เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
อ่าน: 22086 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๕)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:47

ปัจจุบันคุณลุงอายุ ๖๐ แล้ว
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x075.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:49

ส่วนคนนี้ แนนซี่ เดวิส เป็นดาราเล็กๆ ที่ฮอลลีวู้ดแทบจำไม่ได้ว่าเธอเล่นเรื่องอะไร

เพราะเธอเล่นไม่กี่เรื่อง หนังเล็กๆ แล้วอำลาวงการไปหลังแต่งงานไม่นานนัก

แต่โลกรู้จักเธอดีในนามแนนซี รีแกน สตรีหมายเลข ๑
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x076.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:50

ดูให้ชัดๆค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x077.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:52

แนนซีเป็นดาราเก่ามาก่อน  พอต้องโชว์ตัวต่อประชาชน เธอจึงแต่งกายได้สวยพริ้งเพรา ไฮโซ  รักษาหุ่นนางแแบบเอาไว้ตั้งแต่สาวจนแก่
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x078.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:55

ภาพลักษณ์ของแนนซี เรแกนคือภรรยาผู้เป็นกำลังใจให้สามี  อยู่เคียงข้างเขาเสมอ  

แต่เป็นภรรยาอ่อนหวาน สุภาพ ไม่มาจุ้นวุ่นวายออกหน้าบงการสามี   ไม่เบ่งกับลูกน้อง

เกือบทุกภาพจะแสดงความรักความผูกพันกันหวานชื่น
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x079.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:58

ผมคิดว่าคุณภูวงหมายถึง ไมเคิล ยอร์คนี้แหละครับเพราะเขารับบททิบอลล์เรื่องโรมิโอ  ผมจำเขาได้ และดูหนังที่เขาเล่นหลายเรื่อง แม้แต่สามทหารเสือฉบับที่ริชาร์ด แชมเบอร์เลนแสดงเป็นอารามิส  ราเคล เวลซ์เป็นคองสตัง  ไมเคิล  ยอร์คเล่นเป็นดาตาญังครับ หนังเรื่องนี้เข้ามาฉายช่วงผมเรียนปีหนึ่งวิดยาพอดีเลย

แนนซี่รูปที่๗๗ นี่ยังมีเค้าตอนแก่เลยครับ ผมไม่ค่อยชอบเธอเท่าไหร่
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 13:24

ใช่ค่ะ  ไมเคิล ยอร์คคนนี้ละเล่นสามทหารเสือ  งั้นก็ใช่แล้ว

ตอนนี้ดิฉันเก็บดาราสำคัญเอาไว้ตอนเริ่มกระทู้ใหม่  ยังไม่บอกว่าใครนะคะเจ้าประจำ

แต่จะหาดาราเก่าๆ มาเล่าสู่กันฟังให้ครบ ๑๐๐ เสียก่อน แบบสิ่งละอันพันละน้อยค่ะ

ขอคั่นด้วยดาราตลกบ้าง  ใครเคยดูหนังเงียบขาวดำที่ดาราคู่นี้เล่น   ดิฉันไปยืมมาจากห้องโสตของมหาวิทยาลัย

ขำมากค่ะ ดูกี่หนก็หัวเราะจนท้องแข็ง    คุณพาฝันอาจจะทันนะคะเคยเห็นในหนังเก่าๆเอามาฉายใหม่   แต่ ๓ หนุ่มทันหรือเปล่าไม่ทราบ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x081.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 13:27

ในสามเกลอ ตอนพลนิกรกิมหงวนไปเที่ยวฮอลลีวู้ด  ดาราหนุ่มสาวดังๆมานั่งโต๊ะต้อนรับกันเพียบ รวมทั้งคู่นี้ด้วย

Stan Laurel กับ Oliver Hardy

ตอนนี้ตายไปทั้งคู่แล้วค่ะ   ในต้นศตวรรษที่ ๒๐ ช่วงหนังเงียบ เขาเป็นราชาแห่งเสียงหัวเราะไม่มีใครเท่า
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x082.jpg'>
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 15:44

