เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 5352 หลงเสน่ห์ และ มนต์ขลัง ของเรือนไทย ทำยังไงดี ??
ไมเคิล จำบัง ยังอยู่ยั้งยืนยง (( เอ๊ะ !! ชื่อยาวเกินไปรึเปล
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 12 เม.ย. 02, 13:33

สวัสดีครับ พี่-น้อง ชาวเรือนไทยทุกท่าน
/>

หลังจากที่ผมได้เข้ามาตามหาคุณนิล ในห้องนี้
เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

(( ที่จริงแกค้าง ค่าแชร์ผมอยู่น่ะครับ จะทวงตรง
ตรง ก็เกรงใจแก ))

ผมได้พบกับ หลายท่านที่ผมคุ้นชื่อ จาก ห้องมองอดีต
// พันทิพ

ดีใจที่ได้ทราบว่า หลายท่านยังมีชีวิตอยู่

นึกว่า
วางวาย ไปตามอายุขัยเสียแล้ว เพราะเห็นว่าแต่ละคน

อายุเยอะ เยอะ
ทั้งนั้น

ลำพังคุณนิล คุณพระนาย บวกกับแม่พวงร้อย
เข้าไปนี่ก็...

สองร้อยกว่า แล้วกระมัง ??

/>
วันนั้นผมได้ถือโอกาส แวะ อ่านกระทู้ต่าง ต่าง

ที่มากด้วยสาระ
เชิงประวัติศาสตร์ และ โบราณคดี

ได้รู้วิธีลักลอบขุดกรุพระ
ตามสถานที่ของทางราชการ

ได้รู้วิธี ทำขนมครก ด้วยวิธีไสยศาสตร์
/>
และได้รู้ ว่า วิชาการ ลบ กระทู้เร็วมาก

เผลอไปฉี่แป๊บเดียว
กลับมา'ทู้หายเลย ตอนแรกผมตกใจแทบแย่

นึกว่า
วิญญาณทหารพม่าสมัยอยุธยา ตามมารังควาญ ซะอีก

แม้ว่า แต่ละกระทู้
/>
จะมีคนเข้ามาแจมเพียงเล็กน้อย แต่เป็นที่น่าสังเกต ว่า
/>
จำนวนผู้ที่คลิคเข้ามาอ่าน โดยไม่ออกความเห็น
มีจำนวนไม่น้อยเลยทีเดียว

ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลก หรือ
ผิดกฏมณเฑียรบาล แต่อย่างใด

ประชาชนไทยทุกคน มีสิทธิ
อันชอบธรรมตามกฏหมาย ที่จะ

แอบอ่านกระทู้ต่าง ต่างได้
ตราบใดที่ไม่วิจารณ์นายกฯในรถแท๊กซี่

เขาเหล่านั้น
อาจมีเหตุผลส่วนตัว สุดวิสัยที่จะออกความเห็น

เช่น งานยุ่ง ,
ไม่ค่อยมีความคิดเป็นของตัวเอง หรือ ฐานะยากจน เป็นต้น

กระทู้นี้
ของผม และกระทู้หน้า ของท่านอื่น อื่น

ก็คงเป็นไปในรูปเดิม คือ
คนออกความเห็น มากกว่า คนอ่าน

ผมจึงแอบแช่งในใจ
ให้บุคคลเหล่านั้นเป็นโรคต่อมลูกหมากอักเสบ

ในกรณีที่เป็นบุรุษ
/>
และขอให้ หน้าอกแฟบ หาแฟนไม่ได้ ถ้าเธอเป็นสตรี

ดังนั้น
หากท่านพบเห็นผู้ชายเดินขากาง กาง หรือ พบผู้หญิง ที่

หน้าอกแบน
เรียบ เหมือนฝาเรือน

ขอให้รู้ไว้ ว่า เขาเหล่านั้นแอบอ่านกระทู้ จาก
เรือนไทย

ผมรู้สึกหลงใหล ในบรรยากาศอัน โบร๊าณ-โบราณ
ของที่นี่

จึงใคร่ขออณุญาตสมาชิกทุกท่าน และ ผีบ้าน ผีเรือน
ทุกตน

ที่จะแวะเข้ามาทักทาย ในภายภาคหน้า เมื่อโอกาส เอื้ออำนวย
/>
หวังว่าคงไม่รังเกียจ ถึงขนาดเอาข้าวสารเสกปาใส่หน้า นะครับ

/>
ขอขอบพระคุณ
ไหมคำ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 11:24

ถ้าเฮียจะทวงค่าแชร์ให้ได้    ต้องสมัครสมาชิกเจ้าคะ

ไม่งั้น ทีมงานวิชาการ เค้าจะช่วยคุณนิล ชักดาบ ปิดเรือนไทยไม่ให้เข้า

สมัครที่

vcharkarn@vcharkarn.com

ช่วงนี้มีโปรโมชั่นด้วยเจ้าคะ  เฮียดูภาพตัวอย่างได้
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW1023x001.jpg'>
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 15:36

