เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์  
อ่าน: 19558 คนสวยในโลกมายา(๔)
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 90  เมื่อ 28 ม.ค. 02, 14:29

หารูปไม่ได้ไม่เป็นไรครับคุณเทาชมพู ภังคีกับผมเห็น จินนี่ก็เลยอดนึกถึงหนังทีวีตอนที่เราเด็กๆไม่ได้ครับ
ผู้หญิงสูงห้าฟุตสี่นิ้วนี่ถ้าเมื่อห้าสิบปีก่อนเป็นคนสูงเลยนะครับ ผมจำได้ว่า ปริศนาสูงเท่านี้ก็ถือว่าสูงกว่าผู้หญิงไทยทั่วไปแล้ว
พอมายุคผมก็เป็นเกณฑ์เฉลี่ยของสาวไทยทั่วไปยังถือว่าค่อนข้างสูงหน่อยเหมือนกัน
พอมาสมัยนี้นางเอกกับพระเอกตัวไล่กันเลย นางจะเอนซบบ่าพระเอกก็ต้องเอนๆตัวหน่อย พระเอกจะจูบหน้าผากนางเอกก็ต้องเขย่งเท้าเงยหน้าขึ้นนิด
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 91  เมื่อ 29 ม.ค. 02, 08:15

ช่ายแล้วครับ สาวๆสมัยนี้เป็นสาวมั่นไม่ต้องการการทนุถนอมมากเพราะถนอมไม่ไหว จะอุ้มทีพระเอกก็แขนลากเลย
นี่คุณจำลมปากผมมาฝอยกับคุณเทาชมพูนะภูวง
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 92  เมื่อ 29 ม.ค. 02, 08:22

ขอบคุณครับ รูปที่๘๕น่ารักมาก มิเชลไม่สวยมากแต่แสดงเก่งเป็นเอกลักษณ์ของดาราดังยุคนี้ เธอเคยเป็นสาวลักซ์ด้วยครับ  ผมจำได้
คุณนนทิรา    แม่หญิงเรไร  ได้ดูเรื่อง  One Fine Dayมั้ยครับ  ผมชอบเพลงในเรื่อง ที่ถามถึงเรื่องนี้เพราะพ่อหนุ่มคนโปรดของสองสาวนี่แสดงคู่กับมิเชลน่ะครับ

ผมทันดูจินนี่ด้วยครับ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 93  เมื่อ 29 ม.ค. 02, 09:45

One Fine Day ได้ดูค่ะ มิเชลแสดงคู่กับหนุ่มหล่อ จอร์จ คลูนี่

มิเชลนี่เธอเป็นภรรยาของ producer ของหนังทีวีชุด Ally McBeal รู้สึกจะชื่อ David Kelly ค่ะ เคยมีคนตั้งข้อสังเกตว่าดาราสาว Calista Flockhart ที่แสดงเป็นแอลลี่นี่เธอผอมจัด เหมือนกับมิเชล ไฟเฟอร์ เลยคิดกันว่าคุณเดวิดนี่เธอคงจะชอบสาวผอมๆ แต่คาลิสต้านี่เธอผอมมากเกินไปหน่อย เกินกว่าจะเรียกว่าสวย จะเป็น anorexia หรือเปล่าก็ไม่ทราบ

ส่วนหนังทีวีอีกชุดของ David Kelly เรื่อง The Practice  ก็มีดารานำที่ผอมมากเช่นเดียวกันค่ะ Lara Flynn Boyle หวานใจรักบ้างร้างบ้างของลุงแจ๊ค นิโคลสันเค้าล่ะค่ะ

นี่รูปแอลลี่ แมคบีลค่ะ แล้วเดี๋ยวจะหารูปหวานใจลุงแจ๊ค ลาร่ามาแปะด้วยค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW933x093.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 94  เมื่อ 29 ม.ค. 02, 10:10

หวานใจลุงแจ๊คค่ะ ลาร่า ฟลินน์ บอยล์
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW933x094.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 95  เมื่อ 31 ม.ค. 02, 07:40

คุณนนทิราคุยไว้วันก่อนยังไม่มีใครคุยต่อเลย
ขอปรบมือให้กับคุณนนทิราเลยครับ เก่งมากเรื่องภาพยนตร์  สมัยใหม่
ผมนี่ชอบแต่เรื่องเก่าๆ ดาราใหม่ๆไม่ค่อยจะรู้จักหรอก
กระทู้คนสวยถ้าจะปิดได้แล้วมั้ง ครับเอาไปต่อรวมกับดาราฮอลลีวู้ดที่ดังในปัจจุบันก็คงได้ครับคุณเทาชมพู
ผมวิ่งขึ้นวิ่งลงอยู่สามกระทู้ บางทีลืมไม่รู้คุยไว้กระทู้ไหน
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 96  เมื่อ 31 ม.ค. 02, 08:50

ถ้าหนังไม่เก่านัก  ก็พอแจมได้บ้างค่ะ  
อย่าง one fine day  แม่หญิงดูแน่นอนอยู่แล้ว  เพราะมีสุดหล่อ จอร์จ  คูลนีย์  แสดงด้วย  แต่ไม่ได้ดูจากโรงภาพยนต์นะคะ  มาดูตอนหลังจากที่ฉายในโรง  ร้านวิดีโอเจ้าประจำเค้าไปรวบรวมหนังของหนุ่มคนนี้ไว้ แล้วเอามาให้ดูทีหลัง    one fine day   มีเพลงเพราะมากด้วยค่ะ

