เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 15692 ดาราฮอลลีวู้ดที่ฉายแสง ณ วันนี้ (๓)
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 15:38

เอ่อ ผมไม่ทราบอะไรเกี่ยวกับเธอครับแต่ทราบว่าเธอชื่อ Natasha Henstridge แหมถ้าคุณเทาชมพูชอบเธอก็ใจตรงกับผมอีกแล้วซีครับ
น้องมอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 02 มี.ค. 02, 17:23

ก่อนจะคุยกันไปไกลถึงคนอื่นๆ ย้อนกลับไปที่กระทู้แรกกันก่อนนะครับ....แอนดี้ แม็คดาวเวลล์ (ANDIE MACDOWELL) มีชื่อจริงว่า 'โรซาลี แอนเดอร์สัน แม็คดาวเวลล์' ครับ เธอเกิดเมื่อวันที่ ๒๑ เมษายน ๑๘๕๘ ที่เมือง Gaffney, South Carolina USA ในอดีตเคยเป็นนางแบบโฆษณาของเครื่องแต่งกายยี่ห้อ Calvin Klein (ปัจจุบันก็ยังเห็นหน้าเธอแวบๆในโฆษณา Loreal บ้างนะครับ) ได้แสดงหนังเรื่องแรกเมื่อปี 1984 เรื่อง Greystoke: The Legend of Tarzan, Lord of the Apes ตามด้วย St.Elmo's Fire (1985) แต่มาเริ่มเป็นที่รู้จักกันในวงกว้างก็จากผลงานของสตีเว่น โซเดอร์เบิร์ก (ผู้กำกับรางวัลออสการ์เมื่อปีกลายจาก Traffic) เรื่อง sex, lies and videotape (1989) ซึ่งไปคว้ารางวัลใหญ่ๆจากเทศกาลภาพยนตร์เมืองคานส์ ประเทศฝรั่งเศสมาด้วย

มอดว่าแอนดี้เป็นนักแสดงที่มักแสดงบทไม่ค่อยหวือหวามากนักนะครับ บทส่วนมากที่เธอได้รับก็มักจะดูเรียบๆ บุคลิกของเธอจึงค่อนข้างจะเหมาะกับหนังรักโรแมนติกมากกว่า ผลงานที่หลายคนออกจะติดใจกันอยู่มากก็ได้แก่ Green Card (1990) ที่เธอร่วมแสดงกับพระเอกอิมพอร์ตจากฝรั่งเศส-เจอราร์ด เดอปาดิเยอร์ หรืออย่างหนังเรื่อง Groundhog Day (1993) ที่เธอแสดงคู่กับบิลล์ เมอร์เร่ย์ และหนังที่สาวๆหลายคนดูแล้วดูอีกคือ Four Weddings and a Funeral (1994) ที่ร่วมแสดงกับพระเอกหนุ่ม ฮิวจ์ แกรน์ (มอดเลยไม่แน่ใจเหมือนกันว่าสาวๆดูเรื่องนี้หลายรอบเพราะพระเอกหรือเปล่า)

แม้กระทั่งเมื่อเธอไปแสดงเป็นหนึ่งในสี่สาวคาวบอยใน Bad Girls (1994) เธอก็ไม่วายได้รับบทเป็นสาวเรียบร้อยที่สุดในกลุ่มอีกต่างหาก พอมาในหนังเรื่อง Multiplicity (1996) แอนดี้แสดงเป็นภรรยาของไมเคิล คีตัน (แบทแมนคนแรก) ที่ไม่เคยรู้เลยว่าสามีของตนเป็นมนุษย์โคลน (พี่ภังคีกับพี่ภูวงน่าจะเคยดูเรื่องนี้กระมังครับ) มอดชอบเรื่องนี้มาก แอนดี้ดูสวย ใส และน่ารักมากจริงๆจริง ผลงานของเธอต่อจากนี้มอดไม่ได้ดูเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น Michael (1996) ที่แสดงคู่กับพระเอกคางบุ๋ม จอห์น ทราโวลต้า (ในบทเทวตาตกสวรรค์) หรือ The Muse (1999) ที่แสดงร่วมกับชารอน สโตน... มอดเห็นตัวอย่างหนังเรื่อง Town & Country (2001) รู้สึกว่าเธอจะเล่นเป็นสาวเซ็กซี่หรือไงนี่แหละ...แต่มอดก็ไม่ได้ดูอยู่ดี เพราะหนังเรื่องนี้รวมแต่ดาราแก่ๆแทบทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นวอร์เรน บีทตี้, ไดแอน ตีตัน, โกลดี้ ฮอว์น ฯลฯ มอดเลยคิดว่าอย่าเสียเวลาไปดูเลย สู้หาหนังที่เหมาะกับวัยตัวเองดูไม่ดีกว่ารึ... แต่ถ้าพี่ๆสนใจจะไปหามาดูกันล่ะก็ ตอนนี้ยังพอหาได้ตามร้านเช่านะครับ ใช้ชื่อภาษาไทยว่า "ผู้ชายเสน่ห์หอมป่วน" ครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 07:54

