เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์  
อ่าน: 22096 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด(๕)
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 07:12

คิ้ว ตาเธอเข้มคมจัง ทำให้สงสัยว่า ผมของเธอจริงๆสีนี้หรือเปล่า คุณยาตราพอทราบไหมครับ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 07:22

ขอใช้สิทธิ์มั่งคร้าบ  ภูวงโมเมขอเรื่อยย คุณเทาชมพูก็ถือว่าเป็นโควต้าเดียวกะผม
ผมขอ ลอเรน เบคอลครับ ต่อจากมิกกี้ รูนีย์
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 07:26

เท่าที่เคยฟังคุณลุงเล่า ท่านว่า หน้าตาเขาแก่นแก้วดีตอนเด็กๆ ตอนโตก็คงไม่หล่อหรอกครับ
พวกเราจะคุยต่อก็คุยไม่ค่อยออก ชมโฉมก็ชมไปแล้ว คุณพาฝันก็คงงานยุ่ง แต่ก็ดีครับ  คุณเทาชมพูจะได้มีเวลาทำอย่างอื่นบ้าง
สาวๆแถวนี่เขาทำตาเขียวๆกับเราสองคนหลายรอบแล้วครับพักที่เราคุยกันฟุ้ง หนึ่งสัปดาห์ ร้อยความคิดเห็น!!!
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:04

ตอนนี้ผมงานยุ่งจริงๆอย่างที่คุณภูวงว่า ได้แต่โฉบเข้ามาอ่าน แต่ไม่มีเวลาเขียน อย่างไรก็ตามเรามีรสนิยมที่ใกล้เคียงกันเลยอิงอาศัยกันได้มาโดยตลอด ดังจะเห็นว่าเราขอคนๆเดียวกันจนชนกันบ่อยๆ เลยใช้วิธีโอนโควต้ากันไปมา และหลายครั้งที่คิดจะขอดาราคนใด ก็ผู้ขอตัดหน้าไปก่อน

คิม โนแว็ค ผมก็ชอบมานาน รูปร่างหน้าตาของเธอสวยเก๋ย์ ไปอีกแบบที่เป็นแบบเฉพาะตัว ดาราไทยที่คล้ายเธอคือ เกศริน ปัทมวรรณ ตามที่คุณภูวงว่านั้นผมก็เห็นด้วยครับ ตอนนี้เธอก็ยังสวยคงเส้นคงวาอยู่ ผมเห็นแว้บๆอยู่แถวสนามกอล์ฟกองทัพบก และทราบว่าฝีมือกอล์ฟไม่ธรรมดา ใครอย่าไปท้าเธอส่งเดชก็แล้วกันอาจจะเจ็บตัว เดี๋ยวจะว่าหล่อไม่เตือน

สำหรับดาราคนต่อไปผมยกโควต้าให้ไปก่อนครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:42

ลอเรน เบคอล เคยเอารูปมาลงแล้วนี่คะ คุณภังคีจำไม่ได้หรือ?

หนุ่มร่างเตี้ย สูงเพียง ๑๕๗.๕ ซ.ม. หน้าทะเล้นชื่อมิคกี้ รูนีย์ (๑๙๒๐-  )

เคยเป็นดาวรุ่งจรัสแสงที่สุดคนหนึ่งในยุค ๑๙๔๐s หรือก่อนสงครามโลกครั้งที่ ๒

พ่อแม่เป็นนักแสดง ลูกก็เลยเข้าวงการตั้งแต่ตั้งไข่   แล้วกลายมาเป็นดาราเด็กชื่อดัง

ได้เล่นประกบกับดาราเด็กดังๆเช่นกันอย่างเอลิซาเบธ เทเลอร์ ใน National Velvet (๑๙๔๔)

พอเข้าสู่วัยหนุ่มน้อยเขาก็ยิ่งดัง   ได้เล่นในหนังเบาสมอง เป็นตัวละคร Andy Hardy หนุ่มวัยรุ่น  ซึ่งฮิทเสียจน MGM ผลิตหนังเรื่องราวของแอนดี้ ฮาร์ดี้ มาอีกหลายเรื่อง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x019.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:43

