เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 18593 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด (๓)
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 14:36

คุณภูวงคะ  

ดิฉันมีรูปสาวตาคม บาดหัวใจไม่มีชิ้นดี  อยู่คนหนึ่ง  แต่ว่าจะเตรียมไว้ขึ้นกระทู้ใหม่ค่ะ  

ภาพเธอในความเห็นแรกจะได้อยู่นานๆ  เพราะสวยเหลือเกิน   สวยขนาดเอวา การ์ดเนอร์เฉือนไม่ลง

น่าเสียดาย  ดิฉันไม่รู้จักเธอมาก่อนเลย  คิดว่าพวกเราก็ยากจะรู้จักด้วย  อุบชื่อไว้ก่อน

ขอให้เตรียมแต่งกลอนชมโฉมไว้ได้เลยค่ะ  พอกระทู้นี้ใกล้ ๑๐๐ เมื่อไรจะโพสต์ภาพคนสวยคนนั้น

ตอนนี้มาช่วยทำให้กระทู้วิ่งเร็วๆก็ดีค่ะ

สาวซิด ชาริสส์  เธอก็ตาคมนะคะ   แถมหุ่นดี สวยไปหมด

ผู้หญิงอะไร้ ก็ไม่รู้   ยืนก็สวย
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x060.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 14:39

ขนาดภาพนอนหมอบกะพื้น   ยังสวยจังเลย

ฮือ ฮือ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x061.jpg'>
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 14:42

นั่นสิคะ  ขืนสวมชุดแบบซิด  มองยังไงก็ไม่เป็นดาราฮอลลีวู้ดได้  จะออกไปทางดาราภารตะ เฮม่า หมาไล่ฟัด แน่ๆ เลยค่ะ

อยากเห็นซาซา กาบอร์ ค่ะ  เคยได้ยินแต่ชื่อเท่านั้นเองค่ะ
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 16:18

วันนี้ผมมาสายครับ ด้วยสาเหตุเดิมๆ ตอนแรกพยายามจะเข้าก่อนเที่ยง  นั่งตามดูอยู่ตั้งแต่คุณเรไรซึ่งเข้ามาแต่เช้า ต่อว่าต่อขานพอหอมปากหอมคอ ทำให้ต้องย้อนกลับไปดูความเห็นที่แล้วๆมาว่าไปเขียนพลาดท่าพลาดทางอะไรเข้า แต่ก็หาไม่พบ สงสัยจะเป็นลักษณะพาดพิงกระมังครับ ท่านประธาน

ขอเริ่มที่คุณเทาชมพูก่อนครับ ต้องขอขอบคุณอย่างยิ่งที่มีใจเอื้ออารีต่อพวกเราเสมอ โดยเฉพาะคนที่ได้แต่ขออย่างผม เพราะไม่ค่อยได้ชมภาพยนต์เท่าไร ยิ่งสมัยหลังๆนี่เวลายิ่งจำกัด เลยเลือกดูได้เฉพาะภาพยนต์สารคดี ห่างพวกที่เป็นนวนิยายไปสุดกู่

คำตอบของผมสำหรับคุณเรไรนั้น สำหรับส่วนตัวผมเองมีความเห็นเหมือนคุณเทาชมพูในความเห็นที่ ๓๙ ที่ว่า ดารายุคใหม่เรียกว่าสวยลึก หล่อลึก คือมองเห็นยากแทบจะต้องขุดเจาะกันถึงจะเจอ อีกประการหนึ่ง คิดว่า ดาราสมัยก่อนมีไม่มาก แต่ละคนกว่าจะขึ้นมาเป็นดาราได้ต้องแน่จริง คือ สวยจริง หล่อจริง และเก่งจริง จึงอยู่ได้ถาวรทนนาน

คุณเรไรและคุณอ้อยขวั้นเห็นตรงกันว่า เพราะไม่รู้จัก และไม่มีโอกาศได้ดูเลยไม่ได้ชื่นชม พอมารู้มาเห็นก็ชื่นชมและห็นว่าสวยซึ้งจับจิตจับใจผมดีใจมากครับที่ทราบเช่นนี้ ที่คนรุ่นใหม่มีความรู้สึกเช่นนี้ และอยากให้มีมากๆด้วยครับ เพราะผมได้เห็นพฤติกรรมบางประการของเยาวชนไทยรุ่นใหม่ไปหลงติดอยู่ในสิ่งที่ขาดความประณีต ขาดสุนทรีย์ เช่นเมื่อวานนี้กระมังเห็นแห่กันไปกรี๊ด ดาราต่างชาติที่ดอนเมืองกันล้นหลาม ออกอาการน่าเป็นห่วง

คุณเทาชมพูอุตส่าห์นำข้อมูลของ ริต้า เฮเวิร์ธมาให้มากเกินกว่าที่ผมเคยรู้จักแต่สมัยโน้น ทำให้ทราบว่าเธอได้รับสมญาว่า The Love Goddess ถ้าอย่างนั้นทั้งผมและคุณภูวงที่ว่าชอบ ริต้า เฮเวิร์ธเหมือนกันก็มีตาที่มีแววอยู่บ้างละครับ