น้องมอดครับ !!!!น้องมอดบอกว่าเธอเกิด๒๑ เมษายน ๑๘๕๘ !!! เธอเป็นสาวสองพันปีหรือครับ เธอแก่กว่าพี่๙๙ปีพอดีเลยนะ
พูดถึงไดแอน คีตันก็ต้องเก็บชื่อเธออีกคน ไว้ไปอ้อนต่อ
ที่น้องมอดเอ่ยชื่อหนังมาก็เลยทราบว่าได้ดูเธอมาหลายเรื่องแล้ว แต่ทำไมไม่ค่อยจะจับใจไม่รู้ ความจริงเธอสวยนะครับแต่ที่บอกแต่แรกเหมือนเธอไม่มีเอกลักษณ์ ไม่เหมือนแม่หนู ดรู ดูเรื่องไหนจำเธอได้ก่อนทุกที
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 08:04

ฮ่า ฮ่า น้องมอดเบลอแน่เลย อุ๊ เธอเกิดเดือนเดียวกับผมกับภูวงด้วยนะเนี่ย (ถ้าน้องมอดพิมพ์ไม่ผิดเดือนนะ)
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 08:11

อืม ผมกับภังคีก็ดูเธอมาตั้งแต่เรื่องGreystokeแล้วนะ แถมเรื่องGreen Card ก้ดูมาแล้วแต่ไปสนใจเรื่อง กับตัวพระเอกเสียมาก เธอสวยครับ แต่ทำไมจำเธอไม่ได้ซักที อย่างBad Girls นี่ก็ลืมไปเลยว่าคือคนสวยจากกีนคาร์ด  
ดาราเก่าเขาใช้ฝีมือครับ แต่รุ่นใหม่ๆที่ดังตอนนี้จะอยู่รอดเป็นดาราคลาสสิกี่คนยังไม่รู้เลยนะน้องมอด
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 10:07

ยังหาดาราถูกใจไม่ได้   ขอรอน้องมอดด้วยภาพเด็ดๆของสาวสวยซึ่งผันตัวเองจากนางแบบมาเล่นหนัง(บ้าง)

แต่ตอนนี้ไม่ได้ข่าวเธออีกค่ะ  รอถามน้องมอดและพี่ ภ.ว่าเธอยังอยู่ดีสวยเด็ดเหมือนเดิมไหม

ใครเอ่ย?
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x020.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 10:09

เช็ดแว่นอีกสักภาพเถอะค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x021.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 10:11

ไหนๆก็เช็ดแว่นแล้ว...เอามาให้อีกภาพ  

ต่อจากนี้ รอเรื่องเล่าสู่กันฟังระหว่างน้องมอดและพี่ภ.  

คุณนนทิราเจ้าเก่าด้วยค่ะ  พอจะได้ข่าวเธอไหมคะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x022.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 10:54

