เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 15736 ดาราฮอลลีวู้ดที่ฉายแสง ณ วันนี้ (๓)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 09 เม.ย. 02, 11:55

มาขึ้นกระทู้ใหม่ให้  
โดยจำต้องหายหน้าไปบ้างในระยะนี้นะคะ
/>
ขอเชิญเจ้าประจำมาโพสต์รูปดาราและคุยกันต่ออย่าเพ่อขาดตอนเลยค่ะ
/>
ทั้งคุณ ๓ ภ. น้องมอด คุณนนทิรา และคนอื่นๆ

/>
ดิฉันยังไม่รู้จะเล่าถึงใครดี  พอดีมีรูปคนสวย Andie Macdowell
ก็เลยเอาลงนำมาก่อน

เคยดูเธอจากเรื่อง Greystoke
นิยายเดิมของทาร์ซานที่ตอนจบเจ้าหนุ่มกลับเข้าป่าไปตามลำพังไม่ยักเอาเจนไปด้วย

ต่อมาก็ดู Groundhog Day
แต่ชอบความสวยจากเรื่องแรกมากกว่าค่ะ
src='http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x000.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 25 ก.พ. 02, 20:44

สาว Andie Macdowell นี่เคยเล่น Four weddings and a funeral ประกบคู่ Hugh Grant ด้วยค่ะ เรื่องนี้เป็นหนังเรื่องที่ทำให้ Hugh Grant มีชื่อเสียงขึ้นมา ช่วงนั้นดังจริงๆ ดังจนฉุดไม่อยู่ ทำเอาอดีตแฟนสาว Elizabeth Hurley ดังไปด้วย
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 27 ก.พ. 02, 07:50

ได้มีโอกาสชมหนังเรื่องที่คุณนนทิราพูดถึงครับ  เห็นคุณนนทิราชอบ จอร์จ ครูนี่ แล้วพ่อฮิวนี่ล่ะครับ ชอบไหม แต่พวกผมชอบการแสดงของเขานะครับ นอกจากความหล่อเขาเล่นหนังใช้ได้
ส่วนสาวแอนดี้นี่สวยครับ แต่คนสวยสมัยนี้ดูธรรมดาๆติดดินๆอย่างที่เคยคุยกัน ถ้าถามว่าชอบมั้ย เฉยๆครับ
โดนกระทู้นี้ดักหน้าเลยแวะมาดูสาวสวยซะก่อนค่อยลงไปทักป้าจูลี่ครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 27 ก.พ. 02, 10:55

น้องมอดพอมีเรื่องของ เมลิสา โตเม่มั้ยครับ ผมจำได้ว่าเธอได้ออสการ์ตัวประกอบหญิงมาครั้งหนึ่งแล้ว
ดาราใหม่เอี่ยมนี่ผม ไม่ค่อยรู้จักเลย ยิ่งดาราสาวๆนี่แยกหน้าตาพวกเธอไม่ค่อยออก สวยคล้ายๆกันอยู่หลายคน
คุณนนทิราคงต้องช่วยแนะนำบ้างนะครับ
น้องมอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 27 ก.พ. 02, 23:59

มาตามคำขอของพี่ภาธรก่อนเลยครับ...มาริสา โทเม (MARISA TOMEI) เป็นคนบรู๊คลิน นิวยอร์ค เกิดเมื่อวันที่  ๔ ธ.ค. ๑๙๖๔ เข้าสู่วงการครั้งแรกด้วยการแสดงภาพยนตร์เรื่อง The Flamingo Kid (1984) แต่มาเป็นที่รู้จักของผู้คนจากบทบาทในหนังโทรทัศน์ชุด A Different World (1987-1988) จากนั้นจึงมารับบทเป็นลูกสาวของซิลเวสเตอร์ สตอลโลนในหนังตลกเรื่อง Oscar (1991) (เรื่องนี้จำได้ว่าเป็นเรื่องแรกที่พ่อสตอลโลนคิดจะเปลี่ยนตัวเองไปเล่นบทอื่น แต่ยังไงก็ไปไม่รอดอยู่ดี) ซึ่งผลงานในปีเดียวกันนั่นเองเรื่อง My Cousin Vinny ก็ทำให้เธอคว้ารางวัลออสการ์สาขานักแสดงสมทบหญิงมาครองได้อย่างพลิกความคาดหมาย เรียกได้ว่าเธอคือ 'ม้ามืด' ประจำปีนั้นเลยทีเดียว