ตอนนี้ผมเริ่มกลับมาขออีกแล้วครับ เกรงใจจริงๆ ขอไม่หยุดไม่ได้หย่อน ผมได้มาอีกสองคนครับจากที่พูดกันไปพูดกันมานี่เอง คือ เกรตา กาโบ กับ เลสลี่ คารองครับ
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 16:50

แม่หญิงก็กรี๊ดหนุ่มมาโกโตะ ฟรอมเจแปน กะเค้า เหมือนกันแหละค่ะ คุณพาฝัน   แต่ทำได้แค่กรี๊ดอยู่ที่บ้าน  ไม่ถึงขั้นออกไปกรี๊ดที่ดอนเมือง  
ขืนออกไปถึงขั้นนั้น  เดี๋ยวป๊ะป๋าตีตาย ..คิกคิก
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 08:00

ซิด ชาริสส์ สวยมากกกครับ รูปร่างเด็ดขาดเรียกว่าลูกเกดต้องหลบเลย
ผมท้าให้ภูวงเขาแต่งเป็นโคลงครับเพราะเขาบอกว่าเขาไม่ชอบแต่ งแต่ผมว่าแต่งไม่เป็นมากกว่ามั้ง
ผมกำลังคิดชื่อหนึ่งในใจ ตาคม สวยไม่แพ้เอวา การ์เนอร์ด้วย เอา้ช่วยกันคุยให้เต็มกระทู้เร้วๆ เร้ว
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 08:20

ชอบให้ผู้หญิงใส่รองเท้าแบบนี้จังครับ(ซ่นบางๆแต่ไม่ใช่ซ่นเข็ม) นุ่งกระโปรงบานๆ ดูหวานดี ตอนนี้เห็นแต่ซ่นตึก เป็นรองเท้าที่น่าเกลียดที่สุดเลย ใส่กับชุดไหนก็ดูไม่สวย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 08:44

ผมชอบคำว่า"แม่หญิง"จังครับ ฟังดูอ่อนหวาน และสง่าในตัว ผมเห็นชื่อแม่หญิงเรไรทีไร หลับตานึกถึงภาพคุณอารีย์ นักดนตรี ผมยาว ห่มสไบ นั่งเล่นคอม
ความจริงถ้าเราเรียกสุภาพสตรีว่าแม่หญิงฟังดูดีกว่า นางกับนางสาว ที่ชาวลาวเขาใช้ว่า แม่ยิ่งไงครับ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 09:55

ทนความสวยแบบสมบูรณ์แบบของชีค ซาลิสส์ ไม่ไหวครับ ขอซักหน่อยเหอะ
อรองค์ทรงสอางค์..............ลีลาพลางดุจนางหงส์
ลานใจลุ่มใหลหลง...............รูปอนงค์ทรงตรึงตรา
ดวงพักตร์ของโฉมยง..........ชวนให้คงเสน่หา
เยื้องกายชายเนตรมา...........เพียงอุราแทบมลาย
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 10:04

ซิด ชาริสส์ตังหาก นี่ไม่อยู่ในคำท้านะ โคลงเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับกาพย์ยานี๑๑แต่อย่างใด
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 10:09

ชื่อเธอแปลกจังครับ น่าจะมีเชื้อ ตะวันออกกลาง
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 10:44

กลับมาอีกที ภาพคนสวยตรึม ตามดูไม่ทันเลยค่ะ

ดิฉันต้องขอประทานโทษคุณภูวงกับคุณภังคีที่เอ่ยชื่อคุณทั้งสองเป็นแฝด ด้วยความที่มาๆหายๆ ไม่ได้ตามอ่านตลอดเพราะอ่านไม่ทัน เลยสรุปกับตัวเองไป ขอประทานโทษนะคะ ไม่ได้ตั้งใจจะล่วงเกินผู้ใหญ่เลยจริงๆ

ซิด ชาริสส์สวยไปหมดทุกส่วนเลยนะคะ ดิฉันไม่ได้เซียนหนังคลาสสิคหรอกค่ะคุณเทาชมพู ประมาณยุค 1950 หรือ 60 เนี่ยจะรู้จักเฉพาะที่ดังคับโลกอย่างคาซาบลังก้า โรมรำลึก เบรคฟาสต์แอททิฟฟานี่ เพราะติดมาจากคุณแม่ แต่นอกนั้นก็ไม่ค่อยรู้จัก แค่เคยเห็นแต่ชื่อและรูป ไม่เคยรู้อะไรมากกว่าชื่อและรูป ไทโรนนี่เคยเห็นชื่อมาตั้งแต่เด็กๆ เพราะเคยติดสามเกลอของคุณป. อินทรปาลิตอย่างงอมแงม เออรอล ฟลิน เพราะเธอเป็นต้นแบบของท่านชายพจน์

บทชมนางของคุณภูวงเพราะอีกแล้วนะคะ เอาอีกค่ะ....เอาอีก Encore.....Encore
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 10:49