ว่ากันว่าชื่อมิคกี้ เมาส์ ก็มาจากชื่อมิคกี้ รูนีย์ ดาราขวัญใจในยุคที่ดิสนีย์เริ่มต้นงานการ์ตูน

ดาราคู่ขวัญของมิคกี้คือจูดี้ การ์แลนด์   เล่นคู่กัน ถึง  ๑๐ เรื่อง  นอกจอต่างคนต่างก็แยกไปมีชีวิตส่วนตัว  เพียงแต่เป็นเพื่อนรักกัน
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x020.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:45

มิคกี้เป็นดาราเก่งรอบตัวตามความนิยมในสมัยโน้น  ร้องเล่นเต้นระบำทำตลก..ได้หมด  เหลืออย่างเดียวคือยังเหาะไม่ได้เท่านั้น

สิ่งที่มิคกี้เอาชนะไม่ได้คือสังขาร  เขาพบชะตากรรมเช่นเดียวกับดาราเด็กอีกมาก  คือพอหลังสงครามโลกครั้งที่ ๒  เมื่อวัยรุ่นผ่านพ้นไปกลายเป็นหนุ่มใหญ่เต็มตัว  ความน่ารักหมดไป  เขาก็ตกจากความนิยม
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x021.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:46

หน้าตาบุคลิกร่าเริงปนทะเล้นของเขาไม่เอื้ออำนวยบทในวัยหนุ่มใหญ่และกลางคน   มิคกี้ก็ได้เล่นหนังเป็นตัวไม่สลักสำคัญอะไรนัก แค่ชูสีสันของเรื่อง

อย่างใน Breakfast at Tiffany's  เขาเล่นเป็นเจ้าของห้องชั้นบน  ช่างภาพชาวญี่ปุ่นสายตาสั้นฟันเขยินที่ถูกออเดรย์ เฮบเบิร์น กวนประสาททุกครั้งเมื่อเธอทำกุญแจหายกลับเข้าที่พักไม่ได้ แล้วต้องกดกริ่งให้เขาเปิดให้
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x022.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:51

ในด้านส่วนตัว  มิคกี้คงจะคารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง  ถึงคว้าสาวงามมาเป็นเจ้าสาวได้ถึง ๘ ครั้ง ๘ คน

หนึ่งในจำนวนนี้คือสาวงามบันลือโลก เอวา การ์ดเนอร์(ปาฏิหาริย์มีจริงค่ะ)

ปัจจุบันมิคกี้อายุ ๘๒ ปี มีผลงานมาแล้ว ๑๙๑ เรื่อง ฮอลลีวู้ดไม่ลืมความยิ่งใหญ่ของเขา   มิคกี้จึงได้รางวัล'Lifetime Achievment Oscar'

ป.ล.ถึงคุณพาฝัน

ดิฉันกำลังอดๆอยากๆเพื่อลดน้ำหนักตามสูตรของคุณนะคะ   ถ้าได้ผลแล้วจะบอกมาอีกที
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x023.jpg'>
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:53

ขอบคุณครับทันใจดีจริง
ผมขำภังคีจังขอทีไร ทำท่าจะแห้วทุกที  แต่จริงๆถ้าได้รายละเอียดของ ลอเรน เบคอล เพิ่มจากแค่รูปก็ดีนะครับ  ยังอยากให้คุณยาตราได้คุยถึงโซเฟีย ลอเรน บ้าง ถึงแม้รูปของเธอ จะไม่สามารถนำมาให้ชมได้ คิดว่าคุณพาฝันและคุณภาธรน่าจะอยากเหมือนพวกเรา
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 11:56

ผมแปลกใจจังที่คุณภาธรจำเกศริน ปัทมวรรณได้  เพราะเธอเล่นหนังตอนพวกเรายัง อยู่ประถมละมัง คุณภาธรตอนนั้นอาจจะเรียนแค่อนุบาลเองมั้ง
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 12:28

