เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 19512 ดาราฮอลลีวู้ด ที่ฉายแสง ณ วันนี้
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

เมื่อ 01 ก.พ. 02, 06:10

เป็นเพราะพบว่ามีขาประจำชอบดูรูปดารา  
คุยกันได้นาน  ทำให้ดิฉันเปิดกระทู้ดารามาได้เรื่อยๆหลายกระทู้แล้ว
/>
ประกอบกับเกิดความฮึกเหิมที่ได้คุณยาตรามาเป็นกำลังสำคัญ  
เล่าเรื่องดาราได้ละเอียดยิบ ราวกับหนังสือStar Pics มาเอง
/>
และเจ้าเก่าอย่างคุณนกข.คุณฝอยฝน แม่หญิงเรไร คุณ B
ก็แวะมาเยือนในบางครั้ง

เพื่อสะดวกแก่การค้นหาในภายหลัง
ดิฉันจึง

แยกมาตั้งหัวข้อใหม่

สำหรับ ดาราในวันนี้
ทั้งหญิงและชาย

ใครอยากได้รูป
หรืออยากคุยเกี่ยวกับดาราฮอลลีวู้ดในปัจจุบัน ก็มาคุยกันที่นี่ได้เลยค่ะ
/>
ประเดิมด้วย Meryl Streep ตามคำขอของคุณ B

ส่วนประวัติ  
กำลังรอคุณยาตราอยู่นะคะ
src='http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x000.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 13 ม.ค. 02, 12:23

Meryl กับคลิ้นท์ อีสวู้ด ใน Bridges of Medison County
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x001.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 13 ม.ค. 02, 12:26

เมอริล เมื่อยังสาว
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x002.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 13 ม.ค. 02, 12:28

เมอริล   และสาวในชุดลูกไม้ดำ เข้าใจว่าเป็นแคธเธอรีน เดอเนิฟ  ใช่หรือเปล่าคะคุณยาตรา
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x003.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 13 ม.ค. 02, 12:31

รูปนี้เมอริลเก๋มากค่ะ ดิฉันชอบมากที่สุด
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW924x004.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 13 ม.ค. 02, 17:52

ดิฉันหายไปนาน กลับมาเจอคุณเมอริล นักแสดงที่เลียนสำเนียงต่างๆได้เหมือนจนคนดูไม่แคลงใจเลย เสียงพูดของเธอจากเรื่อง Out of Africa ยังติดหูอยู่จนทุกวันนี้ นึกถึงทีไร ก็ยังได้ยินเสียงเธอผุดขึ้นมาทุกครั้ง ชอบเสื้อผ้าของเธอในเรื่องนี้ด้วยค่ะ ความจริงชอบหลายอย่างในเรื่องนี้ เพลงประกอบ ทิวทัศน์ การตัดต่อ Cinematography (ต้องขอประทานโทษ ดิฉันนึกไม่ออกว่าคำนี้ภาษาไทยเรียกว่าอะไร)

ชอบรูปหน้าปก Mirabella มากเช่นเดียวกับคุณเทาชมพูค่ะ เห็นนิตยสาร Mirabella แล้วคิดถึงจริงๆ ดิฉันเคยชอบมากสมัยที่ยังพิมพ์อยู่ เหมือนกับจนบัดนี้แล้วก็ยังอดคิดถึง ลลนา และสตรีสาร ไม่ได้
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 13 ม.ค. 02, 21:40

สวัสดีค่ะ ดีใจที่เจอกันอีกครั้งค่ะ คุณนนทิรา  ว่างๆเข้ามาคุยกันอีกนะคะ
เจอคำพูดของเมอริล  เห็นเข้าท่าดี   ถ้าคุณ B กำลังเรียนหนัก  อาจจะได้กำลังใจบ้างนะคะ
"...but there’s always the knowledge, and this is from experience, that the work itself is the reward, and if I choose challenging work, it’ll pay me back with interest. At least I’ll be interested, even if nobody else is. That choice, between the devil and the dream, comes up every day in different little disguises. I’m sure it comes up in every field of endeavor and every life. My advice is to look the dilemma in the face and decide what you can live with."
Meryl Streep
ยาตรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 14 ม.ค. 02, 05:02

อึ้งและทึ่งกับรูปใน คห.๓ ครับ ผมไม่เคยเห็นมาก่อนเลย ส่วนสาวในชุดลูกไม้สีดำคือแคทเธอรีน เดอเนิฟแน่นอนครับ (ทำบุญด้วยอะไรก็ไม่ทราบ…แก่แล้วแต่ก็ยังสวย) ส่วนคนที่ยืนอยู่คืออดีตมิสซิสทอม ครูซ-นิโคล คิดแมน และอีกคนก็คืออดีตหวานใจแบรด พิทท์-กวินเน็ธ พัลโทรว์ (เทียบรุ่นได้อย่างเต็มภาคภูมิจริงๆ) สำหรับประวัติของเมอริล ต้องขอเวลาไปค้นก่อนนะครับ เพราะเธอก็เป็นคนโปรดของผมเหมือนกันครับ ผมชอบเธอเป็นเรื่องแรกจาก Out of Africa เหมือนคุณนนทิรานะครับ ส่วนคำว่า Cinematography นั้นเท่าที่ผมเข้าใจก็คือการกำกับภาพครับ เรื่องนี้ได้รับออสการ์ภาพยนตร์ยอดเยี่ยมประจำปี 1985 นะครับ (ส่วนจะกี่รางวัล และอะไรบ้างต้องขอไปค้นก่อนครับ) จำได้ว่าผมไปดูหนังเรื่องนี้ที่โรงภาพยนตร์ฮอลลีวู้ด สี่แยกราชเทวี สมัยที่เป็นโรงใหญ่ๆยังไม่โดนทุบกลายเป็นฮอลลีวู้ดสตรีทเหมือนในปัจจุบัน แล้วบรรยากาศของโรงก็เอื้อให้การดูหนังเรื่องนี้เต็มอิ่มมากเลยครับ น่าเสียดายที่ปัจจุบันคนส่วนใหญ่หันไปใช้บริการพวกโรงมัลติเพล็กซ์กันเสียแล้ว โรงแบบเดี่ยวจึงถูกทุบทิ้งไปจนแทบไม่เหลือแล้ว ยกเว้นสยามกับสกาล่าเท่านั้น (แต่คนก็ไปดูกันน้อยมากแล้วครับ) เอ..อยู่ๆมารำพึงรำพันเรื่องโรงหนังได้ไงก็ไม่ทราบ แล้วจะไปประวัติของเมอริลมาเล่าให้ฟังนะครับ
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 14 ม.ค. 02, 08:33

