เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 16104 ดาราฮอลลีวู้ดที่ฉายแสง ณ วันนี้ (๒)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 25 ก.พ. 02, 04:45

สืบเนื่องจากกระทู้
/>
href='http://www.vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&ID=RW924'
target='_blank'>http://www.vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?dtn=dtn5&ID=RW924
/>
ยังคงคุยกันได้อีกมากนะคะ

ไม่รู้จะเริ่มด้วยดาราคนไหนดีค่ะ  
เลยเปิดแฟ้มดู

เจอ Cameron Diaz นั่งชม้ายชายตาอยู่
/>
เลยเอามาประเดิมให้ดูกันคั่นโปรแกรมไปก่อน

ใครมีภาพสวยๆหล่อๆ
ช่วยกันส่งเข้ามาดูกันบ้างนะคะ
src='http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x000.jpg'>
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 ก.พ. 02, 20:03

ไม่ทราบจะมาช้าไปหรือเปล่า….แต่ไหนๆก็ไหนๆ ได้ไปค้นข้อมูลเล็กๆน้อยๆของมิเชลล์ ไฟฟ์เฟอร์มาเล่าสู่กันฟังครับ เพราะเธอก็เป็นนักแสดงคนโปรดของผมเหมือนกัน... มิเชลล์ ไฟฟ์เฟอร์ (Michelle Pfeiffer) เกิดเมื่อวันที่ ๒๙ เมษายน ๑๙๕๗ (บางแหล่งก็บอก ๑๙๕๘) ที่เมืองออเรนจ์ เคาน์ตี้ รัฐแคลิฟอร์เนีย สหรัฐอเมริกา เป็นลูกสาวคนที่สองในจำนวนพี่น้องทั้งหมด ๔ คน สมัยเรียนชั้นมัธยมก็ได้เข้าเรียนชั้นการแสดงเล็กๆน้อยๆ แล้วออกมาทำงานเป็นฝ่ายเช็คสินค้าในซูเปอร์มาร์เก็ต แล้วได้รับคำยุจากช่างทำผมให้สมัครเป็นนางแบบและเข้าประกวดนางงามออเรนจ์ เคาน์ตี้ (Miss Orange County) ซึ่งเธอได้รับตำแหน่งในที่สุด และแทนที่จะมุ่งหน้าเข้าสู่เวทีนางงามแอล.เอ.เป็นลำดับต่อไป เธอกลับตัดสินใจเข้าสังกัดตัวแทนเพื่อทำงานด้านถ่ายโฆษณาพร้อมกับที่เรียนต่อทางด้านการแสดงไปด้วย จนได้แสดงบทเล็กๆในหนังชุดทางทีวีอยู่นานหลายปีก็ไม่มีแววรุ่งเสียที เลยตัดสินใจเปลี่ยนสังกัดเสียเลย

พอเปลี่ยนสังกัดปุ๊บ ก็เหมือนกับวี่แววโด่งดังจะเริ่มปรากฏเพราะเธอเริ่มเป็นที่รู้จักของคนดูมากขึ้น รวมทั้งได้แสดงหนังเรื่องแรกคือ Grease 2 (1982) ซึ่งถึงแม้จะไม่ค่อยประสบผลเท่านัก แต่ปีถัดมาเธอก็ได้แสดงหนังร่วมกับอัล ปาชิโนเรื่อง Scarface (1983) ตามด้วย Ladyhawke (1985) ที่เธอแสดงในบทหญิงที่ถูกสาปให้กลายเป็นเหยี่ยวในตอนกลางวัน เป็นมนุษย์ในตอนกลางคืน ส่วนชายคนรักของเธอถูกสาปให้เป็นหมาป่าในตอนกลางคืน แล้วกลายเป็นมนุษย์ในตอนกลางวัน (ผมได้ดูเรื่องนี้ด้วยครับ เรื่องนี้เธอสวยมากจริงๆ) แต่ก็ยังไม่ถือว่าประสบความสำเร็จมากมายนัก เรื่องที่สร้างชื่อเสียงให้เธอจริงๆคือ The Witches of Eastwick ครับ กล่าวได้ว่าใครมาแสดงเรื่องก็โด่งดังกันไปจนหมด ไม่ว่าจะเป็นนักแสดงที่ดังอยู่แล้วอย่าง แจ๊ค นิโคลสัน หรือ แชร์ (Cher) และที่เริ่มจะดังอย่างซูซาน ซาแรนดอน รวมทั้งมิเชลล์ด้วย