นึกได้อีกเรื่อง..ตอนแรกๆที่เธอเพิ่งเป็นที่รู้จักกันในบ้านเรา นิตยสารเกี่ยวกับหนังต่างประเทศแทบทุกเล่มในบ้านเราต่างก็เขียนชื่อเธอเป็นภาษาไทยว่า "มาริสา โทเมอิ" แต่พอได้ยินโฆษกในงานออสการ์ประกาศชื่อเธอว่า "มาริซ่า โทเม" (ไม่มีอิ) ก็เลยเปลี่ยนกันตั้งแต่บัดนี้ ... แต่ก็ยังเขียนชื่อเป็น "มาริสา" อยู่เหมือนเดิมนะครับ ไม่ยอมเปลี่ยนเป็น "ซ่า" ตามสำเนียงฝรั่ง

ทว่ารางวัลออสการ์ก็มีอาถรรพณ์นะครับ ดาราหลายคนที่เคยได้รับรางวัลนี้ไป จากที่เป็นดาวรุ่งอยู่ดีๆก็กลายเป็นดาวร่วงเอาได้ง่ายๆ มอดว่ามาริสาก็น่าจะเข้าข่ายอยู่เหมือนกันครับ เพราะผลงานของเธอหลังจากได้รับออสการ์เป็นต้นมาก็ไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร อันที่จริงช่วงปีสองปีหลังจากได้รางวัล ผลงานของเธอก็เข้ามาฉายในบ้านเราเรื่อยๆ และก็ฮือฮากันเป็นพักๆ อย่างเรื่อง Untamed Heart (1993) และ Only You (1994) ซึ่งเป็นหนังโรแมนติกทั้งสองเรื่อง (แถมเธอยังแสดงร่วมกับนักแสดงที่ได้รับสมญาว่าเป็น 'เด็กเกเร' ของฮอลลีวู้ดอีกต่างหาก คือ คริสเตียน สเลเตอร์ กับ โรเบิร์ต ดาวนี่ย์ จูเนียร์ ตามลำดับ...ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าจะมีดวงฉุดให้เธอตกต่ำลงไปด้วยหรือเปล่า)

ผลงานของเธอนอกจากสองเรื่องนี้ มอดแทบไม่ได้ดูเลยครับ เลยไม่ทราบว่าจะเล่าอะไรดี ไม่นานมานี้ก็เพิ่งดูเธอแสดงเป็นจิตแพทย์สาวในเรื่อง The Watcher (2000) ที่ร่วมแสดงกับคีอานู รีฟส์ (เล่นเป็นฆาตกรโรคจิต) ใบหน้าของเธอค่อนข้างทรุดโทรมเอามากๆเลยทีเดียว (ไม่ทราบว่ากองถ่ายเขาประหยัดงบประมาณหรือไงก็ไม่รู้) และเรื่อง Someone Like You (2001) ที่เธอเล่นเป็นเพื่อนของนางเอก (เรื่องนี้ค่อนข้างโอเค.หน่อย เพราะได้แต่งหน้าแต่งตาบ้าง) จนมาถึงเรื่อง In the Bedroom (2001) นี่แหละครับ ที่เธอได้เข้าชิงออสการ์อีกเป็นครั้งที่สองในสาขาเดียวกับเมื่อสิบปีก่อน ส่วนจะประสบความสำเร็จหรือไม่นั้น ก็ขึ้นอยู่กับว่าพลังการแสดงของเธอจะสามารถฝ่าด่านอรหันต์ของ เจนนิเฟอร์ คอลเนลลี่ จาก A Beautiful Mind ได้หรือเปล่าเท่านั้นเอง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x004.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 28 ก.พ. 02, 14:01

ดิฉันชอบชุดที่มาริสา โทเม่ แต่งไปงานออสการ์ปีที่เธอได้รับรางวัลมาก ถ้าจำไม่ผิดคิดว่าเป็นชุดของชาแนลค่ะ ใส่แล้วดูหรู ขับให้เธอดูผ่องจริงๆ

