เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 10312 ของฝากภาพสวยๆจากอิตาลีครับผม
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 18:52

แวะเข้ามาดูนิ้วของเดวิดครับ อืมมมม.ใหญ่จริงๆ นั่นแหละ...

เห็นว่าหนุ่มๆ อิตาเลี่ยนเค้าทักสาวว่า เชา เบลล่า แล้วคุณจ้อได้ เชา กับเขาบ้างหรือเปล่าครับ    
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 19:00

แวะมาชมของฝากค่ะ
ชอบทุกภาพเลยค่ะ แต่ภาพแรกนี่ เจ๋งจริงๆค่ะคุณจ้อ
ตั้งแต่ภาพแรกเลยนะคะ
แกมแก้ว
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 21:32

สวัสดีค่ะ แวะเข้ามาทักทาย รูปสวยมากค่ะพี่จ้อ
ได้ทานขนมกับไอศครีม Tiramisu ที่ขึ้นชื่ออย่างนึงของที่นั่นหรือเปล่าคะ พอดีได้มีโอกาสได้ทานพาสต้าทะเลกับไอศครีมหลากหลายรสชาดตอนไปเที่ยวที่นั่น เห็นด้วยเต็มที่ค่ะว่าพาสต้ากับไอศครีมอร่อย ไปนั่งกอนโดล่ามาด้วยค่ะ แต่รู้สึกว่าจะโดนรีดซะแพงเชียว เพราะเป็นราคาที่ไม่ได้มากับทัวร์ซึ่งจะได้ถูกกว่าเพราะนั่งกันหลายคนในลำเดียว ไปกับเพื่อนอีกนึงคนค่ะ เลยได้โรแมนติกไปตามประสาหญิงๆ    ได้รูปวาด(วาดแบบสดๆ) Bridge of Sighs เป็นของที่ระลึกมาฝากคนแถวนี้ค่ะ
caeruleus
ชมพูพาน
ตอบ: 155

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 11 เม.ย. 02, 07:07

เข้ามาชมของฝาก .... แหม... สวยจริงๆเลยค่ะ

อิจฉาคุณจ้อจัง    อยากเที่ยวมั่ง แง้
ฟ้าฝัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ทำงานที่บริษัทดีทแฮล์ม

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 11 เม.ย. 02, 14:43

เข้ามาชมของฝากเหมือนกันคะ เห็นแล้วอยากไปบ้างจังคะ
(ลอกความคิดเห็นคะ อิอิ)
แต่ไม่เป็นไรคะเพราะสงกรานต์นี้ฟ้าก็จะออกเที่ยวเหมือนกันคะ แต่ในไทยนะคะ (เอาเป็นว่าเที่ยวทั่วไทยก่อนแล้วจะตามไปเที่ยวทั่วโลกกันนะคะ)    
จดิษฐ์ มหันปรเมตรพงษ์
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 12 เม.ย. 02, 00:26

ทำไมเริ่มที่คคห.10ล่ะครับ แล้ว1-9หายไปไหนล่ะนี่
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 12 เม.ย. 02, 00:46

ขอทดลองแปะรูปในกระทู้คุณจ้อก็แล้วกัน

(อ้อ คุณจ้อไม่ต้องร้นตัวหรอกค่ะ  ก็แหม ว่า รูปของคุณจ้อ หมายถึงรูปที่คุณจ้อถ่ายมาไงคะ  ไม่ได้พูดถึงคนถ่ายซักหน่อย  รีบแก้เป็นพัลวันเลย)
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 12 เม.ย. 02, 00:47

เอ แปะไม่ได้เหมือนกันแฮะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 12 เม.ย. 02, 04:16

คุณจดิษฐ์  ไปทีมุมซ้ายบนของกระทู้นะครับจะมี "วิธีแสดงกระทู้" อยู่
เลือก all(f2b) จะแสดงกระทู้ทั้งหมดครับ

ตอบคำถามเปี้ยวเกี่ยวกับค่าเช่าเรือกอนโดล่าครับ มีอยู่หลายราคา
เที่ยวก็ตั้งแต่ 80 ยูโรถึง 100 ยูโร ถ้า 80ยูโรจะราวๆ 25-30 นาที
เรือจะวิ่งอยู่ในคลองเล็กๆ ไม่ได้ออกไป Grand Canal หรือคลองสายหลัก
ถ้า 100ยูโรก็จะราวๆ 30-40 นาที ออกไปยัง Grand Canal ด้วย
จะเห็นว่าแพงหูฉี่เลยทีเดียว          
(แต่จะว่าไป ผมว่าราคาถูกกว่าเรือแจวในคลองของเมืองเคมบริจด์นะครับ หรือว่าไงเปี้ยว ....    )
ถ้าไปเป็นหมู่คณะ นั่งลำละห้าคนละก็พอถูไถ แต่ถ้าคุณควงสาวไปละก็ โฮ่ๆๆๆ

เอาภาพรถเอ้ย "เรือติด" ในเวนิสมาให้ดูกัน
อยากให้รถติดในบางกอกเวนิซตะวันออกของเราเป็นแบบนี้บ้าง จะไม่บนเลยซักคำ    
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 12 เม.ย. 02, 15:53

Khun Jor ka, do the Gondola men wear uniforms (which look like prisoner uniforms).
จดิษฐ์ มหันปรเมตรพงษ์
อสุรผัด
*
ตอบ: 44

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 13 เม.ย. 02, 01:27

ขอบคุณครับ คุณจ้อ

ผมว่าล่องไปตามคลองสายเล็กๆจะสวยกว่า grandฯ นะ เพราะว่า มันเหมือนได้เข้าไปสัมผัสชีวิตจริง ในลายระเอียดมากกว่า แตถ้าออกมาที่ grandฯ มันเป็นภาพรวมจนเกินไป แล้วก็ไม่โรแมนติคเท่าด้วย อีกอย่าง ถ้าแบบ 100ยูโร ผมว่าใช้เวลานานไปเสียเวลาไปทำอย่างอื่นหมดนะ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 13 เม.ย. 02, 17:09

เรือถ่อในแม่น้ำแคมนี่ผมไม่บ่นเลยครับถ้าราคาแพง
ยิ่งแพงยิ่งดีด้วยซ้ำ คนถ่ออย่างผมได้เงินเยอะดี  

ลองดู Punting ณ. เคมบริดจ์ ได้ที่
 http://www.punting-in-cambridge.co.uk
แล้วคลิกตรง Gallery
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์