เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
อ่าน: 16073 ดาราฮอลลีวู้ดที่ฉายแสง ณ วันนี้ (๒)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:29

ดาราที่เล่นคู่มาด้วยกันอย่างฮิวจ์ แกรนด์ แหวกออกจากบทแบบนี้ไปเล่นแบบอื่นจนโด่งดัง

ส่วนลิเซ็ตต์แสวงหาทางออกจากบทเดิม  ด้วยตัดสินใจสลัดภาพลักษณ์กุหลาบแรกแย้มทิ้งไป    ไปถ่ายแบบนู้ดให้หนังสือเพลย์บอยเพื่อหวังว่าจะกระทบตาผู้สร้างจากฮอลลีวู้ดเข้าบ้าง  แล้วก็โยกย้ายมาแสวงหาหนทางในแอลเอ

ภาพนู้ดไม่มีค่ะ มีแต่ภาพแบบนี้ พอเห็นเค้าความเปลี่ยนแปลงไหม
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x075.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:31

มาถึงตอนนี้เธอเปลี่ยนภาพตัวเองเป็นสาวเปรี้ยว จากสาวรุ่นเป็นสาวใหญ่   พยายามเล่นทั้งบทชีวิต และเซกซี่   ถ่ายภาพแต่ละภาพก็ออกมาวาบหวิว  เพื่อลบล้างภาพสวยไร้เดียงสาแบบเดิมออกไปหมดไม่เหลือ   เดินตามรอยดาราดังๆในยุค ๙๐
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x076.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:34

ลิเซ็ตต์ได้เล่นหนังฮอลลีวู้ดสมใจ  บางเรื่องก็ค่อนข้างดี  อย่าง Husbands and Wives  ใน ๑๙๙๒ แต่ส่วนใหญ่เป็นหนังเล็กๆ ต้นทุนต่ำ

ลีลาการแสดงและสำเนียงอังกฤษของเธอไม่ต้องตาคนดูชาวอเมริกัน

ร้ายกว่านี้คือภาพลักษณ์จากเพลย์บอยทำให้เธอเจอแต่บทอีโรติค ในหนังฉายรอบดึก ไม่ได้ช่วยให้เธอได้จรัสแสงขึ้นมาอย่างที่หวัง

พออายุสามสิบกว่า   หนทางก็เริ่มตัน   เธอก็เลยกลับไปอังกฤษอีกครั้ง  ผันตัวเองมาสร้างเองเล่นเอง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x077.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:36

ดิฉันได้ดูเธอเล่น Man of Her Dreams  หรืออีกชื่อว่า The Fiance   ชื่อเหมือนเรื่องรักหวาน  แต่เอาเข้าจริงเป็นหนัง Thriller    

เธอเล่นเป็นแม่บ้านสาวผู้หลงผิดไปมีความสัมพันธ์ชั่วคืนกับหนุ่มหน้าตาดีที่เข้ามาจีบ   ไม่เฉลียวใจว่าเขาเป็นคนร้ายโรคจิต   เจ้าหนุ่มก็เลยตามฆ่าสามีและลักพาเธอไปอยู่ด้วยกัน  ตอนจบเธอหนีรอดมาได้ตามฟอร์มหนังแบบนี้

เรื่องสร้างแบบตื้นๆ ไม่ระทึกนัก   ส่วนฝีมือลิเซ็ตต์ก็เล่นใช้ได้ ไม่ถึงกับโดดเด่น   ส่วนดีคือเธอสามารถลบล้างบุคลิกเดิมออกไปจนหมด    โชว์ฝีมือมากกว่าหน้าตา  จนแทบจำไม่ได้
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x078.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 11:38