สวัสดีสัปดาห์ใหม่ค่ะ สัปดาห์นี้คุณเทาชมพูมาเริ่มต้นด้วย ซินดี้ ครอฟอร์ด

ดิฉันคิดว่าตอนนี้ซินดี้เธอเป็นสาวลูกสองแล้วนะคะ แต่ที่แน่ๆเธอเป็นสาวสวยที่เรียนเก่งมากค่ะ เธอเรียนจบไฮสกูลเป็นที่หนึ่งของชั้น เป็น valedictorian แล้วก็ได้ทุนเข้าเรียนที่มหาวิทยาลัยนอร์ธเวสเทิร์น ด้านวิศวกรรมเคมี ตอนเรียนมหาวิทยาลัยก็ยังทำคะแนนได้ดีเยี่ยมอีก  แต่เธอคงจะประจักษ์เห็นว่าเธอคงจะไปเอาดีทางนางแบบได้รุ่งกว่ามาก เลยลาออกจากมหาวิทยาลัย มุ่งหน้าเข้าวงการนางแบบ แล้วเธอก็ใช้ความฉลาดของเธอประกอบกับรูปร่างหน้าตาที่คนเห็นว่าสวยแบบ All-American ส่งให้เธอเป็นนางแบบชั้นนำ รายได้จากการเซ็นสัญญาโฆษณามากกว่านางแบบชั้นนำในรุ่นเดียวกัน ที่ได้มากเป็นกอบเป็นกำคือจากเป๊ปซี่ และเครื่องสำอางเรฟลอนค่ะ เรียกได้ว่าเธอมีหัวด้านการตลาดใช้ความเป็น Cindy Crawford เก็บเกี่ยวผลประโยชน์อย่างเต็มที่ค่ะ ตอนท้องเธอก็ออกวิดีโอเต้นแอโรบิกออกกำลังกายสำหรับคนท้อง พอคลอดเธอก็ออกวิดีโอออกกำลังกายสำหรับคนเพิ่งคลอด

ประวัติโดยละเอียดเดี๋ยวน้องมอดคงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ คุณ 3 ภ.เช็ดแว่นไปกี่รอบแล้วคะเนี่ย ภาพเด็ดของซินดี้นี่เธอมีเยอะค่ะ อย่างที่ว่า เธอเป็นนางแบบสุดฮอต แล้วเธอก็รู้ว่าจุดขายของเธออยู่ตรงไหน
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 11:31

ชอบซินดี้รูปแรกมากที่ซู้ดครับ แบบที่ไม่มีแฟชั่นบนตัวก็เคยเห็นครับแต่ดุสวยสู้แบบนี่ไม่ได้แฮะ  เป็นคนสวยที่ไม่มีความหวาน เหมือนดอกกระบองเพชร
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 12:46

ลักษณะของซินดี้ ถ้าเล่นหนัง บทที่เหมาะคงจำกัดหน่อยละครับ หน้าตารูปร่างเธอเล่นเป็นสาวบอนด์แบบเก่งๆได้แต่ถ้าเรื่องโบราณๆคงไม่เข้า
ว่าแต่เราไม่คุยกันเรื่อง โจดี้ ฟอสเตร์กันหน่อยหรือครับ เรื่องที่เธอเล่นคู่กับ ริชชาร์ด เกียร์ เธอสวยเลยแหละ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 14:54

สวยไม่สวยภังคีก็ขยับแว่นอยู่หน้าจอหลายรอบแล้วล่ะครับ ซินดี้เธอเก๋ตรงไฝของเธอด้วยนะครับ  ปทุมรัตน์ วรมาลีมีส่วนคล้ายเธออยู่ไม่น้อย
อยากฟังเรื่องของโจดี้ด้วยครับ เธอเล่นหนังมาตั้งแต่เด็กๆเลย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 16:08

ภาพนี้ของโจดี้ ออกแนวหวานค่ะ  

แต่ประวัติ เป็นฝ่ายรอฟังดีกว่า  

ไม่ค่อยได้ดูหนังของเธอด้วยค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x027.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 16:15

ไฝทำให้ปทุมรัตน์ วรมาลีมีส่วนคล้ายเธออยู่ไม่น้อยค่ะ แล้วก็คงเป็นเรื่องการไม่ถือเรื่องการถ่ายรูปไม่เน้นแฟชั่นแต่เน้นศิลปะเส้นโค้งด้วย พูดถึงเฮเลนเนี่ย เธอมีส่วนคล้าย Catherine Zeta Jones ด้วยนะคะ หรือจะเป็นเพราะไฝอีกเหมือนกัน ลองดูสิคะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x028.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 04 มี.ค. 02, 16:19

เอารูปเฮเลนมาเทียบค่ะ ดูซิว่าจะคล้ายหรือเปล่า
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x029.jpg'>
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์