มิเชลล์ได้เข้าชิงออสการ์ครั้งแรกในสาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยมประจำปี 1988 จาก Dangerous Liaisons (เรื่องนี้นำมาสร้างใหม่บ่อยครั้งมาก ฉบับล่าสุดนำมาดัดแปลงเป็นยุคปัจจุบันใช้ชื่อว่า Cruel Intention) ร่วมแสดงกับเกล็นน์ โคลสและจอห์น มัลโควิช ปีถัดมาบทบาทของเธอในเรื่อง The Fabulous Baker Boys ทำให้เธอกลายเป็นตัวเก็งบนเวทีออสการ์สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม (ตามข้อมูลบอกว่าเธอเข้ามาแทนที่ มาดอนน่า ครับ) เพราะกวาดรางวัลจากเวทีอื่นก่อนหน้ามาจนเรียบ แต่ก็นั่นแหละครับ พอถึงเวทีสุดท้ายคือออสการ์ มิเชลล์ก็ตกม้า...พลาดท่าเสียทีให้แก่คุณยายเจสสิก้า แทนดี้ จาก Driving Miss Daisy ไปในที่สุด (สร้างความชอกช้ำให้กับคนดูที่หลงรักเธออย่างผมมากทีเดียวครับ...ฮือฮือ) เรื่อง The Fabulous Baker Boys นี้มิเชลล์แสดงเป็นนักร้องหญิงที่มาร่วมคณะเปียโนสองพี่น้องครอบครัวเบเกอร์ นอกจากได้โชว์ความสวยแล้วยังได้โชว์เสียงร้องเพลงให้เป็นที่ประจักษ์อีกต่างหาก และเธอก็ร้องเพลงในหนังให้เราฟังอีกในการ์ตูน The Prince of Egypt (1998) (ผมว่าตอนนี้นิโคล คิดแมนกำลังเดินตามรอยมิเชลล์สมัยโน้นอยู่เหมือนกันนะครับ) มิเชลล์มาได้เข้าชิงออสการ์อีกครั้งใน Love Field (1992) ในบทแม่บ้านสาวที่ได้พบรักหม่กับหนุ่มผิวสีในช่วงเจเอฟเคถูกสังหารพอดี

มิเชลล์มาร่วมงานกับอัล ปาชิโนอีกครั้งใน Frankie and Johnny (1991) หนังรักเกี่ยวกับพนักงานเสิร์ฟสาวกับกุ๊กหนุ่ม ตามด้วยบท 'นางแมวป่า' ใน Batman Returns (1992) ซึ่งเธอได้เข้ารับบทนี้แทนแอนเน็ตต์ เบนนิ่ง (เข้าใจว่าจะตั้งท้องพอดีนะครับ) นอกจากนี้เธอยังเคยได้รับการติดต่อให้มารับบทเอฟบีไอสาว แคลริซ สตาร์ลิ่ง ใน The Silence of the Lambs (1991) ที่โจดี้ ฟอสเตอร์เข้ามาแสดงแทนและคว้าออสการ์ไปแทนอีกต่างหาก รวมทั้งบทนำใน Basic Instinct ก็ยังเคยได้รับการติดต่อ แต่พอเธอปฏิเสธ บทนี้เลยกลายเป็นบทที่สร้างชื่อเสียงให้ชารอน สโตนไปในที่สุด

