบ้าที่วิ่งเข้าสู้กับโรงสีลมเพราะนึกว่าเป็นยักษ์     นำแสดงโดยปีเตอร์ โอทูล

มีเพลงไพเราะจับใจอยู่ในเรื่องนี้ ชื่อ The Impossible Dream

ตอนนี้ภาพดาราคลาสสิกเกือบหมดแฟ้มแล้ว   ใครอยากได้ภาพใครช่วยบอกมาด้วยนะคะ  จะพยายามไปหามาให้
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 10:18

เข้ามารายงานตัวทักทายคุณเทาชมพูและบรรดาแฟนเก่าของกระทู้นี้ค่ะ
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 10:31

ตามคุณทองรักมาชมคุณย่าโซเฟียด้วยค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 14:42

ขออนุญาตคุณเทาชมพูแปะภาพคุณย่าโซเฟีย เรียกแฟนเก่า
หน่อยค่ะ  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 11 เม.ย. 02, 15:16

ภาพคุณย่ายุคสาวอีกรูปหนึ่งค่ะ  ทำหน้าดุ ตาเอาเรื่องสมกับมาดเข้ม ไม่ใช่สาวหวาน ต่อให้แต่งผ้าลูกไม้หวานแหวว  
แม้ว่าหุ่นทำให้เธอได้เล่นบทเซกซี่  เธอก็มักจะเซกซี่แบบผู้หญิงผจญชีวิต    ไม่ใช่เซกซี่ยั่วยวนแบบมาริลีน มอนโร โซเฟียเล่นได้ลึกและแกร่งตั้งแต่เรื่องTwo Women คว้าตุ๊กตาทองได้สำเร็จ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 11 เม.ย. 02, 15:18

หนัง  Boy on a Dolphin โซเฟียเล่นบทสาวเลือดน้ำเค็ม  เห็นวิธีแต่งกายก็รู้ว่าแกร่งไม่แพ้ชายชาตรี  
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 11 เม.ย. 02, 16:43

ไม่ทราบว่ารูปคุณย่ารูปนี้จะทำให้อุณหภูมิสูงขึ้นหรือเปล่า
นะคะ หรืออาจจะลดอุณหภูมิลงก็ได้ เพราะอุตส่าห์มีทะเล
เป็นฉากหลัง  โซเฟียเธอสวยคมเข้มจริง ๆ ด้วยค่ะคุณเทาชมพู
ชวนให้คิดว่าผู้หญิงสวยเข้ม(แข็ง) แบบนี้เหมาะจะมีคู่ชีวิตแบบไหนกันนะ แล้วคู่ชีวิตเธอจริง ๆ คือใครหรือคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 12 เม.ย. 02, 10:52

โซเฟียแต่งงานหนเดียว แล้วอยู่กันมาจนทุกวันนี้
สามีชื่อคาร์โล ปอนติ ผู้กำกับหนังชาวอิตาเลียน แก่กว่าเธอ ๒๒ ปี  
มีลูกชายกัน ๒ คนค่ะ
ส่วนภาพนี้ถ่ายกับเอลวิส เพรสลีย์ เมื่อปี ๑๙๕๘ ในฐานะดารากับดารา
ไม่มีความสัมพันธ์ส่วนตัว  
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 15 เม.ย. 02, 13:25

Only movie she stars which I watched is Grumpier Old Men ka. She still looks sexy na ka.
นนทิรา
มัจฉานุ
**
ตอบ: 77

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 16 เม.ย. 02, 09:41

คุณๆ 3 ภ. ไม่ได้เข้ามา ไปไหนไม่ทราบ คงจะไปเที่ยวสงกรานต์กับหลานๆ กระทู้นี้เลยค่อนข้างเงียบเหงาเลยนะคะ

ดิฉันก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากเกี่ยวกับดาราคลาสสิค แค่เคยเห็นบ้างเท่านั้น เข้ามาก็ได้แต่มาฟังท่านอื่นๆคุยกันและมาดูรูปค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 16 เม.ย. 02, 10:38

คุณนนทิราได้ดู  rerun ของ TV series เรื่อง I Love Lucyหรือเปล่าคะ  
ออนแอร์อยู่ยาวเหยียด ๑๐ ปี  ๑๙๕๑-๑๙๖๑

หลังจากนั้นก็มี The Lucy Show , Lucille Show
นำแสดงโดย Lucille Ball ดาวตลกหญิงอมตะ
เธอตายไปเมื่อ ๑๘๘๙ อายุ ๗๗ ปี  
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 16 เม.ย. 02, 10:44