ผมได้ดูมิกกี้ เรื่อง Breakfast at Tiffany's ครับ เขามีสีสรรในตัวจริง ๆออกมาทีไรได้ขำกันทุกที

คุณภูวงครับ ผมมันเด็กแก่แดด พี่เลี้ยงพาไปให้นั่งตักดูหนัง ตั้งแต่ยังนุ่งกางเกงเอี๊ยมเลย

เห็นด้วยครับให้คุยเรื่อง ลอเรน เบคอล และโซเฟีย ลอเรนอีกสักนิด โดยเฉพาะรายหลังนี่ เราพูดถึงจีนา ลอลโลบริจิดาแล้วไม่เลยมาถึงเธอดูจะขาดรสชาติไปนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 12:37

ขอยกลอเรน เบคอลและโซเฟีย ลอเรนใส่พานไปให้คุณยาตราค่ะ

ดิฉันจะไปหารูปสาวอื่นมาเสิฟไปพลางๆ    ตอนนี้หาที่สวยถูกใจยากขึ้นทุกที

เอางี้ไหมคะ    จำดาราสาวสมัยคุณสามหนุ่มหนึ่งมุมเริ่มวัยรุ่นหรือวัยหนุ่มได้บ้างไหมล่ะ    

นอกจากฟีบี้ เคทส์และบรู๊ค ชิลด์แล้วมีใครอีก เผื่อจะหาง่ายกว่าดารารุ่นลายคราม

ระหว่างนี้เจอดาราชายรูปหล่อในอดีต    

พ่อของเจน ฟอนดา ค่ะ   หน้าตายังทันสมัยอยู่เลยนะคะ

Henry Fonda
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW951x027.jpg'>
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 12:37

ผมเห็นด้วยครับคุณภูวง ที่ขอโซเฟีย ลอเรน  พอได้ภาพจากคุณเทาชมพูก็เตรียมคำชมไว้เลยนะครับ

คุณเทาชมพูครับ ต้องใจแข็งนะครับ แล้วต้องสม่ำเสมอ ตอนแรกๆอาจจะยาก แต่พออยู่ตัวแล้วสบายมากเลย ไม่เพียงแต่น้ำหนักจะลดลงเท่านั้น เอวก็จะลดลงด้วย อาจจะเป็นดาราคนต่อไปก็ได้ ความอึดอัดจะลดลงและหายไป มีแต่ความกระปรี้กระเปร่า คล่องแคล่ว ทนงาน ทำงานได้มากขึ้น เพราะใช้เวลานอนน้อยลง สำหรับอาหารที่เป็นเนื้อสัตว์ พอทำไปนานๆก็จะเบื่อไปเอง โดยไม่ต้องฝืนใจ โรคภัยไข้เจ็บหลายชนิดอันเนื่องจากการกินมากไปจะไม่เข้ามาแผ้วพาน เรื่องยาที่เคยกินก็อย่าขาดกันไปเลย ผมจะรอฟังผลครับ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 08 ก.พ. 02, 13:31

ถ้ารุ่นก่อน หนูบรูค นี่ก็น่าจะมี ตาตั้ม โอนีล  คริสตี้ แมคนีโคล  ก็ไม่ค่อยดังเท่าไหร่  ที่ดังจนบัดนี้ก็ โจดี้ ฟอสเตอร์ ครับ
ขอเวลาไปสุมหัวกันคิดก่อนนะครับ อันที่จริง ผมทันดู เจน ฟอนดา  เฟย์ ดันนาเวย์  ราเครล เวลส์ ครับ  สาวบอนด์หลายคนที่คุณเทาชมพูนำมาให้ชมแล้วก็ทันดูตามโรงหนังครับ
ตอนผมรุ่นๆนี่โอลิเวีย ฮัสสีย์ดังที่สุดครับ
อ้อ นึกออกอีกคนก็  อาลี แมคลอร์  จากlove storyคู่กับไรอัน โอนีล พ่อของตาตั้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8
  พิมพ์