เมื่อวานนี้ บ้านนี้เงียบหายกันไปหมด สงสัยเจ้าของบ้านแอบไปหาส้มตำกิน แต่ไม่ได้บอกว่าแนมด้วยไก่ย่างตัวโตด้วยหรือเปล่า คุณสามหนุ่มตอนนี้ก็ออกไปเยี่ยมเยือนบ้านใกล้เรือนเคียง จนตอนนี้ประชากรบ้านนั้นมากกว่าบ้านนี้แล้วนะครับ อย่างนี้เรียกว่าเอาใจออกห่างหรือเปล่าครับคุณเทาชมพู นี่ดีว่าคุณเทาชมพูดูแลอยู่ทั้งสองบ้านเลยรอดตัวไป ไม่เป็นไรครับ ผมก็ยังเฝ้าบ้านนี้อยู่อีกคน กลัวคุณเทาชมพูขู่ว่าจะปิดบ้านอีกอย่างคราวก่อน

น้องมอดบอกว่าแม้ไม่ถึงขั้นที่อยากให้มีรูปร่างงาม แต่ไม่ชอบตัวเองอึดอัด เลยพยายามกินข้าววันละมื้อแต่ไม่เห็นได้ผล สูตรในการลดน้ำหนักของพี่ ก็คงเช่นที่ได้บอกไปแล้วในขั้นหลักการ แต่เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องง่ายในระดับปอกกล้วยเข้าปาก บางทีมันยากไม่แพ้เข็นครกขึ้นเขา ทั้งๆที่รู้ แต่มันทำไม่ใคร่จะได้ ตัวพี่เองโดนมาเต็มๆ ไม่ต้องไปยกตัวอย่างที่ไหนอื่นให้ไกลตัว  มันมีข้อปลีกย่อยที่ต้องมีการปุจฉา วิสัชนกันพอสมควราอย่างไรก็ดีมันก็ไม่ยากจนเกินเอื้อม

ในกรณีของน้องมอด ถ้าน้องมอดอยู่เมืองไทย แล้วดีกดื่นค่อนคืนยังไม่หลับนอน อย่างนี้เข้าสูตรข้อที่ ๒  คือนอนน้อย เอาไปเต็มๆ ถ้าทำสม่ำเสมอ แต่ถ้าน้องอยู่ที่ยุโรป เวลาดังกล่าวก็ตกประมาณสองทุ่ม อย่างนี้ไม่เข้าข่ายข้อนี้ ประการต่อมา น้องมอดบอกว่า พยายามลดความอึดอัด ด้วยการกินข้าววันละมื้อ แต่ยังไม่เห็นได้ผล เรื่องนี้ต้องถามหาข้อมูลพื้นฐานก่อนว่า ประการแรก น้องมอดทำมานานเท่าใดแล้ว และสม่ำเสมอหรือไม่ ประการที่สอง ปริมาณอาหารในมื้อดังกล่าว มากน้อยประการใด และส่วนใหญ่เป็นอาหารประเภทใด ประการที่สามน้องมอดปกตินอนวันละกี่ชั่วโมง ข้อนี้แนะนำได้เลย ถ้านอนตั้งแต่ ๘ ชั่วโมงขึ้นไป ให้ลด เหลือ ๗ ชั่วโมง ถ้านอน ๗ ชั่วโมงอยู่แล้ว ให้ลดเหลีอ ๖ ชั่วโมงถ้านอน ๖ ชั่วโมงอยู่แล้ว ไม่น่าจะเกิดอาการอึดอัดได้ นอกจากจะกินมื้อดังกล่าวมากเหลือเกิน และไม่เคยกระดุกกระดิกร่างกายเอาเสียเลย

