เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 17271 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๖)
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 07 มี.ค. 02, 12:39

เออ คุณเทาชมพูครับ ผมไม่แน่ใจ จูลี่ แอนดรู เล่นเรื่อง TENที่ โบ ดีเรค ดังระเบิดไปเลยด้วยใช่ไหมครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 07 มี.ค. 02, 12:55

ไม่ทราบจริงๆค่ะเรื่อง TEN  ต้องถามคุณนนทิราหรือน้องมอดดีกว่า

แต่มีรูปโบ ดีเร็ค  

เอามาเตือนความจำว่าเธอเคยมาแรงหลังเออร์ซูล่า แอนเดรสและราเควล เวลช์

วัยรุ่นปี ๒๐๐๒ คงไม่รู้จักตำนานคนสวยชุดว่ายน้ำกันอีกแล้ว
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW972x061.jpg'>
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 07 มี.ค. 02, 14:52

อู๊ยย สสส ต้องปิดตาข้างหนึ่งดูครับ ไม่งั้นรู้สึกว่าเธอลอยย ออกมาจากจอด้ายยย

จูลี่เล่นเรื่องTENด้วยครับ สามีหน้าโง่ก็พ่อ ดัดลีย์  มัวร์
คุณนกข.  ต้องโตทันดูเรื่องนี้แน่
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 11 มี.ค. 02, 07:50

คุณภาธรเขาไปรายงานตัวที่กระทู้บน ผมสองคนก็แบ่งมาจ๊ะเอ๋ที่กระทู้ล่างครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 12 มี.ค. 02, 08:12

หางเปีย แบบโบ นี่เคยเป็นทรงฮิตอยู่พักหนึ่งนะครับ สงสารผมของเธอจริงๆที่ต้องโดนมัดโดนผูกขนาดนั้น
อีกสองหนุ่มอย่าพึ่งทิ้งกระทู้นานนะครับ ยังไงๆก็แวะมาด้วย  คุณพาฝันเข้ามาตอนนี้คงงงเต้กเลย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 12 มี.ค. 02, 12:44

ผู้ชายก็ชอบนะผมทรงนี้  ทำเป็นเล่นไป เจ้าหลานชายของผมสองคน ยังคิดจะทำเลยตอนที่เรียนมหาวิทยาลัย ดีที่แม่เขาดุแบบฉกาจฉกรรจ์ไม่ยอมท่าเดียว ตอนนี้โตจนทำงานเป็นเรื่องเป็นราวก็คงไม่กล้าทำแล้วล่ะครับ ผมไม่แน่ใจว่าภังคีเขาเคยอยากทำผมประหลาดๆแบบนี้มั้ย
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 12 มี.ค. 02, 12:55

ไม่ทิ้งหรอกคุณภาธร แต่คงคุยให้ช้าลงหน่อยนะ แวะๆมาดูๆมั่ง ช่วยปัดกวาดบ้านคนละประโยคสองประโยคละกัน

แหม ถ้าผมนึกขลังลุกมาทำหางเปียแบบนี้ เจ้านายผมเขาคงให้เกษียณก่อกำหนดแน่ ยุอะไรก็ไม่รู้ตาภูวง แต่ตอนแก่ๆ..ไม่แน่นา  หลานๆอาจจะได้เห็นปู่ภังคีจ๊าบขนาดถักเปียรอบศีรษะมั่งล่ะ  กั้ก กั้ก
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 07:18

ผมเลยคุยซะทั้งสองกระทู้เลย บ้านโน้นมีน้องคนหนึ่งเอารูปออเดรย์มาแปะ สวยเชียวครับ แต่เมื่อวานวุ่นกันเหลือเกิน ไม่มีจังหวะคุย รีบตื่นแต่เช้า ก็ปรากฏว่าท่าทางจะมีปัญหา
ที่เสียดายคือเรื่องนิทานพันทิวาที่เรากับหลานๆคุยกันค้างไว้ คุยกันเองถ้าขาดพี่สาวของพวกเราก็ไม่สนุกนะครับ
ไทวัน(๑)-(๒)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 07:27