ตอนนี้เธอกลับไปเล่นหนังอังกฤษ เล่นหนังทีวีเรื่องยาว  เล่นละครเวที  ส่วนหนังเรื่องล่าสุดเมื่อปีก่อน ชื่อ Beneath Loch Ness  เดาว่าคงเป็นหนังเล็ก ความสำคัญไปอยู่ที่เนสซี่  อสุรกายก้นทะเลสาบเนส เสียมากกว่า

ลิเซ็ตต์เกิดปี ๑๙๖๓ (พ.ศ. ๒๕๐๖) ปัจจุบัน อายุ ๓๙    ทำไมดูยังกะ ๕๐ ก็ไม่ทราบ

เห็นหน้าเธอแล้ว ไม่มีเค้าสาวน้อยคนเดิมอีกเลย...ได้แต่ถอนใจ เสียดายจังค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x079.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 12:15

ใจผมนี่ลำเอียงครับ มักจะปลื้มดาราอังกฤษ
เห็นภาพลิเซตต์แล้วใจหายจริงๆ เธอเด็กกว่าผมตั้งหกปีแต่ดูสูงอายุกว่าสาวๆใกล้ตัวแถวนี้มากเลย
หน้าตาเธอตอนสาวๆ น่ารักสมคำว่ากุหลาบอังกฤษจังครับ
เฮ้อ เสียดาย เสียดาย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 20 ก.พ. 02, 12:22

รูปต้นๆของลิเซตต์ น่ารักจนต้องแอบแว้บมาแปะคำชมเธอสักนิดครับ
ประวัติศาสตร์อังกฤษช่วงโอลิเวอร์ ครอมแวลต่อ ชาลซ์ที่สองนี่ผมกับภังคีชอบมากเลย แต่ไมเคิล ยอร์คเปลี่ยนหน้าตาแกได้เก่งมากครับ ดูไม่ใช่เขาที่คุ้นเคยเลย

แล้วค่อยคุยต่อครับ ขอชมโฉมสาวน้อยแสนหวานในอดีตคนนี้ก่อน

น้ำค้างอันพร่างใส............กลับดูไร้เสน่หา
เทียมเทียบเปรียบสุดา.......เสน่หายอดยาใจ
หาใดได้ดังน้อง................เจ้างามต้องหฤทัย
เดือนส่องผ่องอำไพ............กลับเผือดไปใกล้นงราม
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 08:06

ผมทรงนี้ (รูปที่๘๐) ผมว่าใครทำก็ไม่สวยทั้งนั้น กลุ้มใจสาวๆสมัยไหม่จริงๆ ชอบทำตัวให้หายสวย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 10:59

ผมทรงชีสึกใหม่นี่น่ะหรือคะ  คนทำผมทรงนี้ต้องรูปศีรษะสวยมาก และหน้าก็สวยมากๆด้วยค่ะ จนคนลืมทรงผมไปได้ ถึงจะดูสวย

คุณภูวงชมโฉมลิเซตต์ไว้หยดย้อยขนาดนี้   ถ้าเจ้าตัวอ่านภาษาไทยออกคงนึกเสียดายว่าไม่น่าเปลี่ยนโฉมเลย

คุณภาธรชอบสาวอังกฤษ  ดิฉันก็ชอบค่ะ  ดาราเขาหน้าหวานและหุ่นเป็นผู้หญิงมากกว่าสาวอเมริกัน

สาวฮอลลีวู้ดยกเวทและลดน้ำหนักจนผ่ายผอมกล้ามขึ้นแข็งไปทั้งตัว

สาวหน้าหวานคนนี้ชื่อ Emma Samms เป็นดาวดวงเล็กเล่นประกบลิเซ็ตต์ใน  The Lady and the Highwayman เป็นบาร์บารา คาสเซิลเมน พระสนมเอกคนสวยเสน่ห์แรงของชาร์ลส์ที่ ๒

แต่ตอนนี้เธออำลาหน้าฉากไปเขียนบทหลังฉากเสียด้วย คงจะไม่รุ่งทางการแสดงเท่าไร น่าเสียดาย