จะเห็นว่าจากคาถาที่เป็นพื้นฐานสามบท ดูแล้วไม่มีอะไรมาก แต่เมื่อมันมีตัวแปรมาก ก็ต้องมีการปรับการปฏิบัติ ให้สอดคล้องกัน ดังนั้น จึงต้องมีการปรับแต่งการปฏิบัติแบบเป็นองค์รวม เพื่อให้ได้ผลต่อเนื่อง โดยที่ไม่ไปทำให้การปฏิบัติตนในชีวิตประจำวันผิดปกติไป ตรงกันข้าม เราจะมีเวลาและมีพลังในการทำงานเพิ่มมากขึ้น พร้อมทั้งมีสุขภาพที่ดีกว่าคนทั่วไปในวัยเดียวกัน

เรายังไม่ได้พูดถึงเทคนิคการนอนน้อย แต่มีผลมากกว่าการนอนมาก แถมมีอายุยืนกว่าอีกต่างหาก ยังไม่ได้พูดถึงการที่กินอาหารได้ทุกชนิดตามที่เราอยากจะกิน โดยไม่ต้องไปอดให้ทรมานความรู้สึกเปล่าๆ และยังไม่ได้พูดถีงการออกกำลังกายที่ถูกทาง ที่ประหยัดทั้งเงินทั้งเวลา วันนี้ว่ามายาวมาก เดี๋ยวลืมกันหมด ลองดูซิว่า รุ่นแรกกับรุ่นที่สองใครจะทำได้ผล และทำได้เร็วกว่ากัน  เอ้า เอาขนมจีบ ซาละเปา ฮะเก๋ามาเสิร์ฟกันหน่อย
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 16:03

ไปพูดเรื่องลดน้ำหนักจนลืมเรื่องดารา คุณเทาชมพูอุตส่าห์ไปนำดารารุ่นเก๋ากึ๊กมาให้ชมตามคำขอ เรื่องชมความงาม คุณภังคีได้เหรียญทองไปเช่นเคย สงสัยจะเป็นแชมป์ตลอดกาล หาคู่ชิงยาก  

Oliver Hardy ผมทันได้ดู และชอบมากเพราะผมชอบดูหนังตลกอยู่แล้ว รวมทั้งหนังเพลงในสมัยนั้น  อ้อคุณเทาชมพูครับ ผมว่าสตรีหมายเลขหนึ่งของสหรัฐคนปัจจุบันนี่มีคนชมว่าสวยมากนะครับและผมก็เห็นด้วย ถ้าอย่างไรขอลัดคิวคุณภูวงคงไม่ว่าอะไร และคงไม่ผิดกติกาเท่าไรนะครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 07:55

ผมไม่แน่ใจว่าจะทันดูตอนที่ฉายตามโรงหนังแต่มาดูเอาตอนโตๆแล้วครับ ชอบฮาร์ดี้ครับแต่ไม่คิดจะมีรูปทรงแบบแก ผอมๆแบบตอนนี้ดีแล้ว  คิดถึงว่าคนที่อ้วนมากๆนี่คงอึดอัด  ผมชอบทานมังสวิรัติมาตั้งแต่ตอนเรียนมหาวิทยาลัย แต่เป็นมังสะที่ดื่มนม กินไข่บ้าง ไม่ถึงเคร่งครัดหรอกครับแต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้รับพวกหมู ไก่  เนื้อวัวนี่เลิกกินไปเลย  
พยายามหาดารามาชวนคุณเทาชมพูคุยครับ คุณพาฝัน คุณสองภ.ด้วย   ถ้าเลิกไปเลย ผมคงใจหายเหมือนกัน ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่ติดเน็ตพวกนี้เลย ส่วนมากจะเข้าไปดูหาพวกความรู้ กลายเป็นตอนนี้ติด ต้องแอบมาเปิดดูทุกครั้งที่ว่างเลย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 08:11

