เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
อ่าน: 5947 ทดสอบบอร์ดใหม่
VMaster
อสุรผัด
*
ตอบ: 20

คณะผู้บริหารวิชาการ.คอม

เมื่อ 15 เม.ย. 02, 15:21

ทดสอบ

ลองทดสอบโพสข้อความได้ที่กระทู้นี้ครับ
ใช้ V Smilies อย่าลืมคลิกที่ช่องใช้ V Smilies

http://www.vcharkarn.com/vcafe/reurnthai

วิชาการทีม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 09:56

ทดสอบค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 13:23

คุณเปี้ยวคะ   กว่าดิฉันจะหาทางเข้าได้ก็งง   ต้องมีคนช่วยค่ะ  เข้าไปที่ url  สมาชิก แล้วลิ้งค์เข้ามาเรือนไทย  ๒ ซับ ๒ ซ้อน
จะง่ายกว่านี้ไหมถ้าหากว่าคลิกเข้ามาที่หน้าเรือนไทยได้เหมือนเก่า    แล้วมีช่องให้ login เพื่อเข้ามาที่เว็บบอร์ด
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:13

แหะๆ ขอลองโพสท์หน่อยนะคะ  เมื่อเช้าเข้ามาเห็นกระทู้แล้วหาที่ log in ไม่เจอ  ถึงนึกได้ว่ายังไม่ได้รับเมล์เลย  กว่าจะเข้ามาได้เหงื่อตกพอประมาณค่ะ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:18

เดี๋ยวผมจะทำลิงค์ Login ไว้ให้ที่หน้าเว็บบอร์ดเรือนไทยครับ
แล้วถ้าว่างๆจะทำให้สามารถ login ถาวรครับ กลับมาจะไม่ต้อง Login อีก

เปี้ยว
พาลี

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:26

จะโพสบอร์ดใหม่ต้อง login ครับ นอกจากนี้ถ้า Login แล้วสามารถส่งข้อความส่วนตัวให้สมาชิกด้วยกันได้ เก็บกระทู้เข้าแฟ้มส่วนตัวได้ ตั้งค่าวิธีเรียงกระทู้ส่วนตัวได้อย่างผมชอบให้เรียงความเห็นอันหลังขี้นก่อน ก็ตั้งให้เรียงแบบนี้เป็น default สำหรับตัวผมเองจาก Options ในหน้า My Vcharkarn(หน้าสมาชิก) ครับ  
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:27

ถ้ามีรูปหน้าสวยๆหล่อๆก็อย่าลืม upload ไว้ให้ท่านอื่นได้ยลโฉมนะครับ    ตรง Options เหมือนกัน

ด้านบนสุดของหน้าปกติจะมีลิงค์ My ครับ
(แถวเดียวกับ Home Vcafe Vnews ข่าวบริการ Update ...)
หรือไปที่ http://www.vcharkarn.com/my โดยตรง
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:30

อ้อ สำหรับสมาชิก ตรงข้างๆชื่อจะมีตัว V ลิงค์ไปยังข้อมูลส่วนตัวนะครับ แล้วก็โพสครั้งนึงระบบจะนับตรง posts ให้ด้วย ใครโพสครบ 1000 ครั้งก่อน เดี๋ยวแจกรางวัลใหญ่ครับ อิอิ  
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:43

ทอลองpost ค่ะ สวัสดีคุณเทาชมพู คุณอ้อยขวั้นค่ะ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:46

ดีใจจังค่ะ ที่ post ได้เมื่อเช้านี้ลองแล้วลองอีกจนหมดความพยายาม    
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:55

มาทดสอบด้วยคนครับ โห่ๆๆ    
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:04

ถ้าผู้ใดเจอ Bugs ของโปรแกรม โปรดรีบอีเมล์แจ้งทีมงานด้วยนะครับผม ระบบสมาชิกยังไม่เสร็จสมบูรณ์ดีครับ จะปรับปรุงเรื่อยๆเมื่อมีเวลา ถ้ามีคำแนะนำใดๆก็แจ้งมานะครับ (แต่อาจจะไม่ได้ทำตามคำแนะนำในระยะนี้ เนื่องจากงานเยอะ   )
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:05

ผมใส่ login ให้ทางด้านซ้ายมือของหน้าเว็บบอร์ดสำหรับผู้ที่ถนัดเข้ามาเว็บบอร์ดก่อนเข้าไปสมาชิก แล้วว่างๆจะทำ login ถาวรให้ครับ

ขออภัยที่โพสหลายที เครื่องมันไม่ยอมให้โพสข้อความยาวๆครับ
ทองรัก
พาลี

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:13

คุณเปี้ยวคะ ทำไมตรงข้อมูลส่วนตัวของทองรัก
ตรงนามแฝงจึงเป็น paew1 ล่ะคะ จะแก้ไขอย่างไรคะ
เปี้ยว
พาลี

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:27

คงผิดผลาดอะไรสักอย่างครับ ของท่านอื่นๆก็เป็นชื่อถูกต้อง
ผมแก้ให้แล้วครับ นามแฝงนั้นเป็นอย่างเดียวที่เปลี่ยนเองไม่ได้ครับ
ป้องกันการแอบอ้างต่างๆครับ อย่างอื่นเปลี่ยนได้ทั้งหมดโดยใช้ Options
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์