ผลงานอื่นๆของมิเชลล์ ไฟฟ์เฟอร์ที่อยากแนะนำให้หามาดูกันมีดังนี้ครับ The Age of Innocence (1993) สร้างจากนิยายของอีดิธ วอร์ตัน มิเชลล์แสดงเป็นแม่ม่ายทรงเครื่องที่ตกหลุมรักหนุ่ม (แดเนี่ยล เดย์-ลิววิส) ที่มีคู่หมั้นคู่หมายเป็นสาวน้อยหน้าใส (วิโนน่า ไรเดอร์), Wolf (1994) เป็นการกลับมาร่วมงานครั้งที่สองกับแจ๊ค นิโคลสัน เรื่องนี้มิเชลล์แสดงเป็นลูกสาวมหาเศรษฐีที่หลงรักมนุษย์หมาป่า (นิโคลสัน), Dangerous Minds (1995) สร้างจากเรื่องจริงของลูแอนน์ จอห์นสัน ครูสาวที่ต้องต่อสู้เพื่อเด็กนักเรียนที่เป็นคนต่างเชื้อชาติในอเมริกา (เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ทำให้ผมหลงรักมิเชลล์เอามากมายเลยทีเดียว), Up Close & Personal (1996) แสดงคู่กับโรเบิร์ต เรดฟอร์ด เธอแสดงเป็นนักข่าวสาวจากเมืองเล็กๆที่ก้าวขึ้นสู่จุดสูงสุดในอาชีพเพราะคนรัก, One Fine Day (1996) แสดงคู่กับจอร์จ คลูนี่ย์ มิเชลล์แสดงเป็นสถาปนิกสาวม่ายลูกติดที่เหมือนๆจะเกลียดผู้ชาย แต่ก็หลงเสน่ห์นักข่าวหนุ่มปากร้ายเข้าจนได้ในวันอันแสนวุ่นวายวันหนึ่ง, A Thousand Acres (1997) แสดงร่วมกับเจสสิก้า แลงจ์ และ เจนนิเฟอร์ เจสัน ลีห์ เป็นเรื่องราวที่ดัดแปลงจาก King Lear ของเช็คสเปียร์ในภาค 'ความทุกข์ของลูกผู้หญิง', The Deep End of the Ocean (1999) กับบทแม่ที่เผลอทำลูชายคนเล็กหายไปท่ามกลางผู้คนคับคั่ง พอมาพบอีกครั้งเมื่อ ๑๐ ปีผ่านไปทำให้ต้องมานั่งนับหนึ่งเพื่อสร้างความสัมพันธ์กันใหม่ (เรื่องนี้เธอแสดงเป็นแม่ที่สูญเสียลูกได้ยอดเยี่ยมมากครับ), A Midsummer Night's Dream (1999) สร้างจากบทละครดั้งเดิมของเช็คสเปียร์ มิเชลล์รับบททิทาเนีย ภูตสาวที่กำลังงอนสามีแต่จับผลัดจัลผลูไปหลงรักมนุษย์ที่ถูกสาปให้กลายเป็นลิงเข้าโดยบังเอิญ, The Story of Us (1999) เรื่องราววิกฤติชีวิตคู่เมื่อเวลาผ่านไปเนิ่นนาน ความรักก็เริ่มจืดจางไปเรื่อยๆ (ร่วมแสดงกับบรูซ วิลลิส), What Lies Beneath (2000) เรื่องราวภรรยาขี้ระแวงที่ถูกสามีนอกใจ จนสุดท้ายก็ต้องกลายเหยื่อฆาตกรรมในที่สุด (เรื่องนี้แฮร์ริสัน ฟอร์ดรับบทเป็นสามีครับ)

สำหรับงานใหม่ล่าสุดของมิเชลล์ที่เพิ่งเข้าฉายอเมริกา คือ I Am Sam ครับ เรื่องนี้เธอแสดงเป็นทนายความที่มารับว่าความให้พ่อ (ฌอน เพนน์) ที่มีปัญญาทางจิตเกี่ยวกับสิทธิในการเลี้ยงดูบุตรสาววัย ๗ ขวบ ส่วนอีกเรื่องที่กำลังถ่ายทำอยู่คือ White Oleander เรื่องของกวีสาวที่หลงรักชายหนุ่มอย่างบ้าคลั่ง พอพบว่าเขานอกใจ เธอก็จัดการฆ่าเขาด้วยการวางยาพิษจากดอกไม้ที่เธอโปรดปราน ซึ่งก็คือดอกไม้ที่มีชื่อเดียวกับชื่อหนังนั่นเองครับ เรื่องนี้มิเชลล์ร่วมแสดงกับเรเน่ เซลล์เวเจอร์ (นักแสดงสาวจาก Briget Jones's Diary) และโรบิน ไรท์ เพนน์ (ภรรยาฌอน เพนน์นั่นเอง...แหม โลกมันช่างกลมจริงๆเลยนะครับ)
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 ก.พ. 02, 21:16

ฟังคุณยาตราคุย...เพลินเลยค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 02 ก.พ. 02, 08:58