แพทริค  สเวย์ซี่   ตอนที่เล่น point  break  เค้าดูไม่หล่อเลยค่ะ เพราะไปประกบกับคีนู  รีฟ  แต่ตอนที่แพทริคเล่นเรื่อง  Ghost  นั้น  เค้าเป็นขวัญใจสาว ๆ ทีเดียวในบทของวิญญาณชายหนุ่มที่ติดตามดูแลและห่วงใยคนรัก แม้จะตายไปแล้วก็ตาม  คนเราถ้ารักใครมาก ๆ จนแม้ตายไปแล้วก็ตัดไม่ขาดแบบนี้ คนไทยเรียกว่า ตายตาไม่หลับใช่ไหมคะ   (คิดเล่น ๆ  .. ถ้าแม่หญิงตายตอนนี้ นอกจากพ่อแม่ญาติพี่น้องแล้ว   สงสัยต้องแวะมาหาคุณเทาชมพู แน่ ๆ เลย  คิกคิก)
เรื่อง Ghost   นางเอกคือ เดมี่ มัวร์ ก็สวยค่ะ  ตอนที่หนังเรื่องนี้ฉาย  ทั้งพระเอก นางเอก และเพลง  unchained melody  ดังมากค่ะ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 97  เมื่อ 31 ม.ค. 02, 09:47

ไม่ได้เก่งอะไรหรอกค่ะคุณภาธร เพียงแต่เห็นผ่านตาเยอะ หนังสือพิมพ์ที่นี่ลงอยู่แทบทุกวัน แล้วเก่งเรื่องไม่ค่อยเป็นสาระอย่างนี้ ก็ไม่รู้จะเก่งไปทำไมค่ะ

เดมี่ มัวร์นี่ไว้ผมสั้นสวยกว่าผมยาวนะคะ แม่หญิงว่าอย่างนั้นมั้ยคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 98  เมื่อ 31 ม.ค. 02, 10:12

มาคุยกับคุณนนทิราอีกคนค่ะ ขอบคุณที่มาช่วยแจมให้บรรยากาศคึกคักขึ้นมาก
อยากให้มาคุยถึงดารารุ่นนี้อีกเยอะๆ
ดิฉันว่าเห็นหน้าแพทริคอยู่ใน thriller ไหนสักเรื่องนะคะทางยูบีซี เมื่อไม่นานมานี้  
แต่ดูแล้วไม่ติดใจก็เลยจำไม่ได้   บทเขาไม่ค่อยเด่นเท่ากับ Ghost  

ดิฉันว่าจะปิดกระทู้นี้เมื่อครบ ๑๐๐  ค่ะเหลือแค่ ๒ กระทู้ เพราะดูหนึ่งหนุ่มจะตาลายแล้ว (เช่นเดียวกับดิฉัน)

แม่หญิงเรไร  ถ้าหากว่าเป็นวิญญาณ   อย่าเสียเวลาแวะมาหาดิฉันเลยค่ะ   มันจะอ้อมออกนอกเส้นทางไปมาก
เส้นทางสายตรง มุ่งไปท้องทุ่งบางกะปิดีกว่า  
ดูหนุ่มลูกทุ่งเหงาๆ  หมู่นี้แม่หญิงไม่ค่อยแวะ  เธอเลยต้องเถลไถลไปดูกระจกสาวญี่ปุ่น  
ถ้าแม่หญิงชักช้า   เธออาจจะหอบผ้าย้ายไปโตเกียวซะก่อน  วิญญาณอังศุมาลินก็จะตามหาโกโบริยาก
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 99  เมื่อ 31 ม.ค. 02, 11:55

ถ้าหนังใหม่มากๆผมจะได้เป็นฝ่ายนั่งฟังสาวๆคุยบ้างไงครับ
คุณนนทิราครับ รู้อะไรก็มีประโยชน์ทั้งนั้นนะผมคิดแบบนั้นสมัยก่อนเขาเยาะคนที่รู้แบบเป็ดคือรู้ไม่จริงซักอย่าง แต่ผมว่าสมัยนี้ถ้ารู้แบบเป็ดดีนะครับเข้าไหนเข้าได้แล้วคอยไปฟังคนที่เขารู้มากกว่าเราได้กำไรดีออก
ยิ่งรู้เรื่องหนังนี่ยิ่งหาคนฟังได้แยะดีครับหาเพื่อนที่ชอบเหมือนกันได้งา่ย
ถ้าหนุ่มลูกทุ่งเหงามากจะเปิดกระทู้หนังไทยเก่าๆคุยกันก็พอไหวครับ  อีกสองหนุ่มเขาก็คงพอจะคุยด้วยได้
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 100  เมื่อ 01 ก.พ. 02, 08:10

ขอปิดท้ายกระทู้ครับ ไชโย มองแล้วน่าภูมืใจที่ซู้ด ว่าเป็นกระทู้ที่ร้อนแรงที่สุดในกระดานเลย ไชโยไชโย
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
  พิมพ์