ไม่ทันดู อ้วน-ผอมครับ ทันดูแต่สามเกลอหัวแข็ง เจ้าคนผมม้าจะดุชอบแกล้งเพื่อนอีกสองคน
แต่อ้วน ผอมนี่ คุณลุงของเราท่านไปยืมใครก็ไม่ทราบมาให้ลูกสาวและพวกหลานๆอย่างผมกับภังคีได้ดู ชอบนายอ้วนมากกว่าายผอมครับ
ตอนหลานเล็กๆ ภังคีเขายังไปหามาฉายให้เจ้ารุ่นนี้ได้ดูเหมือนกัน
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 08:18

หลานๆมันก็เลยเปรียบผมกับภูวงเป็นอ้วนกะผอมมั่ง ดูมันซีครับ แถมแซวว่าบ้านเรา ฮาร์ดี้ดุกว่าลอเรลแฮะ ไล้เตะมันซะเหนื่อยเลย

คุณเทาเห็นเหมือนผมมั้ยครับว่า ยัยแนนซี่แกหัวโตผิดส่วนนะ ค่อนกับใครเขาก็เอาแต่หัวเราะกัน แล้วผมว่าแกออกจะ ด.จ.ร.ไปนี้ดนะ ยิ่งท่าแกอุ้มสุนัขเดินนำหน้าปู่เรแกน ทำท่าเป็นางเอ๊ก นางเอก
แหะ แหะ ถ้าบังเอิญคุณเทาชมพูปลื้มเธอก็ขออำไพด้วยนะครับ ผมชอบป้าบุช แม่ของบุช ประธานาธิบดี คนปัจจุบัน มากกว่าแกเป็นป้าๆตุ้มๆน่ารักออก
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 08:24

ไมเคิล ยอร์คที่ฝากภังคีมาขอก็คนนี้แหละครับ ใช่เลย ผมค่อนข้างจะชื่นชมเขานะเล่นหนังได้เก่ง กลมกลืนดี เขาเล่นเรื่องSeven Nights in Japan  หนังก็งั้นๆครับ รักหวานแหวว ระหว่างเจ้าชายหนุ่มกับไกด์สาวชาวญี่ปุ่น แต่ท่าทางเขาเวลายีดตัวเดินแล้วทักทาย ใครต่อใครมาดเจ้าชายดีจัง
คุณพาฝันลัดคิวตามสะดวกเลยครับ ขออย่างเดียวอย่าให้กระทู้ถูกปิดก็แล้วกัน
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 10:27

หากมีผลดีใดๆเกิดจากการกินส้มตำเป็นประจำ ไม่มีไก่ย่างข้าวเหนียวขนมจีบฮะเก๋า  ขอมอบความดีนี้ให้คุณพาฝันทั้งหมด โอมเพี้ยงค่ะ

ประเดิมด้วยรูปของลอรา บุช ตามคำขอ  ถึงไม่ใช่ดาราก็อนุโลมว่าเป็นคนดังออกทีวีไม่น้อยกว่าดาราละกันค่ะ

ดิฉันไม่ได้ชอบแนนซี่เป็นพิเศษหรอกค่ะ    แหม ก็เธอดาราเก่าก็มีมาดดาราติดมาไม่มากก็น้อยนะคะ  ต้องนางเอ๊กนางเอกเป็นประจำ

คนที่ชอบคือฮิลลารี คลินตันค่ะ  ชอบว่าเป็นผู้หญิงเก่งและเล็งการณ์ไกลได้เยี่ยมมาก    ส่วนตัวเธอจะใจเย็นหรือขี้โมโหโทโสยังไงเธอก็เผชิญวิกฤตการณ์ชนิดกวาดคะแนนเสียงไปเรียบ

ส่วนลอรา บุช ดูนุ่มๆ เรียบร้อยสมกับเป็นบรรณารักษ์มาก่อน  ท่าทางเหมือนคุณครูใจดี   เรียนจบมาจาก University of Texas at Austin ที่นี่มีนักเรียนไทยจบมาแยะ  ไม่รู้เคยเดินชนไหล่กับเธอบ้างหรือเปล่า
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x089.jpg'>
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์