เข้าบ้านโน้นไม่ได้เหมือนกันครับ น้าภาธร ไทวัน(๓) เขาว่าท่าทางมีปัญหาตั้งแต่เมื่อวาน ตอนแรกพวกเราคิดว่าคุณย่าคอมคงจะรวนตามเคย พอไปเชคกับเครื่องอื่นก็อาการเดียวกัน
พวกเราเลยแซวกันว่าคงเพราะอาภังคีไปงอนเค้าเลยปิดทางเข้าบ้านคุณอ้อมรักเสีย เมื่อวานเลยต้องวิ่งหนีทั้งมือทั้งเท้าอาแกจ้าละหวั่นเลยครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 07:49

น้ากำลังเสียดายมากเลยแฝด เพราะมีเรื่องจะเข้าไปคุยหลายกระทู้ กว่าจะเข้าได้อีกทีก็วันจันทร์โน่นเลย ตอนนี้ที่นี่ตอนกลางวันเหมือน สนามเด็ก บังเอิญบ้านแฝดตอนนี้ก็โตๆกันหมดแล้วคงนึกบรรยากาศไม่ออกหรือนึกออกก็นึกแบบสนุก เพราะตัวเองก็เป็นเด็กด้วย
เวลาเด็กอยู่รวมกันเยอะๆนี่ น่าเวียนหัวเหมือนกัน บังเอิยงานตอนนี้ไม่มีอะไรต้องเร่งด่วนมาก บรรยากาศในที่ทำงานก็เลยผ่อนคลาย เสียอย่างเดียวคืออาปลีกเวลาเข้ามาคุยไม่สะดวกเลย เมื่อปีก่อนไม่รู้สึกเพราะไม่ค่อยติดเน็ตอยู่แล้ว แวะนิดแวะหน่อยตามสะดวก แต่ตอนนี้ไปรู้สึกว่ามีพี่สาวที่น่ารักคอยคุยด้วยอยู่ เลยไปไหนไม่รอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 07:58

สองอาบอกให้คุยกับน้าภาธรไปพลางๆก่อน ครับ  เผื่อวันนี้คุณเทาชมพูอาการดี หายเจ็บตาคงแวะมาคุยตอนสายๆ
พวกเราโตไม่ทันดูโบ ดีเร็คครับน้าภาธร แต่ดูรูปทรงเธอยังมีเอวเหมือนดารารุ่นเก่า เสียแต่ช่วงบ่าดูกว้างแบบนักกีฬา สะโพกแคบไปนิดนะครับ
พวกเราแย่จังครับ ดูหนังไม่เคยจำดาราได้กะเค้าเลย อาภังแกค่อนว่าไม่มีรสนิยม เลยต้องเถียงอีกว่า เราดูแต่เนื้อเรื่อง บท และองค์ประกอบอื่นตังหาก
เรียกน้าภาธรไม่ชินปากเลยครับ แต่แม่สุดที่รักมีบัญชาเพราะเธอว่าน้าภาธรเป็นรุ่นน้องเธอต้องนับญาติทางเธอเฮ้อ แม่เรา
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 08:09

ตกลงเรายึดกระทู้ล่างคุยกันสักสี่ห้าคคห.นะ ใครๆกีบ้านเราที่แวะมาจะได้ตามถูก น้องอ้อยขวั้นคนหนึ่งล่ะ คุณนนทิราก็หายเงียบไปหลายวัน หลานสาวตัวเล็กแถวนี้ก็ประมาณลูกสาวของเธอ น้าเลยพอนึกออก เด็กขนาดนี้กำลังน่าเอ็นดูมาก ชอบเรื่องเจ้าหญิง เจ้าชาย
โบ ดีเร็คนี่ น้าว่ารูปร่างเธอออกจะคล้ายผู้ชายตรงสะโพกไม่ค่อยมีนี่ล่ะเลยไม่เคยเห็นว่าสวย แฝดเห็นรูปป้าโซเฟียของอาภังคีรูปนั้นมั้ย นั่นล่ะ เปอร์เฟคจริงๆในสายตาของน้า

