เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2506 ใครก็ตัดสายใยเราไม่ขาด
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 08 เม.ย. 02, 13:18

ดูโฆษณาใหม่ของ dtac หรือยังครับ
ทำได้ร้ายจริงๆ

ตอนแรกนึกว่า ของorange ซะอีก พอเห็นประโยคลงท้ายแล้ว ต้องยอมรับว่านักโฆษณาเมืองไทยเรานี่เก่งนะ
little sun
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 14:08

พอดีที่ห้องไม่มีทีวีค่ะ เรื่องเป็นยังไงคะ
ไมเคิล ติดใจวิชาการ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 16:37

เคยดูโฆษณา ยกทรงมหัศจรรย์ ของ วาโก้และเพื่อน
หรือเปล่าครับ ??
แม๊ !! ทำได้ ลาย จริง จริง

เขาออกแบบเป็นลาย กนก
ส่วน ตรงตะขอ เป็นลายหนุมานเหยียบไหล่ทศกัณฑ์
ดูไกล ไกล คล้ายนักเรียนของกรมศิลป์ มารำให้ดู

ต้องยอมรับ ว่า ยกทรงเมืองไทย ไม่ใช่ขี้ ขี้

(( จะโดนลบอีกไหมหนอ เรา ?? ))
เมรี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 17:58

โฆษณาแบงค์กรุงไทยที่(ดูเหมือนว่า) เพิ่งจะออกมาสิคะ เมื่อคืนได้ดูเป็นตอนแรก ขำกลิ้งเลยค่ะ เรื่องสินเชื่อผ่อนบ้านหน่ะค่ะ  ตลกร้ายจริงๆ
ทองรัก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 18:40

ที่เด็กออกมาแล้วกลับไปอยู่ในท้องใหม่หรือเปล่าคะ
เรไร ติดใจไมเคิล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 19:57

ต้องเป็นเฮียแน่ ๆ เลย ที่ชอบไปสอย ยกทรงตามราวตากผ้าของสาว ๆ เค้า
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 06 เม.ย. 02, 01:29

โฆษณาอย่างที่เฮียว่า ผมยังไม่เคยเห็นสงสัยจะออกอากาศเฉพาะบริเวณตะเข็บชายแดนไทย หรือเปล่าครับ ชักอยากจะดู
ผมมาอยู่ไกลซะนานไม่ค่อยได้ดูโฆษณาเมืองไทย
แต่ตอนนี้ ได้ยินเพื่อน ๆ เล่าให้ฟังว่า โฆษณาของน้องมะหมี่ ที่โฆษณาขายก๊อกน้ำนั้น น่าดูยิ่งนัก
ตะก่อนผมชอบโฆษณา ไอ้ฤทธิ์กิน แบล็กมากเพราะตลกดี มีมุขสูสีกับเฮียเลย
ฟ้าฝัน
อสุรผัด
*
ตอบ: 34

ทำงานที่บริษัทดีทแฮล์ม

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:28

ได้ดูโฆษณาของ dtac แล้วคะ ร้ายจริงๆด้วยและทันต่อเหตุการณ์สุดๆ (ใครก็ตัดสายใยเราไม่ได้...นอกจากองค์การโทรศัพท์..อิอิ)
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 12:58

ยังไม่เห็นโฆษณานี้เลย  แต่ของธนาคารกรุงไทยเห็นแล้วครับ ขำดี    
ทองรัก
พาลี
ตอบ: 390

นักวิจัย

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 13:18

ยังไม่เห็นโฆษณา dtac เหมือนกันค่ะ เห็นแต่อันเก่าที่โทร.ไปถามว่าแม่กินข้าวหรือยังนั่นแหละค่ะ ชอบโฆษณากรุงไทยเหมือนคุณแจ้งเลยค่ะ เด็กน่ารักดี ไอเดียคนทำก็ดีค่ะ    
หน้า: [1]
  พิมพ์