เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
อ่าน: 7154 เช็คยอดสมาชิกครับ
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 03 เม.ย. 02, 23:51

สวัสดีค่ะ  แอบมาอ่านบ่อยๆแต่ไม่ค่อยได้post ค่ะ
เข้ามาเช็คชื่อ ด้วยคนนะคะ
ดร.แพรมน และ นายตะวัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 00:23

ดร.แพรมน กับนายตะวัน ก็มาด้วยนะเ้จ้าคะ /เจ้าครับ
Orpheus
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 01:17

อยู่ด้วยนะครับส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า(ความรู้น้อยเกิดกว่าจะตอบฮะ...)
caeruleus
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 06:28

just sent my e-mail as well ka
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 10:57

ต่างกับที่ผมจำได้เล็กน้อยนะครับ
บรรทัด ๓,๕,๖

รอฉันรอเธออยู่ แต่ไม่รู้เธออยู่หนใด
เธอจะมา เธอจะมาเมื่อไร
นัดฉันไว้ทำไมไม่มา
ฉันเป็นห่วง ฉันเป็นห่วงตัวเธอ
ให้ฉันเก้อชะเง้อคอยหา
นัดไว้ทำไม่มา
โอ้..เธอจ๋าอย่าช้าเร็วหน่อย
รีบหน่อย รีบหน่อย รีบหน่อย...
เร่งหน่อย เร่งหน่อย เร่งหน่อย
ชายต๊อง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 12:55

นาน ๆ เข้ามาที  แต่ก็ยังชื่นชมเนื้อหาสาระในเรือนไทยเสมอ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 13:00

ผมว่าของคุณภูมิถูกต้องครับ  ที่ผมร้องออกจะมั่วๆ หน่อย
งั้นเปลี่ยนเป็นเพลงนี้ดีกว่าครับ

เมื่อถึงเดือนเมษา หนุ่มบ้านนานั่งฝัน
คอยคนรัก คอยคนรักจากกัน
สิ้นสงกรานต์ น้องก็พลันลืมพี่
เธอทิ้งนาทิ้งไร่ จดหมายไม่มี
ใยน้องมาลืมพี่ ที่ท้องทุ่งนา

เฝ้าหลงคอยแต่สาว
พี่หนาวใจหนักหนา
ยามเมื่อฝน ยามเมื่อฝนหล่นมา
หนุ่มบ้านนาหนาวอุราไม่สิ้น
จนฝนลงเดือนหก มวลนกโบกบิน
ใยน้องลืมไปสิ้นถิ่นฐานบ้านนา

เดือนเจ็ดเจ้าไม่มา
จะเข้าพรรษา ยิ่งพาใจเศร้า
สาริการ้องครวญมาเบา ๆ (ซ้ำ)
ที่ต้นสะเดา พี่เฝ้ายืนมอง

ผ่านพ้นเลยพรรษา
หนุ่มบ้านนายิ่งหมอง
มองดูน้ำ มองดูน้ำ เอ่อคลอง
เหม่อเหลียวมอง น้ำในคลองไหลเชี่ยว
ลมพัดมาใจสั่น นั่งฝันอยู่เดียว
มองเห็นตาลต้นเดี่ยว เหลียวหาแต่นาง...
สาวข้างหอ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 14:31

คุณแจ้งยังไม่ทิ้งมาดพ่อพระเอกนักร้อง น้องรักเลยนะคะ
แบบนี้สาวๆในเวบคงหลงเสน่ห์กันตรึม
แม่บัว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 04 เม.ย. 02, 17:05

อ้าว ...ตกลงคุณแจ้งเป็นพ่อพระเอก หรือ พระเอกกันแน่คะ
VMaster
อสุรผัด
*
ตอบ: 20

คณะผู้บริหารวิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 05 เม.ย. 02, 02:23

ประมาณไม่เกินวันจันทร์ ทางทีมงานจะส่งรายละเอียดให้ทางอีเมล์ครับ
แจ้งมาเพื่อทราบครับ :-)
น้าชู
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 06 เม.ย. 02, 06:17

แอบเข้ามาอ่านอยู่บ่อยๆ ครับ รายงานตัวครับผม
la-la-bell
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 06 เม.ย. 02, 14:45

ชอบมาแอบอ่านค่ะ
atree/atree@maildozy.com/
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 06 เม.ย. 02, 20:19

คลิกมาอ่านบ่อยๆ
ขอยกมือ "มาค่ะ"ด้วยคนนะคะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 08 เม.ย. 02, 16:58

กลับมารายงานตัวครับกระผมคุณพี่แจ้ง  
แจ้ง ใบตอง
แขกเรือน
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ทำงานเป็นลูกจ้างหลวง

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 09 เม.ย. 02, 12:52

รายงานตัวในกระทู้ตัวเองครับ (หลังจากได้เป็นสมาชิก) ระบบสมาชิกนี่ จริงๆครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์