เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 19519 ดาราฮอลลีวู้ด ที่ฉายแสง ณ วันนี้
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 18 ม.ค. 02, 13:21

ขอบคุณคุณเทาชมพูครับ ได้ดูภาพเจนนิเฟอร์แล้วหายปวดหัวเป็นปลิดทิ้งเลย ผมเคยดูเธอแสดงในเรื่องยู-เทิร์นเรื่องเดียว อย่างนี้ต้องหา The Cell กับ The Wedding Planner มาดูตามคำแนะนำของคุณยาตราบ้างแล้วล่ะครับ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 18 ม.ค. 02, 15:58

รูปเจนนิเฟอร์ โลเปซในความเห็นที่ 42 ดูคล้ายๆแอนเจลิน่า โจลี่เลยนะคะ

เอารูปแอนเจลิน่ามาแปะให้เทียบค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x046.jpg'>
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 18 ม.ค. 02, 16:22

เจสสิก้า แลงจ์ เกิดเมื่อวันที่ ๒๐ เมษายน 1949 ที่รัฐมินเนโซต้า เริ่มเข้าสู่วงการครั้งแรกด้วยการรับบทหญิงสาวที่ถูกคิงคองจับไปเป็นตัวประกัน (ฮา..) ใน King Kong (1976) ซึ่งทำให้เธอโดนวิจารณ์ว่าเป็นดาราหญิงที่ขายรูปร่างมากกว่าความสามารถ ผลงานถัดมาของเธอคือ All That Jazz (1979) และ The Postman Always Rings Twice (1981) ก็ยังคงไม่ได้รับการกล่าวถึงในแง่ดีกว่าเท่าใดนัก (ทั้งสามเรื่องต่างก็เป็นหนังเก่าที่นำมาสร้างใหม่ทั้งหมดครับ) จนในปีถัดมาคือปี 1982 แลงจ์ก็ได้พิสูจน์ให้เห็นความสามารถทางการแสดงของเธอเป็นครั้งแรก ด้วยการได้เข้าเสนอชื่อชิงออสการ์สองสาขาในปีเดียวกันคือ สาขานักแสดงนำหญิงจาก Frances (1982) และสาขานักแสดงสมทบหญิงจาก Tootsie (1982) เธอได้เข้าชิงออสการ์อีก ๔ ครั้งในสาขานักแสดงนำหญิงทั้งหมดจาก Country (1984), Sweet Dreams (1985), Music Box (1989) และ Blue Sky (1994) ซึ่งเรื่องสุดท้ายนี้เธอคว้าออสการ์ตัวที่สองไปได้ครับ

ขอแนะนำให้ไปหาเรื่อง Music Box มาดูกันนะครับ เรื่องนี้เธอเล่นเป็นทนายความที่ค้นพบความจริงว่าพ่อของตนเองเป็นนายทหารนาซี เธอจะตัดสินใจอย่างไรระหว่างสายเลือดกับความยุติธรรม… สำหรับผลงานเรื่องอื่นๆของเธอที่น่าสนใจคือ Cape Fear, Rob Roy และ Titus ครับ

ส่วนชีวิตคู่ของเธอกับแซม เชพเพิร์ด คาดว่าจะยังอยู่ดีมีความสุขนะครับ เพราะไม่ค่อยได้ยินข่าวระหองระแหงอะไรกันมากนัก ไม่เหมือนดาราหนุ่มสาวยุคใหม่ รักกันได้ไม่ทันไรก็เลิกกันเสียแล้ว…ยกตัวอย่างคุณเจนนิเฟอร์ โลเปซนี่แหละครับ รักๆเลิกๆมาหลายคนแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 18 ม.ค. 02, 16:27

หน้าด้านตรงของเจนนิเฟอร์ โลเปซค่ะ  ดูเป็นสาวเมกซิกัน
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x048.jpg'>
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 18 ม.ค. 02, 16:42

ตอนต้นๆของกระทู้ ติดค้างเกี่ยวกับข้อมูลรางวัลออสการ์เรื่อง Out of Africa (1985) ว่าได้เข้าชิงกี่รางวัล คำตอบคือ ๑๑ รางวัลครับ แต่ได้ไปทั้งหมด ๗ รางวัลคือ ๑. ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม ๒. ผู้กำกับยอดเยี่ยม-ซิดนี่ย์ พอลแล็ค ๓.บทภาพยนตร์ดัดแปลงยอดเยี่ยม ๔. กำกับภาพยอดเยี่ยม ๕. ดนตรีประกอบยอดเยี่ยม ๖. กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม และ ๗. บันทึกเสียงยอดเยี่ยม

ส่วนที่พลาดรางวัลไปนั้นมี ๑. นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม-เมอริล สตรีพ ๒. นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม-เคลาส์ มาเรีย แบรนดาวเออร์ ๓.ลำดับภาพยอดเยี่ยม และ ๔. ออกแบบเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยมครับ
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 19 ม.ค. 02, 23:06

