เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
อ่าน: 18597 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด (๓)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 75  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 11:15

อีกรูปหนึ่งค่ะ  สมัยผู้หญิง ๓๖-๒๒-๓๖
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x075.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 76  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 12:44

ดูรูปร่างเธอสิครับ สวยจริง  โดยเฉพาะตรงเอว กลมสวยน่าโอบมาก ชอบชุดแบบนี้มากแต่เดี๋ยวนี้หาคนใส่สวยไม่เจอเลย ยังคิดไปถึงเรื่องฟ้าทะลายโจรที่ทำย้อนยุค แต่นางเอกเอวเบ้อเริ่มเลย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 77  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 12:51

ขอตัวช่วยหน่อยซีครับ
ขอเป็นชื่อหนังสักเรื่องที่เธอแสดง ผมคุ้นตากับเธอนะครับ รูปที่๗๕ ชอบผมทรงนี้ น่ารัก คนตาคมนี่ไว้ผมม้าได้รับกันดีจัง

คุณนนทิราครับ ไม่ต้องถึงกับขอโทษขอโพย ที่บ้านผมบังเอิญมีหลานแฝดที่พวกเราเรียกมันจนติดปากจริงๆเหมือนกัน (ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้แหละครับ)ส่วนผมกับภังคีเกิดวันเดียวกันครับแต่หน้าตาคนละแบบ(แน่นอนผมต้องหล่อกว่า)
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 78  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 12:56

อ่านย้อนๆไปเจอที่คุณพาฝันถามเรื่องคุณมนันยาคือเธอใช้นามแฝงว่าวิหยาสะกำตรงกับสมญาที่สาวๆอักษรเรียกผมโดยบังเอิญ คุณเทาชมพูเลยเปรยว่าน่าจะชวนคุณมนันยามาต่อกลอนกับผม สาธุโชคดีที่ทราบว่าเธอไม่ชอบเล่นเน็ตเลย โอย   ขืนไปประชันกับเธอผมก็สั่นพั่บๆเท่านั้นเอง
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 79  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 13:03

คุณภูวง ถ้ายังคิดโคลงไม่ออก กาพย์ยานี๑๑นี่ก็น่าอ่านนะครับ ผมว่ากระชับดีกว่ากลอนแปดด้วยซ้ำ
เห็นคุณภังคีสั่งให้ช่วยกันคุยจะได้เต็มกระทู้เร็วๆ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 80  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 13:06

ว่าแต่คนที่คุณเทาชมพูจะเอาไปเปิดกระทู้ คนนี้หรือเปล่าครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 81  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 15:16

กระทู้วิ่งฉิวเพราะฝีมือสามหนุ่มหนึ่งมุม  คงจะเต็ม ๑๐๐ ในอีกสองวัน

จะได้เห็นคนสวยที่เตรียมไว้เสียทีละค่ะ

ส่วนสาวตาคมในภาพปริศนา   เป็นสาว"อิมพอร์ต" จากอิตาลี   มาดังในฮอลลีวู้ดช่วง 50s และ 60s  ได้ชื่อว่าเป็นสาวเซกซี่เย้ายวนที่สุดคนหนึ่งของยุค

เธอมักจะได้เล่นบทสาวใหญ่ทรงเสน่ห์  หรือนางพญาแบบเจ้าแม่ยั่วเมืองอะไรแบบนั้น

อย่างบทนี้ เช่นเป็นพระนางชีบา    เจ้าหนุ่มผมดำคนนี้ถ้าถอดวิกออกจะจำได้ ยูล บรินเนอร์ คิงมงกุฏใน The King and I
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x081.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 82  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 15:20

คุณภูวงไม่ต้องสั่นถ้าเจอคุณมนันยานะคะ เธอใจดีออก  อาจจะมาชวนคุยเรื่องดาราก็ได้ เพราะเธอก็เคยแปลเรื่องดาราไว้หลายคนเหมือนกัน

ย้อนกลับมาที่รูป   นี่ พระนางชีบา  น่าให้โซโลมอนหลงมั้ยคะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x082.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 83  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 15:21

รูปนี้ดูสวยคล้ายๆป้าลิซ เทเลอร์
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x083.jpg'>
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 84  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 15:32

จีน่า  ลอลโลบริจิดา เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 85  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 16:32

คำตอบสุดท้าย...ใช่ค่ะ

คุณภูวง  แชมป์ประจำวันนี้

Gina Lollobrigida

เธอเป็นสาวดังสุดในยุค ได้รับสมญาแบบแซวๆว่า The Best Thing from Italy beside Spagetti

ต่อมาถูกแทนที่ด้วยโซเฟีย ลอเรน คลื่นลูกใหม่สวยสง่าเท่ากันแต่ฝีมือแสดงเหนือกว่า

มอบรางวัลด้วยภาพนี้นะคะ คุณภูวง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x085.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 86  เมื่อ 24 ม.ค. 02, 08:19

มาตัดหน้ารับรางวัลก่อนดีกว่า สวยมากกกครับ ผมรู้จักเธอครับ เธอเป็นนางงามอิตาลีมาก่อน รูปร่างสวยมาก
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 87  เมื่อ 24 ม.ค. 02, 08:23

ไม่ยอม ไม่ยอม แอบมาคุยกับคุณเทาชมพูกันใหญ่เลย เอ๊ะ เอ๊ ได้ยินพูดโซเฟีย ลอเรนด้วย ผมคงได้พบเธอเร็วๆนี้แน่เลย เพี้ยง

เออ คุณนนทิราเคยอ่านเซียวฮื้อยี้มั้ยครับ คุณภูวงเป็นฮวยบ่อข่วย หล่อแต่ซื่อบื้อไง ส่วนผม เชียวฮื้อยี้  ขี้เหร่กว่าแต่น่ารักล่ะ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 88  เมื่อ 24 ม.ค. 02, 09:55

เห็นรูปร่าง Gina Lollobrigida แล้ว บอกไม่ถูกเลยค่ะ ไม่รู้สาวสมัยก่อนทำยังไง ใส่ corset อย่างเดียวก็คงไม่ได้อย่างนี้อยู่ดี

ดิฉันไม่เคยอ่านเซียวฮื้อยี้ค่ะ แต่เคยดูนานมาแล้ว สมัยที่เลสลี่จางแสดงเป็นเซียวฮื้อยี้น่ะค่ะ เค้าจะสร้างใหม่กี่รอบจำไม่ได้ จำได้เวอร์ชั่นเดียวคือเวอร์ชั่นเลสลี่จาง ซึ่งก็หล่อไม่แพ้ฮวยบ่อข่วยเลยนะคะ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 89  เมื่อ 24 ม.ค. 02, 11:26

ผมก็สงสัยครับ เพราะสาวๆสมัยนี้เอวแบน ถึงผอมก็เอวไม่กลมสวยแบบรุ่นก่อน สมัยนี้ใครเอวแค่๒๔นิ้วก็ถือว่าเอวเล็กแล้วแต่สมัยผมเด็กๆ ถ้าเอวเท่านี้ละก็ ต้องสูงมากถึงจะรับกัน สมัยนั้นเฉลี่ยแล้วเขาเอวแค่๒๑-๒๒นิ้วเองครับ

คุณภังคีเข้าใจหาเรื่อง ชมตัวเองนะครับ
หน้า: 1 ... 4 5 [6] 7
  พิมพ์