เอารูปตอนเธอถ่ายแบบชุดว่ายน้ำมาโชว์   ดูวาบหวามหน่อยแต่ยังมีแฟชั่นอยู่บนตัว ถือว่าใช้ได้
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x083.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 12:33

ต้องหาหนังเรื่องนี้ดูอีกรอบแน่เลยครับ ชอบจังหนังแนวนี้
ส่วนรูปบนนี่รอคุณภังคีมาวิเคราะห์ ผมรู้แต่ว่าไม่ยอมให้หลานสาวใส่แน่ หน้าตาเธอสวยดีไม่ต้องโชว์มากก็ดูสวยแล้วล่ะ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 13:07

อูย หนูเอ๋ย แต่งตัวแบบนี้มันน่าตีซะจริง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 13:32

ตีตรงไหนก็โดนเนื้อหนูนะคะ คุณอาพังขา

เอาสาวปริศนาคนใหม่มาทาย  ใครจำได้ว่าดาราดังคนไหนในปี ๒๐๐๒  ตัวจริงไม่เซกซี่เลย

ง่ายมากสำหรับน้องมอด

พรุ่งนี้เฉลยค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x086.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 21 ก.พ. 02, 19:42

คุณเทาชมพูขา... ในมุมขวาบนของรูปมีเฉลยชื่อสาวคนนี้ไว้แล้วค่ะ ล่าสุดดิฉันดูเธอในบท Bridget Jones เล่นน่ารักใช้ได้เลยค่ะ ลบคำปรามาสของคนอังกฤษที่ทีแรกไม่ค่อยชอบใจที่เอาสาวอเมริกันแถมเป็น Texan มาเล่นเป็นสาวอังกฤษ Bridget Jones

ดิฉันว่าเธอเล่นในเรื่อง Jerry Macguire ประกบทอม ครูซได้น่ารักมากเลยนะคะ
น้องมอด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 22 ก.พ. 02, 05:21

มอดจำได้ว่าเคยได้ยินชื่อ Lysette Anthony นะครับ แต่แทบไม่รู้จักเธอเลย รูปที่คุณเทาชมพูหาว่ามันหลอกตาชะมัด... แต่สาวคนข้างบนนี้ยังไงก็หลอกมอดไม่ได้หรอก คุณนนทิราชิงตัดหน้ามอดไปซะแล้ว...เรเน่ เซลล์เวเจอร์เพิ่งได้เข้าชิงออสการ์ครั้งล่าสุดในสาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมด้วย ตอนมอดดู Bridget Jines's Diary ก็รู้สึกงั้นๆ ไม่เห็นเธอจะเล่นดีอะไรสักเท่าไหร่ พอเห็นชื่อเธอได้เข้าชิงออสการ์เท่านั้นแหละ...ก็เลยเริ่มเปลี่ยนใจ เห็นทีจะต้องหาหนังเรื่องนี้มาดูใหม่ซะแล้ว มอดคิดเอาว่าถ้าเธอไม่เจ๋งจริงล่ะก็ ไม่มีทางหลุดเข้าไปถึงรอบสุดท้ายออสการ์ได้หรอก...ก็ต้องมาลุ้นกันนะครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 22 ก.พ. 02, 07:18

กระทู้โน้นเต็มแล้ว เลยมาคุยตรงนี้ต่อ ดีใจจังครับคุณนนทิรากลับมาคุยกันอีก
ผมจำใจไปดูBridget Jones กับสาวๆแถวนี้ แต่ไม่ผิดหวังครับ เข้าใจว่าเรื่องแนวนี้จับใจสาวๆแน่ แต่ผู้ชายอย่างเราๆก็พอดูสนุกนะ ไม่หลับหรอก
ผมไปคิดถึงหนูจูของน้องมอดที่ได้ชิงออสการ์เรื่องPretty woman น่ะครับ มีความรู้สึกคล้ายๆกันนะ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์