เอารูปมิเชล มาทักทายคุณยาตราค่ะ

ดีใจที่กลับมาคุยให้ฟังอีกครั้ง  หายไปหลายวันนะคะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x003.jpg'>
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 02 ก.พ. 02, 19:07

ขอบพระคุณคุณเทาชมพูครับ ช่วงนี้ผมติดภารกิจเรื่องงานอยู่ครับ แต่จะพยายามหาข้อมูลเกี่ยวกับดารามาเล่าให้ฟังเรื่อยๆ หากล่าช้าไม่ทันใจทุกท่านไปบ้างก็ต้องขออภัยไว้ก่อนนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 11:23

ดิฉันเองก็อยากให้คุณยาตราเข้ามาแวะคุยเรื่องดาราให้พวกเราฟังบ่อยๆค่ะถ้าพอปลีกตัวจากงานได้

เลยโพสต์รูปเดียวก่อนนะคะ  ถ้าหลายใบ  กระทู้จะวิ่งเร็วเกินไป  

เอาภาพดาราสาวคนนี้มาให้ทายกันว่าเป็นใคร  

ถ้าคุณยาตราแวะมา ลองทายดูซิเอ่ย?

ท่านอื่นๆนึกออกไหมคะ?
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x005.jpg'>
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 14:12

ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ แต่ดูจากดวงตาแล้วเดาว่าน่าจะเป็นอดีตภรรยาของ ‘จอมอึด’ บรูซ วิลลิซ…เดมี่ มัวร์…เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 14:15

ขอวกไปถึงคาเมรอน ดิแอซหน่อยนะครับ จะแจ้งให้ทราบว่าวันศุกร์นี้ทางช่อง ๓ จากนำ My Best Friend’s Wedding มาฉายช่วงหลังจบละครหลังข่าวแล้ว หากใครยังไม่ได้ดูเรื่องนี้ก็ขอแนะนำครับ โดยเฉพาะฉากที่คาเมรอนโดน ‘หนูจู’ เธอแกล้งให้ร้องคาราโอเกะในบาร์ เป็นฉากที่นักวิจารณ์ภาพยนตร์ในบ้านเราลงมติว่าเป็นฉากที่เธอแสดงได้เยี่ยมที่สุด เพราะแสดงถึงความใสซื่อบริสุทธิ์มากๆ ชนิดข่มนางร้ายประจำเรื่อยอย่างราบคาบไปเลยครับ
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 14:17

ขอประทานโทษครับ ลืมบอกว่าวันศุกร์นี้คือวันศุกร์ที่ ๘ ก.พ. ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 14:59

เก็บคำตอบของจอมยุทธเอาไว้ก่อน  คนอื่นๆว่าไงคะ?

My Best Friend's Weddingเป็นเรื่องสุดโปรดเรื่องหนึ่งค่ะ  มากกว่า Notting Hill ที่ออกรสหวานจัดไปหน่อย

ดิฉันชอบว่าดาราทุกคนเล่นประชันฝีมือกันได้เยี่ยม ไม่ว่าหญิงชาย  

โดยเฉพาะแคเมอรอน ถ้าฝีมือเธอไม่แน่ขนาดนี้อาจจะถูกหนูจูของคุณยาตราเชือดไม่มีชิ้นดีก็ได้

ชอบที่เธอปรากฏตัวเป็นเจ้าสาวซื่อใสไร้สติในสายตาจูเลีย โรเบิร์ตส์ แต่เอาเข้าจริงแล้วเธอฉลาดลึกไม่แพ้ผู้หญิงเก่งที่คิดแย่งเจ้าบ่าว  และฉลาดกว่าซะอีก

พอมาเล่นนางฟ้าชาลี ดิฉันกลับไม่ชอบ ผอมไปมาก ไม่สดใสเท่าเรื่องก่อน

My Best Friend คนที่เล่นเป็นเกย์หนุ่มเพื่อนจูลี่ นั่นก็ฝีมือเหลือร้ายเหมือนกันนะคะ  โดยเฉพาะฉากร้องเพลงที่โต๊ะอาหาร เหลือรับประทานจริงๆ

เอารูปสาวปริศนาคนเดิมมาย้ำอีกทีค่ะ สำหรับท่านที่ยังนึกไม่ออก

คุณยาตรานึกออกแล้ว...เงียบๆไว้นะคะจอมยุทธ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x009.jpg'>
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 15:48