นี่คือลูซิล บอลล์ กับเดซิ  อาเนส สามีภรรยาในชีวิตจริง
ที่แสดงคู่กันใน I love Lucy
จนดังเป็นพลุแตก
เป็นรื่องของนักดนตรีหนุ่มเลือดละตินริคกี้ ริคาร์โด กับภรรยาสาวชื่อลูซี  เริ่มต้นชีวิตแต่งงานกันใหม่ๆ
ลูซีเป็นแม่บ้านสาวธรรมดาๆ น่ารักและน่าขำ
ความวุ่นวายในชีวิตประจำวันเกิดขึ้นเพราะเธอคนเดียว
แต่เธอก็จัดการให้มันลุล่วงไปได้ อย่างน่าขันตามแบบ
เป็นหนังทีวีครอบครัว ดูสะอาดไร้มลพิษ
ไม่มีเซกซ์ ไม่มียาเสพติด  ไม่มีการเปลี่ยนคู่เป็นว่าเล่น
ถ้าเทียบกับ Sex in the City แล้วเหมือนอยู่คนละโลก  
นนทิรา
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 16 เม.ย. 02, 15:26

ได้ดูค่ะ คุณเทาชมพู ลูซี่เธอตลกน่ารักมาก ไร้พิษภัยค่ะ ยังจำได้แม่นถึงตอนที่ลูซี่กับเอเธลเพื่อนคู่หูของเธอ ไปย่ำองุ่นเพื่อทำไวน์ ตลกมาก นอกนั้นจำไม่หวาดไม่ไหวค่ะ เพราะมีเยอะมาก ตลกแทบทุกตอน

ลูกสองคนของลูซี่กับเดซี่ อาร์นาซ ก็เจริญรอยตามพ่อแม่เป็นนักแสดงเหมือนกันนะคะ ลูกสาวชื่อลูซี่ อาร์นาซ รู้สึกจะเล่นละครบรอดเวย์อยู่หลายเรื่องเหมือนกัน เคยมีโชว์ The Lucie Arnaz Show ด้วย ส่วนลูกชายก็จะชื่ออื่นได้อย่างไร ในเมื่อมีลูกสาวชื่อลูซี่ตามแม่ ก็ต้องตั้งชื่อลูกชายตามพ่อค่ะ ลูกชายชื่อเดซี่ อาร์นาซ จูเนียร์ ก็เป็นนักร้องหรือนักแสดงเหมือนกันค่ะ

รูปลูซี่ อาร์นาซค่ะ สีผมและสีตาเป็นสีเข้มเหมือนพ่อนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 17 เม.ย. 02, 15:22

เพิ่งเห็นรูปของลูซี่ลูกสาวลูซิลล์  สวยเข้มออกทางพ่อ ส่วนลูกชายตอนวัยรุ่นก็หล่อเอาการ  แต่ตอนนี้ไปอยู่ที่ไหนแล้วไม่ทราบ  คุณนนทิราได้ข่าวไหมคะ
ลูซิลล์เคยให้สัมภาษณ์ว่าเมื่อเล่น I Love Lucy ชีวิตเธอมีความสุขมาก   มีครอบครัวดีงานดี  
แต่ต่อมาเธอก็ต้องหย่ากับสามี  เพราะเขาเจ้าชู้   เธอแต่งงานใหม่กับคนนอกวงการแล้วอยู่กันมาจนเธอถึงแก่กรรม  
นนทิรา
มัจฉานุ
**

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 19 เม.ย. 02, 10:47

ดิฉันลองไป search ดูเจอว่าตอนนี้เดซี่ อาร์นาซ จูเนียร์ ก็ยังเล่นดนตรีอยู่ค่ะ กับวงชื่อ Ricci, Desi & Billy ตอนนี้ก็ยังทัวร์อยู่ ตั้งขึ้นแทนวง Dino, Desi & Billy ค่ะ Dino คือDino Martin ลูกชายของ Dean Martin ค่ะ แต่ Dino ประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตไปเมื่อ 15 ปีก่อน เมื่อ 4 ปีที่แล้ว Ricci ลูกชายคนสุดท้องของดีน มาร์ติน ก็มาร่วมกับเดซี่และบิลลี่ตั้งวงขึ้นใหม่ค่ะ

รูปเดซี่ อาร์นาซสมัยปัจจุบันนะคะ
หน้า: [1] 2 3 ... 10
  พิมพ์