อย่างที่เราเคยคุยเสมอ ว่าสวยไม่สวย อยู่ที่รสนิยมเฉพาะตัว แฝดชอบผู้หญิงแบบไหน ของน้าคงทราบแล้วว่าชอบตาใสแป๋วแบบออเดรย์ แต่ถ้ารูปทรงสวยจับใจต้องเกรซ  เคลลี่ ตอบแยกกันก็ได้ เพราะอย่างอาภูกับอาภังเขายังชอบไม่เหมือนกัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 08:18

เราคงคุยกับน้าภาธรได้อีกคคห.เดียวนะครับ เพราะคุณย่าคอมทำท่าจะแฮงค์แล้ว
ตอบรวมกันได้ครับ คนสวยของเราต้องแบบรูปวาดอาจารย์จักรพันธุ์น่ะครับ แต่แฟนจริงๆยังไม่คิด พี่ชายลูกลุงของเราเขามีแฟน เตรียมจะแต่งงานกันแล้วทั้งสองคน ความจริงพี่คนทื่ใกล้กับเรานี่พึ่งอายุ๒๗เองครับ เผลอๆเราอาจจะเจริญรอยตาม อาภูอาภัง แล้วก็น้าภาธรด้วย
เสาร์อาทิตย์นี้พบกันครับ เราทั้งสี่หนุ่มจะตามอาๆไปสนามด้วย ชวนพี่แหยกับอุ๋ยตามน้าภาธรไปด้วยนะครับ
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 09:04

หยูฮู หยูฮู ยู้ฮู คุณเทาชมพูครับ พวกเราอยู่ทางนี้ ถ้ายังไม่ค่อยซำบาย ส่งคุณอ้อมรักมาคุยกันต่อบ้างครับ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 22 มี.ค. 02, 09:46

ดิฉันหายไปหลายวัน ยุ่งๆนิดหน่อย ลูกสาวไม่ค่อยสบายค่ะ วันนี้จะแวะมาดูปรากฏว่าประตูบ้านโน้นไม่เปิดค่ะ เลยลองแวะมาดูที่นี่

คุยกันถึงไหนแล้วคะเนี่ย รางวัลออสการ์จะประกาศผลในอีกไม่กี่วันแล้ว หนุ่มๆ 3 ภ.ถูกใจใครหรือเชียร์ใครอยู่หรือเปล่าคะ ดิฉันคิดว่าเชียร์เจนนิเฟอร์ คอนเนลลี่ค่ะ เธอเล่นดี แล้วก็สวยด้วย (แม้ว่าความสวยจะไม่เกี่ยวเลยก็ตาม) รัสเซล โครว์ ไม่ได้เชียร์ค่ะ แต่ถ้ารัสเซลได้รางวัลก็ไม่แปลกใจ บทแบบนี้มันส่งอยู่แล้ว บทเข้าทางออสการ์ไงคะ มีนักแสดงได้รางวัลออสการ์จากบทประเภทนี้มาเยอะนักแล้ว ได้ยินว่าหลายคนเชียร์เดนเซล วอชิงตัน จากเรื่อง Training Day เรื่องนี้ดิฉันยังไม่ได้ดูค่ะ เลยไม่มีความเห็น

ส่วนหนังต่างประเทศที่ได้รับเสนอชื่อ มีเรื่อง Amelie ของฝรั่งเศสที่ดิฉันดูแล้ว และชอบมาก ตัวเอกชื่อ Amelie เธอน่ารักค่ะ ดูแล้วอยากดูอีก ได้ข่าวว่าทางเมืองไทยอาจจะเอามาฉายเร็วๆนี้นะคะ ถ้าได้รับรางวัลก็คงจะฉายแน่นอน

วันนี้เข้ามาคุยแต่เรื่องออสการ์ เพราะตอนนี้เหลียวมองรอบตัว มีคนคุยเรื่องนี้กันเยอะค่ะ ไม่เว้นแม้แต่ talk show ทางวิทยุที่ฟังอยู่ประจำทุกวันที่เคยคุยเรื่องสภาพบ้านเมืองและสังคม วันนี้ก็เปลี่ยนมาคุยเรื่องออสการ์
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์