ใครจำปีที่กวินเนธ พัลโทรวได้รับรางวัลออสการ์ได้บ้างคะ สปีชขอบคุณของเธอยาวมาก ร้องไห้คร่ำครวญไปด้วย รู้สึกว่าหลังๆเธอบอกว่า น่าอายเสียจริงๆ ร้องไห้ไม่เป็นท่าเลย ชุดสีชมพูของ Ralph Lauren ที่เธอใส่ปีนั้น ก็ทำให้เธอดูผ่องค่ะ เธอเป็นดาราที่ดูสวยหรูๆอยู่แล้ว หน้าตาท่าทางค่อนข้างถอดแบบแม่ของเธอ Blyth Tanner ดาราฝีมือฉมังรางวัลโทนี่อวอร์ดจากบรอดเวย์

หนังของกวินเนธ พัลโทรวที่ดิฉันชอบมากๆคือเรื่อง Great Expectations ค่ะ ชอบไปหมด ชอบดาราที่รู้สึกว่าเหมาะสมกับบทดี บ๊อบบี้ เดอนีโรมาโผล่หน่อยๆด้วย แถมยังมีดารารุ่นคุณย่า แอน แบนครอฟท์อีก ถูกใจจริงๆ ชอบเพลงทุกเพลง ทุกวันนี้ยังต้องงัดอัลบั้มซาวนด์แทรคจากหนังเรื่องนี้มาฟังบ่อยๆ ชอบจริงๆค่ะ

รูปกวินเนธ วันรับรางวัลออสการ์ค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x005.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 07:07

ขอบคุณครับ ชอบหน้าตาของเมลิสา(เมลิซ่า) ดูมีเอกลักษณ์ จำหน้าได้ คือดาราบางคนสวยมากแต่จำเธอไม่ได้ซักที เช่น คาเมรอน ดิแอซ หร์อจำสับกันบ้าง
ฟังเพลงของ เบท มิดเลอร์แล้วคิดถึงเธอ แต่จำชื่อหนังที่ที่เธอแสดงไม่ได้
กวินเนธ แกจืดๆนะครับ แต่งได้หลายแบบ มีนักเขียนหญิงคนหนึ่งชอบเธอขนาดเอาไปเปรียบกับนางเอกของเธอ ผู้หญิงหลายคนก็ชอบเธอครับ แต่สายตาผู้ชายอย่างผม
 เฉยๆ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 08:25

ดูซี ผมเขียนชื่อมาริซ่าผิดตามเคย แต่ตอนนี้จดชื่อแอน แบนครอฟ ไปอ้อนคุณเทาชมพูที่กระทู้ล่างดีกว่า
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 09:57

มาริสา โทเม เล่น Three for a Tango หรือเปล่าคะ  จำได้แต่พระเอกคือแชนด์เลอร์จากหนังทีวีชุด Friends  เล่นบื้อๆ แต่น่ารัก  ตามแบบของเขา  จำชื่อจริงแกไม่ได้ซักที  

ถ้าเธอเล่นเรื่องนี้  มาริสาในเรื่อง นัยน์ตาเจ้าชู้เอาการ

ส่วนนายแชนด์เลอร์ เล่นอีกเรื่องคู่กับบรูซ วิลลิส เป็นหมอฟันที่มีเพื่อนบ้านเป็นอดีตมือปืน  เรื่องนั้นก็สนุกดีค่ะ

กวิเนธเป็นดาราที่ดิฉันไม่ค่อยติดใจทั้งที่ก็ไม่มีอะไรจะติการแสดงของเธอ   ทั้งที่ดู Shakespeare in Love, Emma, Perfect Murder มาหลายเรื่อง  ใน Emma ดูจะเข้ากับตัวมากกว่าเรื่องอื่น

ส่วนหนึ่งที่ไม่ติดใจอาจจะเป็นเพราะหุ่นเธอไม่สวย  ดูในรูปที่เอามาลงซิคะ  ผอมแห้งแขนล่ำ  แถมยังจืดเสียอีก

แต่ใน SIL กลับไปชอบผู้หญิงที่เล่นเป็นควีน  ได้ออสการ์ทั้งที่บทไม่มากแต่เล่นเฉียบขาด ขี้เกียจไปเปิดหาชื่อดู   เธอเล่นมาหลายเรื่องแล้ว   ฝีมือดีมาก   เล่นเป็น M เจ้านายของบอนด์ก็เท่กว่า M คนเก่าที่เป็นชายเยอะ