เจนนิเฟอร์ โลเปซ ติด 1 ใน 10 ใน Sexiest woman O' the year poll ด้วยค่ะ  ใครเป็นแฟนขนานแท้ก็ไปให้กำลังใจเธอได้ที่เวบของฮอลลีวู้ดนะคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 21 ม.ค. 02, 10:45

ก็น่าหรอกค่ะคุณอ้อยขวั้น  เห็นเธอแต่งชุดนี้ถือไมค์ ก็เหลือกินแล้ว
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x051.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 21 ม.ค. 02, 11:54

ไม่เคยเห็นภาพดาราฮอลลีวู้ด สวมเสื้อคอกระเช้า นั่งพับเพียบ พนมมือ  เพิ่งเจอเข้าเลยเอามาให้ชมกันค่ะ

นั่งแบบนี้ สาวไทยตามหน้าปกนิตยสารผู้หญิงเล่มละ ๘๕ บาท  ไม่เคยนั่ง  

แต่คอเสื้อแบบนี้ ิไม่ควรจะเข้าวัดก้มลงกราบพระสงฆ์  หลวงพี่จะต้องปลงอาบัติเปล่าๆ

เธอคือ Rachel  Weisz (อ่านว่า ไวซ์)  นางเอกหนัง Mummy เป็นสาวอังกฤษ  เรียนวรรณคดีจาก U of Cambridge เชียวนะคะ  

คุณจ้อกับคุณเปี้ยวเคยเดินสวนทางกันไปมา หรือเคยขอเดทเธอหรือเปล่าคะ?
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x052.jpg'>
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 21 ม.ค. 02, 17:19

โอ๊ะโอ! ขืนสวมชุดอย่างหนูราเชลไปวัด  ยังไม่ทันออกจากบ้านก็มีหวังคุณยายฟาดด้วยก้านมะยมลายเป็นแมวคราวแน่ๆ เลยค่ะ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 07:28

อื้อ ฮือ แค่สองรูปบนนี่ก็ตาสว่างเลย แม่คุณเอ๋ย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 07:33

ขอบคุณ คุณยาตรามากครับ สำหรับเรื่องเจสสิก้า   ผมยังมีคำถามเกี่ยวกับดาราสาวที่มีความสามารถอีกหลายคนในยุค๘๐ แต่เกรงใจคุณเทาชมพูกับคุณยาตรา  รอดูตามไปเรื่อยๆก่อนแล้วกัน
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 07:42

เห็นชุดของเจนนิเฟอร์แล้วผมคงหูอื้อไม่ได้ยินเสียงร้องเพลงของเธอหรอกครับ เฮ้อ กลัวหลานๆของผมเห็นดีเห็นงามกับชุดแบบนี้จัง
ขอบคุณสำหรับเรื่อง เจสสิก้าด้วยเช่นกันครับคุณยาตรา
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 08:39

บางชุดของเจนนิเฟอร์ ในมิวสิควิดีโอ ยิ่งกว่านี้อีกค่ะ อย่าว่าแต่หนุ่ม ๆ จะหูอื้อตาลาย สาวอย่างแม่หญิงยังตาค้างมาแล้ว
เพื่อนฝูงก็ชอบกันนะคะ แต่คงนำมาแต่งเดินถนนไม่ได้

คุณยาตราคงกำลังไปค้นข้อมูลแน่เลย เงียบหายไปสองวันแล้ว
มิตรรักแฟนภาพยนต์ ตั้งตารอกันหลายรายเชียวค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 11:38

เมื่อคืนดูรายการมอบรางวัลลูกโลกทองค่ะ  

พยายามมองหาคนหล่อคนสวยถูกใจมาโพสต์รูปในนี้   เห็นเจนนิเฟอร์ คอนเนลลี่ ที่คุณนนทิราโพสต์ในอีกกระทู้ด้วยค่ะ

มีอีกคนหนึ่งเป็นพิธีกรหญิง จำชื่อไม่ได้ซะเฉยๆ หน้าเข้มคม ผมยาวดำ เธอสวมชุดผ่าด้านหน้าลงมาถึงเอว  

ในช่วงขอเวลานอก    เอาภาพอีหนู Alicia Silverstone มาให้พี่ชายพี่สาวดูไปพลางๆ

เคยดูเธอเล่น Blast from the Past คู่กับแบรนดัน เฟรเซอร์ พระเอก Mummy น่ารักแบบวัยรุ่น
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x058.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 22 ม.ค. 02, 11:41

มาถึงรูปนี้ หนูเอลิเชียเป็นสาวซะแล้ว  สวมชุดที่หลานๆคุณภังคีคงจะถูกห้ามแน่
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x059.jpg'>
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์