เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
อ่าน: 5946 ทดสอบบอร์ดใหม่
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:30

ขอบคุณคุณเปี้ยวมากค่ะ    
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 21:31

เย้ๆๆๆ ไปใช้ options มาแล้วค่าคุณเปี้ยว  ของเล่นใหม่นี่สนุกดีแฮะ แหะๆ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 23:24

คุณเปี้ยวคะ  คนที่ไม่ใช่สมาชิกยังอ่านความเห็นได้ทั้งหมด  แต่แจมไม่ได้ใช่มั้ยคะ

หน้าใหม่เมื่อวานยังใส่วีสไมล์ไม่ได้  แต่เห็นหลายคนทำได้แล้วต้องลองมั่ง  

แล้วเห็นว่าคุณเปี้ยวก็แก้แล้วเรื่องการเปลี่ยนการเรียงกระทู้หลายๆวิธี  เมื่อวานมันยังสับสนอยู่  วันนี้ยังไม่ได้ดูละเอียดว่ายังเหลือบักอะไรอยู่บ้าง
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 23:33

ไม่ใช่สมาชิกอ่านได้ครับ
V Smilies เมื่อวานตั้ง default เป็น "ไม่ใช้" ครับ พี่พวงร้อยคงลืมติ๊กช่องใช้ ตอนนี้เปลี่ยน default เป็น "ใช้" ครับ
วิธีเรียงกระทู้และวิธีเรียงความเห็นตั้งได้จาก Options ครับ คิดว่าไม่น่าจะมีอะไรผิดพลาดแล้วตรงส่วนนั้น
เปี้ยว
พาลี

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 23:39

สมาชิกที่ล๊อคอินเข้ามา แล้วก็คลิกดูกระทู้
ทางด้านซ้ายมือจะมีเมนูเก็บเข้าแฟ้ม และดูรายการในแฟ้มนะครับ
***จะปรากฏกับกระทู้ในห้องอื่นๆด้วยนะครับ เก็บกระทู้ห้องอื่นๆเข้าแฟ้มได้ด้วย สำหรับกระทู้ที่ท่านคิดว่าอาจจะต้องกลับมาอ่านอีกในระยะยาว จะได้ไม่ต้องค้น    
เมรี
อสุรผัด
*
ตอบ: 22

ทำงาน - NECTEC

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 09:01

มาทดสอบด้วยค่ะ
คุณเปี้ยวเยี่ยมจริงๆค่ะ แก้ไขรวดเร็วจริง    
ภูมิ
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 196

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 09:52

ขอแสดงความเห็นหน่อย

เวลาlogin น่าจะกลับสู่หน้านั้นเลยนะครับ ไม่ต้องผ่าน หน้าสารบัญก่อน

เช่นถ้าผมlogin จากหน้าเรือนไทย ก็ กลับเข้าสู่เรือนไทยเลยเป็นต้น
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 11:02

เห็นด้วยกับคุณภูมิค่ะ  ดิฉันซ้อมเข้าออกหลายทีแล้วยังงงๆอยู่เลย      
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 11:17

โอ๊ะโอ ขนาดภาพลดเหลือ 40kb เองหรือครับ น่าจะ 50kb นะ บางรูปมันลดไม่ลงจริงๆน่ะ รายละเอียดมันจะหายไปเยอะ แต่เอาเถิดครับเรือนไทยยุคใหม่ใส่เกราะเล่นมาให้เล่นเยอะดีครับ    

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 12:47

รายงานตัวครับ  ชอบประโยค "เรือนไทยยุคใหม่ใส่เกราะ" ของคุณ CrazyHOrse มาก  ว่าแต่ผมจะใช้คำสั่ง HTML ได้ด้วยหรือเปล่าครับ
ศศิศ
พาลี
ตอบ: 326

อหังการ์ ล้านนาประเทศ

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 15:50

มารายงานตัวกับบอร์ดใหม่ครับผม

- ศศิศ -
ฟ้าฝัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ทำงานที่บริษัทดีทแฮล์ม

ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 17:03

สงสัยคะว่าทำไมหน้ากระทู้ คำว่า HOT หายไปคะ หรือว่าจะไม่ระบุแล้วคะ    
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 16:05

ตอนนี้ไม่ได้ระบุ Hot แล้วครับ
เนื่องจากว่าทุกกระทู้ก็มีตัวเลขบอกจำนวนคนดูคนตอบอยู่แล้วครับ
แล้วก็ยังสามารถเรียงกระทู้ตามที่มีการโพสใหม่ๆ ได้ด้วย
แต่ถ้าสมาชิกอยากให้มีก็ได้ครับ
พลอย
อสุรผัด
*
ตอบ: 7

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 16:41

มาทดสอบบอร์ดใหม่ด้วยคนค่ะ
ขอเพิ่มเติมนิดหนึ่งค่ะ ถ้าไม่ล็อกอินใน My ก่อน แล้วเข้ามาในเรือนไทยจาก link ของ Vคาเฟ่ ที่อยู่ส่วนบนของหน้าหลัก จะยังเข้าไปในหน้าเดิมของเรือนไทยอยู่ค่ะ แต่ถ้าล็อกอินก่อนจะเข้าไปในหน้าใหม่ได้ถูกต้องค่ะ ฝากคุณเปี้ยวช่วยแก้ไขด้วยนะคะ
ฝอยฝน
ชมพูพาน
ตอบ: 104

architect

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 10 เม.ย. 02, 19:14

มาฉลองเวบใหม่และของเล่นใหม่ๆด้วยคนนะคะ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์