เธอเคยเล่นเป็นควีนวิกตอเรียใน Mrs. Brown  เล่นได้อ่อนโยนอยู่ลึกๆ เป็นผู้ยิ้งผู้หญิงมากกว่าควีนวิกตอเรียนที่เรารู้จักกันในประวัติศาสตร์  เวลาดู SIL ดิฉันเลยไปดูตัวประกอบหญิงอย่างเธอซะมากกว่านางเอก  ส่วนพระเอกเรื่องนี้แกเคราะห์ร้ายหน่อยค่ะ  ดิฉันไม่ถูกชะตาเลย ไม่หล่อไม่เท่แถมเล่นกะล่อนจนวิลเลียม เชกสเปียร์ในฝันของดิฉันพังทลายหมด
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x008.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 11:12

ดาราที่เล่นเป็นควีนอลิซาเบ็ธในเรื่อง เชคสเปียร์อินเลิฟ คือ Judi Dench ค่ะ ได้รับพระราชทานยศเป็น Dame ซะด้วย เล่นดี และเสียงมีเอกลักษณ์มากนะคะ ไปเล่นเรื่องไหนๆก็จำได้

ส่วนนายแชนด์เลอร์จากหนังชุด Friends นี่เข้าใจว่าชื่อจริงคือ Matthew Perry ค่ะ รู้สึกตอนนี้แกกำลังมีปัญหาเรื่อง Alcoholism เรื่องที่เล่นกับบรูซ วิลลิส ดิฉันคิดว่าชื่อเรื่อง The whole nine yards ค่ะ

กวินเนธนี่เธอจะค่อยข้างมีกลิ่นอายของ royalty นิดๆสำหรับคนอเมริกันนะคะ ดิฉันรู้สึกว่าอย่างนั้น คือดาราส่วนใหญ่จะมีภูมิหลังแสนธรรมดา เป็นชนชั้นกลางธรรมดาๆที่ฝันจะไขว่คว้าดวงดาว แต่กวินเนธนี่เธอเรียนโรงเรียนผู้ดีชั้นเลิศในนิวยอร์ค ผมบลอนด์ ครอบครัวร่ำรวย มีพ่อเป็นผู้กำกับ แม่เป็นดาราบรอดเวย์ คุ้นเคยกับสภาพแวดล้อมหรูเลิศมาตั้งแต่เด็ก คนอเมริกันและฮอลลีวู้ดเลยรู้สึกเหมือนเธอจะพิเศษตรงนี้น่ะค่ะ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 11:15

ผมก็ชอบJudy  Dench(ควีนในSIL)

เรื่องที่แมทธิว เปอรี่ แสดงน่าจะเป็นThree to Tango มากกว่านะครับ

สองสามวันนี้ไม่ว่างกันเลย เซอณฟเวอร์ของเราก็มีปัญหาไม่ยอมให้เข้าเว้บบางเว้บครับ
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 12:00

สาว Neve Campbell ค่ะที่แสดงใน Three to Tango  นำภาพใบปิดเรื่องนี้มาฝากด้วยค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x011.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 12:51

ใช่แล้วครับน้องอ้อยขวั้น เนฟ แคมป์เบล  ตาเธอเจ้าชู้จริงๆ มองไปมองมาเธอก็คล้าย มาริซ่า เหมือนกันแฮะ บางมุม มีสาวๆมาช่วยคุย ค่อยกระปรี้กระเปร่ากันหน่อย
พูดถึงชื่อแมทธิว คิดถึง แมทธิว โมดีน(โมดายน์?) ที่เล่นคู่กับ นิโคลัส เคจ เรื่อง Birdyครับ ตอนนี้เขายังเล่นหนังไหมเอ่ย
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 13:21

เอาใบปิด The Whole Nine Yards มาฝากค่ะ คุณเทาชมพูคงนึกออก
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW976x013.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 01 มี.ค. 02, 14:36

ชอบสาวตาคมคนขวาสุดในใบปิดค่ะ คุณนนทิรา  
ใครจะมาเล่าให้ฟังได้บ้างคะ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์