วิศวฯ แสดงฝีปากข้ามคณะให้อักษรฯหน้าแตกอีกแล้ว   ตอนนี้ Muses ประจำตัวดาราคงเข้าสิงคุณภูวงเต็มที่    อย่าเพิ่งออกนะคะเจ้าแม่ Muses

เคยเจอคุณอารีย์  นักดนตรี คิดว่าอายุเธอ ๗๐ แล้วนะคะ แต่รูปร่างยังระหง สวยสง่า  สมเป็นนางเอกในอดีต  

แต่ไม่รู้ว่าแม่หญิงเรไรเธอเคยได้ยินชื่อหรือเปล่า คิดว่าตอนแม่หญิงเกิด คุณอารีย์คงเลิกเล่นละครแล้ว

วันนี้เอาดารามาฝากคุณอ้อยขวั้นก่อน คือ Zsa Zsa Gabor(1916-    )

เธอเป็นนางงามฮังการีปี ๑๙๓๖ ก่อนมาเล่นหนัง กลายเป็นสาวเจ้าเสน่ห์ยุค ๔๐ และ ๕๐s  เล่นบทที่ออกไปทาง comedy หรือเพลง   มักจะได้แต่งชุดราตรีหรือชุดน้อยๆชิ้นอวดรูปร่าง  ทำผมแต่งหน้าเต็มที่   นอกจอเธอก็หรูหราซู่ซ่า ประดับเพชรพลอยเต็มตัวไม่ว่าไปงานไหน

ผลงานของซาซาก็งั้นๆ  ไม่ค่อยดังเท่าประวัติ ซึ่งเป็นเรื่องกล่าวขวัญเฮฮาปาร์ตี้มาตลอด    เธอแต่งงาน ๙ ครั้ง (ย้ำ ๙ ครั้ง)  ครั้งสุดท้ายแต่งกับเจ้าชาย  ทำให้เธอกลายเป็น Princess von Anhalt, Duchess of Saxony

ด้วยความที่เป็นผู้เชี่ยวชาญทางการแต่งงาน (จากประสบการณ์)  ซาซามีคำพูดเก๋ๆเอามาให้สัมภาษณ์มากมาย

ลองอ่านนะคะ

"To be loved is a strength. To love is a weakness."

"A man in love is incomplete until he is married. Then he is finished."

"As a woman, you have to choose between your fanny or your face. I chose my face."

"I have never hated a man enough to give his diamonds back."

When asked how many husbands she'd had, Zsa Zsa replied: "You mean, other than my own?"

"To a smart girl men are no problem - they're the answer."

"Macho does not prove mucho."

"Husbands are like fires. They go out if unattended."

"I am a marvelous housekeeper. Every time I leave a man I keep his house."

"Getting divorced just because you don't love a man is almost as silly as getting married just because you do."

"I don't remember anybody's name. How do you think the "darling'' thing got started?!"
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x072.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 11:06

ส่วนเลสลี คารองที่คุณพาฝันขอมา  เคยดูหนังของเธอทาง TCCN  หลายเรื่องอย่าง An American in Paris(1951) Lili (1953) Gigi (1958)

เป็นสาวลูกครึ่งฝรั่งเศส - อเมริกัน    สิ่งที่ทำให้เธอดังระเบิดคือฝีเท้า  เป็นแดนเซอร์ทั้งบัลเล่ต์และโมเดินแดนซ์     เธอได้เต้นคู่กับเฟรด แอสแตร์ ใน Daddy Long Legs(1955)

เลสลี่ไม่สวยอย่างซิด ชาริสส์    แค่หน้าตาธรรมดาๆน่าเอ็นดู    มักได้รับบทเด็กสาวกำพร้าหน้าซื่อๆ ไร้เดียงสาแต่เต้นระบำเก่ง  ก็เล่นอะไรไม่ห่างจากตัวเธอละค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x073.gif'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 23 ม.ค. 02, 11:13

มาทำลิ้งค์ให้ดูภาพคนสวยทั้งหมด สำหรับคนที่เข้ามานานๆที จะได้ไม่พลาด

http://www.vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?ooc=3&dtn=dtn5&ID=RW931&OrderBtn=OK+' target='_blank'>http://www.vcharkarn.com/snippets/board/show_message.php?ooc=3&dtn=dtn5&ID=RW931&OrderBtn=OK+

คุณภูวงกำลังคึกคักอยากชมโฉมสาว    ไฟคงยังไม่มอดง่ายๆ

เมื่อวานขอสาวตาคม    ดิฉันย้อนกลับไปเปิดโฟลเดอร์ดู

ก็เจอสาวตาคมเข้าคนหนึ่งจริงๆ สมใจคนขอ

แต่ยังไม่บอกชื่อละค่ะ

รอคุณสามหนุ่ม และคุณพาฝัน

และหนุ่มสาวรุ่นหลัง อย่างคุณนกข คุณนนทิราและคุณอ้อยขวั้น

มาช่วยกันดู   จะจำได้หรือไม่  

ส่วนแม่หญิงและคุณแจ้งน่ากลัวจะเกิดไม่ทัน  

ต้องขอคุณน้าคุณอามาช่วยอีกแรง

ใครเอ่ย?
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW931x074.jpg'>
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์