ผม ยี่สิบเศษ ถ้ารวมกับอีกสองคนนั้น เกือบ ๆ สองร้อย ก็คงพอได้
แต่ถ้าเฮีย รวมกับอีกสองคนนั้น คงกลายเป็นสองพันปีกว่า ๆ เรียกว่านานกว่ากึ่งพุทธกาลอีกแน่เลย
little sun
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 18:30

คุณพี่ไมเคิล ออกความเห็นได้ลึกซึ้งกินใจเจงๆนะคะ  ฝีปากยังกับใบมีดโกนอาบน้ำปลายังงั้นแหละ(เค็มซะไม่มี) ข้าน้อยต้องขอคาระวะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 22:23

ยินดีต้อนรับคุณพี่ไมเคิลเจ้าค่ะ

แต่คุณพี่ต้องสัญญาว่าจะเป็นเด็กดี ว่านอนสอนง่าย ไม่ป่วน
ไม่ดื้อ ไม่ซน นะเจ้าคะ
Idee
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 23:49

ตกลงจะมาสิงสู่อยู่ที่นี่ใช่ไหมคะ จะได้ตามตัวถูก แต่ที่เรือนไทยนี่เขาไม่ห้ามพูดจาทะลึ่งตึงตังหรือคะ เป็นห่วงกลัวจะอึดอัดใจตายซะก่อนน่ะ
ผ่านมาพบ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 00:37

ต้องสมัครสมาชิกด้วยหรือคะต่อไปนี้
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 04:25

ทะลี่งได้จ้ะ  แต่ห้ามฉายหนังโป๊  ต้องส่งให้คุณเปี้ยวเป็นการส่วนตัวนะจ๊ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 10:13

ไม่ทราบว่าคุณไมเคิลสมัครสมาชิกหรือยัง  แต่มาทักทายค่ะ
ฟ้าฝัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ทำงานที่บริษัทดีทแฮล์ม

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:21

เข้ามาสวัสดีคะ เพราะอ่านคำแช่งแล้วกลัวคะ (อิอิ กลัวเป็นจริง)
แล้วก็มาแก้ตัวคะว่าเข้าไปอ่านเกือบทุกกระทู้คะแต่ไม่ได้ออกความคิดเห็นเพราะเพิ่งเข้ามาอ่านได้สัก 2-3 อาทิตย์เองคะ ช่วงแรกกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆ สนุกคะ อยากออกความคิดเห็นด้วยแต่มันน้านนานมาก ถ้าออกไปก็คงไม่มีใครเข้ามาอ่านคะ แต่ต่อไปจะออกความเห็นบ้างนะคะ กราบสวัสดีคุณเทาเชาพู แม่เรือนของเรือนไทยด้วยคะ :-)
อ้อยขวั้น
มัจฉานุ
**
ตอบ: 60

ทำงานบริษัทเอกชน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:42

สวัสดีทุกๆ คนเช่นกันค่ะ  หวังว่าจะได้ร่วมวงคุยกันนานๆ นะคะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:02

อ่านคำสาปประจำกระทู้แล้วขนลุกซู่ๆ
เหอะๆๆๆ เผลออ่านแล้วต้องรายงานตัวก่อนครับ
เหอๆๆ กันเหนียวเพื่อคำสาปจะขลังจริง    
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 17:15

กลัวคำสาปเหมือนกันค่ะ นาน ๆ post ทีนี่
คำสาปจะเป็นจริงบ้างไม่จริงบ้างหรือเปล่าคะ อิอิ    
B
แขกเรือน
ชมพูพาน
ตอบ: 148

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 00:19

Sawasdee ka, Khun Taochompoo and Vcharkarn team. Glad to see everyone again.
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 12:31

หะแรกผมคิดว่าจะลองของโดยไม่ตอบกระทู้นี้ ดูซิว่าจะเกิดอะไรขึ้น  แต่แหม..เหมือนคุณไมเคิลมีวาจาสิทธิ์
สองสามวันผ่านมานี้ผมมีอาการขัดๆ ยอกๆ พิกล เวลาเดินก็เหมือนคาวบอยเพิ่งลงจากหลังม้า ลองหาสมมติฐาน
ของโรคแล้วก็ไม่พบ จึงแน่ใจว่าต้องเป็นคำสาปแช่งของคุณไมเคิลแน่ๆ   ยังไงผมเข้ามาตอบกระทู้แล้ว
ก็ขอให้อาการค่อยบรรเทาลงด้วยเทอญ..
หน้า: [1] 2
  พิมพ์