เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3813 ขอแนะนำเชิงสร้างสรรค์หน่อยครับ
มาใหม่
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 30 ก.ย. 00, 12:00

เพื่อนผม แนะนำให้ผมมาลองดูที่ เรือนไทย ของ วิชาการ.คอม ดู
เพราะเห็นว่าผมเป็นพวกชอบอะไรไทย ๆ ผมก็เข้ามาครับ ที่ www.vcharkarn.com
แต่ไม่เห็นมีอะไรบอกว่า จะไปเรือนไทยตรงไหนเลย ผมก็ต้องกลับไปถามเพื่อนใหม่ เค้าก็บอกว่า
ไม่รู้แต่เคยเห็นในนี้ มีคนส่งเมล์มาบอก แต่ลบเมล์ไปแล้ว ก็ลองกันอยู่นาน
เกือบครึ่งชั่วโมงแหนะครับ กว่าจะมาถึงนี่

นี่ผมกะว่าจะตำหนิสักหน่อย แต่พอเข้ามาอ่านแค่ 2-3 บทความแรก ก็คุ้มค่าเหนื่อยแล้ว
ทำได้ดีครับ ขอสนับสนุนอีกแรง แต่ผมว่า อะไรดี ๆ อย่างนี้ควรจะเสนอไว้ที่
หน้าแรกนะครับ ไม่ใช่ซ่อนไว้ ให้หากันขนาดนี้

ขอชมคุณเทาชมพูเป็นพิเศษด้วยครับ เขียนได้ดีครับ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 23 ส.ค. 00, 00:00

ต้องขออภัยคุณ มาใหม่ ด้วยนะครับ
เนื่องจากทางเราเพิ่งทำส่วนนี้เสร็จไม่กี่วันเองครับ
และอีกอย่างคือว่า เรากำลังทำหน้าแรก และอีกหลายส่วนของเวปนี้
ให้เสร็จก่อนปลายเดือนนี้ครับ โปรแกรมเมอร์งานท่วมตัวครับ
เลยเผลอลืมไป ขออภัยอีกครั้งครับ

ตอนนี้ลิงค์จากหน้าแรกเสร็จแล้วครับ มีคำติชมอื่นใดกรุณาฝากใว้นะครับ
ขอขอบคุณสำหรับคำติชมครับ
แพร -
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 23 ส.ค. 00, 00:00

อันนี้ต้องขออภัยจริง ๆ ค่ะ สำหรับความล่าช้า
แต่เพื่อแจ้งให้ทราบ และเห็นใจพี่ ๆ โปรแกรมเมอร์
คือ vcharkarn.com ทั้งไซท์เนี่ย มีพี่โปรแกรมเมอร์ ทำกันอยู่สองคนเองค่ะ
ทั้งเขียนโปรแกรม ทั้งดีไซน์กราฟฟิค ทั้งทำเลย์เอาท์ ต่าง ๆ
แล้วทั้งคู่ ก็กำลังเรียนหนังสืออยู่ด้วยค่ะ

ทางเราก็ไม่ใช่มืออาชีพ และก็ไม่มีเงินจ้างมืออาชีพด้วยค่ะ เพียงแต่ใจรักอยากจะเผยแพร่
ความรู้และสิ่งดี ๆ ให้กับสังคมไทย ก็เลยใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ เห็นใจกันนิดนึงนะคะ

แต่ขอขอบคุณมากค่ะ สำหรับคำติชม เป็นประโยชน์และ กำลังใจแก่พวกเราอย่างสูงค่ะ
Tethys
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 25 ส.ค. 00, 00:00

ชื่นชมด้วยนะคะ กับการทำงานที่ดีเยี่ยมแบบนี้
แต่ขอนิดหนึ่งได้มั้ยคะ
เข้าใจว่าทีมงานนี้อยู่เมืองนอก
จะสะดวกมั้ยคะ ถ้ามีเวลาบอกให้ด้วย
คงสะดวกกับขากระทู้ทั้งหลายนะ
มีแต่วันดูมันห่างไกลกันเหลือเกินกับเมืองไทย

ฝากไว้ ฝากไว้เจ้าค่ะ....
หน้า: [1]
  พิมพ์