เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 4795 คุณนิลครับ ว่างเมื่อไหร่ เชิญที่มองอดีต หรือ จิปาถะ ดัวยครับ
ไมเคิล แฟนนิลกังขา
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 07 เม.ย. 02, 11:31

ขออภัย ชาวเรือนไทย ที่มารบกวน

ขอบพระคุณครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 03 เม.ย. 02, 00:54

ขอบคุณเฮียครับที่คิดถึง
ส่งใบลากิจอยู่กระทู้ล่างๆ ครับ
ตอนนี้งานกำลังยุ่งมาก จนไม่มีเวลาเข้ามาได้บ่อย ได้แต่ "ขอกระทู้นั้นไว้นอนฝันถึง" ตอนกลางคืนเท่านั้น
ว่างแล้วจะแวะไปเยี่ยมครับ
ไมเคิล เจริญใจ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 03 เม.ย. 02, 01:54

อ๊า !! เจอตัวแล้ว

สาว สาว และ ยามประจำหมู่บ้าน ฝากความคิดถึงมา
นะครับ

ส่วนเฮียน่ะ คิดถึงแต่ คริสตี้ ชุง

หะแรกนั้น ว่าจะชวนคุณนิลกลับไปเปิดวงไพ่ที่ มองอดีต
แต่เห็นจำนวนกระทู้ที่นี่ก็ บางเบา พอกัน เลยเปลี่ยนใจ
คุณนิลไม่ต้องกลับไปก็ได้ อยู่เล่นที่นี่ต่อเหอะ
แบ่ง แบ่ง กันไป
(( เออ... เฮียเพิ่งเข้ามาเป็นครั้งแรก สงสัยจังเลย ว่า
ทำไมจำนวนคนอ่าน จึงมากกว่าจำนวนคนออกความเห็น
หรือว่า สมาชิกส่วนใหญ่ที่นี่ เป็นกุมารทอง และ ผีฟ้า ?? ))

อ้อ ฝากบอกทีมงานวิชาการด้วยครับ ว่าระบบรักษาความปลอดภัย และ ป้องกันตัวป่วนของเขา ดีมากเลย
เฮียว่า ประสิทธิภาพดีพอ พอ กับ
ของโรงงานผลิตนิวเคลียร์ แถวประเทศยูโกสลาเวีย
เลยทีเดียว
เมื่อวานเฮียปล่อยมุข ว่า คุณนิลอยู่เบื้องหลังขบวนการ
ลักลอบค้าน้ำมันเถื่อน และ กำลังโดน ปปง. ตรวจสอบ

แม๊ !! พักเดียวโดนลบเลย

วันหลังเฮียจะปลอมตัวเป็น ดวงเฉลิม มาตามหา
คุณพระนาย ลองดูบ้าง เขาคงไม่กล้าลบ
อิ อิ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 03 เม.ย. 02, 02:11

โห เฮีย กับคุณนิล นี่มี อะไรกันหรือเปล่า มาตามกันถึงนี่
เดี๋ยว สาว ๆ เรือนไทย จะเข้าใจผิดคุณ นกข กันหมดนะครับเนี่ย
หลงรักเฮียมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 03 เม.ย. 02, 09:08

กรี๊ดดดด ...  เฮียมาถึงนี่เชียว

แต่...โธ่  นึกว่ามาหาหนู
ที่แท้มาหาคุณ นกข.  

กระซิก  กระซิก
หนูสงสัย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 03 เม.ย. 02, 21:55

ว่าแต่บ้านเฮียอยู่แถวไหนเหรอคะ
ว่าง ๆ หนูไปเยี่ยมบ้างได้ป่าวคะ
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 16:54

แน๊..
มาหาว่าสาวที่นี่เป็นผีฟ้า  

แหม  ถึงไม่ขาวสวยหมวยอึ๋ม เท่าครีสตี้ ชุง
แต่ก็จริงใจ๊  จริงใจ
ไม่เชื่อ ให้ฟ้าผ่าคุณพระนายสิ !

ดีใจจังที่ได้เจอเฮียที่นี่
แวะมาอีกบ่อย ๆ  นะเจ้าคะ
แม่หญิงจะคอยเลี้ยงดูปูเสื่อต้อนรับ

อ้อ..คราวหน้าอย่าลืมพาหลีหมิงมาด้วยล่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 00:47

คุณไมเคิลนี่ใช่คุณวิฬุรจำบัง รักใครรักจริงหรือเปล่าครับ เห็นสำนวนคุ้นๆ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 05:26

แม้ คุณแจ้งนี่ตกข่าวค้างคืนไปแล้วค่ะ ฮ่าๆๆ

เอ เฮียมาตามคุณนิลฯถึงนี่เชีย  มีอารายในกอไผ่กันรึป่าวเนี่ยะ  เฮียลงรูปหลี่หมิงที่ก็ได้น้า  เหอๆๆ (ไม่เลิกทวง)
ไม่บอกหรอก เดี๋ยวว่าเราเจ๋อ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 09:40

ช่ายเลยคุณแจ้ง
คิดถึงจ้ะ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 10:26

ไมเคิล เจริญใจกลับบ้านด่วน ทางบ้านยกโทษให้หมดทุกอย่าง
หลี่หมิง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 13:51

เมี๊ยววว...

พ่อไมเคิลจ๋า  กลับบ้านเหอะ
คุณพระนายจ้องจะมาจับหนูไปย่างกินอยู่
หนูกัว..
เฮียชักชอบ " วิชาการ " ขออยู่นาน นาน ได้ไหม ??
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 17:00

ที่ชาวบ้าน อำเภอศรีประจัน จังหวัดสุพรรณบุรี

เล่าขานกัน ว่า คนไทยชอบกินปลาทูนึ่ง แต่ ไม่ชอบออกความเห็น คงเป็นเรื่องจริง

เฮียเห็นมีจำนวน คน คลิคอ่าน'ทู้นี้ สองร้อยกว่า

แต่ร่วมออกความเห็นเพียง 10 คน

อะไรทำให้เขาเหล่านั้น

แอบอ่านเงียบ เงียบอยู่ตาม มุมตึก ??

เป็นไปได้ไหม ว่า กลุ่มคนเหล่านี้ เบื่อหน่ายต่อการทำงาน

ของคณะรัฐบาล และ ปปง.

การไม่ออกความเห็นของพวกเขา เป็นการส่งสัญญาณถึง

ท่านทักษิณ ว่า โครงการ 30 รักษาทุกโรค กำลังประสบความล้มเหลว

โอ... พลังมวลชน ใน ห้องวิชาการ ช่างมีพลานุภาพ

เหนือความคาดหมาย

แต่

พวกเขาจะรู้บ้างไหมหนอ ว่า การแอบอ่านโดยไม่ออกความเห็นในบางกระทู้

อาจเป็นสาเหตุของการเป็นโรคเชื้อราในร่มผ้า และ คัน

ตามง่ามมือ ง่ามเท้า และ อาจทำให้เป็นหมันถาวร

อืมม์...
หนูชอบค่ะ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 17:58

เชิญเลยค่ะ เฮีย
หนูแอบเชิญแทนเจ้าของบ้าน อิอิ
หนูชอบอารมณ์คัน เอ๊ย อารมณ์ขันของเฮียจังค่ะ
ลดอุณหภูมิภายนอกได้เยอะเลย
ต่างแดน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 18:10

เฮียไปใหนหนูไปด้วย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์