เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2699 น้อมเกล้าน้อมกระหม่อมถวายชัยมงคล
นิลกังขา
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 05 ก.พ. 02, 22:52

เพิ่งทราบข่าวแถลงการณ์สำนักพระราชวังครับ วันจันทร์เมื่อวานยุ่งๆ หลายเรื่องไม่ได้เปิดเว็บหนังสือพิมพ์ไทยอ่าน

ในฐานะคนไทยในต่างแดนคนหนึ่ง ผมขออนุญาตเว็บมาสเตอร์ตั้งจิตอธิษฐาน ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย โปรดจงอภิบาลรักษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ให้ทรงพระเกษมสำราญ ปราศจากพระโรคาพาธทั้งปวงในเร็ววัน เสด็จสถิตเป็นมิ่งขวัญ เป็นที่อุ่นอกเย็นเกล้าแก่เหล่าพสกนิกรสืบไป ขอจงทรงพระเจริญ
ศศิศ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 06 ก.พ. 02, 01:30

ขอให้ทรงมีพลานามัยที่แข็งแรง เป็นมิ่งขวัญปกเกล้าเหนือเศียรแก่พสกนิกรทุกหมู่เล่า
ขอจงทรงพระเจริญ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 06 ก.พ. 02, 06:27

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนไตร อภิบาลรักษาพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้มีพระพลานามัยแข็งแรง เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยครับ
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 06 ก.พ. 02, 07:49

ขอร่วม: น้อมเกล้าน้อมกระหม่อมถวายชัยมงคลด้วยครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 06 ก.พ. 02, 09:33

ดิฉันตั้งใจจะไปลงชื่อถวายชัยมงคลที่ศิริราช คืนพรุ่งนี้ละค่ะ
ขอคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก อภิบาลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวให้ทรงมีพลานามัยแข็งแรงในเร็ววัน เป็นมิ่งขวัญของชาวไทยสืบต่อไป
ข่าวล่าสุดได้ทราบมาว่าพระอาการดีขึ้นเป็นลำดับ เป็นที่พอใจของคณะแพทย์ค่ะ  เป็นข่าวที่น่ายินดีสำหรับพวกเราทุกคน
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 06 ก.พ. 02, 10:52

ขอจงทรงพระเจริญ  เป็นมิ่งขวัญประชาชนตลอดไปค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์