เกย์หนุ่มเพื่อนของหนูจูชื่อรูเพิร์ต เอเวอร์เร็ตต์ครับ เป็นดาราอังกฤษ ตัวจริงเขาก็เป็นเกย์เหมือนกัน เรื่องล่าสุดที่เพิ่งมาฉายทาง UBC คือ The  Next  Best  Thing ครับ แสดงคู่กับเพื่อนซี้ของเขาคือ มาดอนน่า เนื้อเรื่องน่าเศร้าเหมือนกันครับ เกี่ยวกับพ่อที่เป็นเกย์และพยายามขอสิทธิในการเลี้ยงดูลูกชาย แต่ก็จบซาบซึ้งประทับใจดี ทำให้นึกถึงหนังอีกเรื่องที่มีเนื้อเรื่องคล้ายๆกันคือ The Object of My Affection ครับ เรื่องนี้หวานใจแบรด พิทท์-เจนนิเฟอร์ อนิสตันแสดงเป็นนางเอกครับ

ข่าวล่าสุดทราบว่าแคเมอรอนอาจจะกลับมาเล่น Charlie’s Angels 2 นะครับ แต่กำลังเจรจาเรื่องค่าตัวกันอยู่ ส่วนนางฟ้าคนหนึ่งคือดรูว์ แบร์รี่มอร์แน่แล้ว เพราะว่าเธอเป็นผู้อำนวยการสร้างด้วย ส่วนแคเมอรอนนั้น หากไม่มีเธอมาร่วมในภาคแรกล่ะก็ หนังเรื่องนี้คงเละไม่มีชิ้นดี เพราะเธอดูเป็นนางฟ้ามากที่สุดในจำนวนสามคนครับ (ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าคนพูดเขาเอาอะไรมาวัด…)
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 03 ก.พ. 02, 16:01

Hae..hae...it is pretty hard and I have no idea ka.

I also love My Best Friend Wedding, and I agree with Khun Taochompoo that Cameron stole the show Pa Joo ka.
For me, I love the scence on the boat when Julia told Dermott Melony that she loved him. However, I wonder that would she feel this way if she had not known he was getting married, and she was about to lose him.
นกข. (เป็นชายแท้แต่คบเกย์เป็นเพื่อนได้ครับ)
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 04 ก.พ. 02, 04:16

เรื่อง The Object of My Affection ผมอ่านตอนเป็นหนังสือ น่ารักดีครับ ตอนนั้นผมอยู่เมืองเดียวกับตัวละครเอกในเรื่องแหละ คือที่นิวยอร์ก หนังสือเพิ่งออกได้ไม่นาน คนที่ให้หนังสือนี้เป็นของขวัญเป็นเพื่อนสาวฮ่องกงที่สนิทกันมาก ตอนนี้เธอแต่งงานไปแล้วที่ฮ่องกง ผมว่าจะหาหนังมาดูก็ไม่ได้ดูเสียที
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 04 ก.พ. 02, 08:11

ถ้าเป็นหนูจู ผมชอบเธอจากเรื่อง Steel Manolia นู่นเลยครับ ไม่ทราบใครได้ชมบ้าง ผมชอบหนังเรื่องนี้มาก
รูเพิร์ต เอเวอร์เร็ตนี่เรื่องที่ดูเขาเรื่องแรก จำชื่อไม่ได้แม่นนักA tales of two country?? เป็นเรื่องนักเรียนที่เป็นเกย์ เล่นคู่กับ แกรี่ เอลวิส รายนี้ก็เงียบหายไปเลย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 04 ก.พ. 02, 11:59

โถ  สาวน้อยคนสวยที่ดิฉันเปิดหน้าเธอออกมาโชว์ข้างบนนี้ ถูกสาวหนุ่มมองเมินไปหมดทุกคน  

ไม่มีใครนอกจากคุณยาตราที่ยอมทาย

คราวหน้าเอาภาพหนุ่มมาทายบ้างดีกว่า เผื่อจะจำกันแม่นบ้าง

ไขปริศนาละค่ะ

คำตอบสุดท้ายของคุณยาตรา ถูกต้องค่ะ  ได้แชมป์ตามเดิม
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW949x014.jpg'>
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์