เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2542 อยากเรียนโบราณที่ศิลปากรครับ แต่คะแนนเอ็นไม่ถึงอ้า แง้.......
เมอร์ลิน
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 07 เม.ย. 02, 09:25

ฮือๆ อยากเรียนสุดๆ ชอบประวัติศาสตร์เป็นชีวิตจิตใจอ่ะครับ อยากเรียนโบราณคดีมาก แต่ผลกรรมทำไว้ไม่ค่อยดี คะแนนออกมาขาดไปตั้งหลายคะแนนอ่าาาาาา จะได้ป่าวไม่รุ ตอนนี้อารมณ์แห้งแล้งมากๆ
มาให้กำลังใจ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 18:39

ยังไงๆก็ขอเอาใจช่วยนะคะ    ถ้าเราหวังมากเราอาจจะเสียใจมากก็ได้นะ   เอาไว้ให้ผลออกมาก่อนดีกว่านะคะตอนนี้ทำใจให้สบายๆ  เอาไว้ก่อน   เคยสังเกตุมั้ยว่าคนส่วนมากชอบเป็นทุกข์เสียใจก่อนเหตุจะเกิดขึ้นจริงๆ  เช่น บางคนปวดท้องหลายวันคิดว่าตัวเองเป็นไส้ติ่งอักเสบ
ทุกข์ใจมาก ทั้งๆที่ยังไม่ได้ไปหาหมอเลย  แต่พอไปตรวจจริงๆแล้วกลับไม่ใช่  กลายเป็นว่าเป็นทุกข์ไปเปล่าๆ    สุดท้ายพี่ก็ขอฝากว่าถึงแม้วันนี้เราอาจจะพลาดพรุ่งนี้เราก็ยังมีโอกาสแก้ตัวใหม่ได้  ขอให้ตั้งใจที่จะทำพี่เชื่อว่าน้องต้องทำได้โชคดีนะจ๊ะ
แวะผ่านมา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 07 เม.ย. 02, 21:25

ขอให้โชคดีเช่นกันค่ะ
ตอนเอ็นท์ พี่ก็อยากเรียนคณะนี้เหมือนกัน
แต่ไม่ติดค่ะ อิ๊อิ๊
หน้า: [1]
  พิมพ์