เมื่อสองสามปีที่แล้วนี้ ได้อ่าน The Bridges of Medison County  ค่ะ   โดยไม่ทราบมาก่อนว่า เรื่องนี้ถูกนำไปสร้างเป็นภาพยนต์  และหลังจากนั้นก็ไปพบวีดีโอหนังเรื่องนี้เข้าโดยบังเอิญอีก  นับเป็นการได้รู้จัก เมอริล สตรีพ และ คลิ้นท์ อีสต์วู๊ด เป็นครั้งเแรก   ดูแล้วต้องบอกได้คำเดียวว่า  ทึ่งมาก   ดาราสูงวัยขนาดนี้รับบท พระเอกนางเอกที่กลมกลืนกับบท  และแสดงได้ดีมาก ดูตั้งแต่ต้นจนจบ ดูด้วยความประทับใจ  เนื้อหาของเรื่องก็ซาบซึ้งเหลือเกิน  โดยเฉพาะจบ ที่พระเอกกับนางเอกขับรถแยกจากและพรากกันไปตลอดชีวิต
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 14 ม.ค. 02, 12:32

รอข้อมูลจากคุณยาตราด้วยครับ
ผมชื่นชมเมอริลเช่นกัน แต่รู้เรื่องเธอน้อยมาก
คิดถึงโรงหนังฮอลลีวู้ด มีอยู่พักหนึ่งเขานำหนังย้อนยุคมาฉาย พวกผมยังเรียนปริญญาโทพอดี จับจองดูกันทุกโปรแกรมเลยครับ แล้วก็กลับไปค้างกันที่คณะต่อช่วงนั้นสนุกจริงๆ ดีทีไม่เพลินจนเรียนไม่จบ
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 14 ม.ค. 02, 23:38

Thank you so much ka Khun Taochompoo.
I first saw Meryl and impressed with her starring from Out of Africa ka. After that Kramer vs. Kramer, which I saw on cable T.V., made me really love her. (If I remember it correctly both Meryl and Dustin Hoffman won their Oscars from this dramatic movie.)
Maeying Rerai ka, I also love Meryl from "The Bridges of Madison County" because not only of her great acting, but she also reminded me my mom ka. (I and my sister agreeded that our mom really looked like Meryl in this movie.) However, I did not like the idia of choosing Clint Eastwood as Robert Kincaid since it was hard to believe that this old man was attractive until Francesca fell in love with him!
B
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 14 ม.ค. 02, 23:56

Before Khun Yatra comes back, followings are Meryl's works as I recall na ka.

Kramer vs. Kramer (with Hoffman), Out of Africa (Redford), The Deer Hunter, Death Becomes Her (Bruce Willis and Goldie Hawn), She Devil, Heartburn, River Wild, Before and After, One Through Thing (Renee Zellwegger).
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 15 ม.ค. 02, 08:57

ต้องแอบกระมิดกระเมี้ยนมาดูกะเขาด้วยแต่คงคุยอะไรไม่ได้เล้ย ถอยมานั่งตาแป๋วกะเขานอกวงซะละมั้งคุณภาธรเอ๋ย
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 15 ม.ค. 02, 09:40

พี่ B คะ  
ตอนแรกที่ดู "The Bridges of Madison County"  นั้น  แม่หญิงก็ไม่ปลื้มโรเบิร์ต คินเคต เหมือนกันค่ะ  เพราะคลิ้นท์
อีสวู๊ด  ดูแก๊แก่  แถมไม่หล่ออีกต่างหาก  แต่พอดูไปสักครึ่งเรื่อง ก็เริ่มรู้สึกว่า ผู้ชายคนนี้บุคลิกดี อบอุ่น แต่มีอิสระ เป็นตัวของตัวเอง  แบบนี้แหละที่ ฟรานเชสก้าหรือผู้หญิงอื่น ๆ น่าจะรักได้ไม่ยาก

เป็นหนังที่ชอบเนื้อเรื่อง และต่อมาจึงทำให้ติดตามชอบ
นางเอกต่อไปอีกค่ะ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 15 ม.ค. 02, 12:48

ถ้าผมถามถึง เจสซิกา แลงก์ นี่จะอยู่กระทู้นี้ได้มั้ยครับ
อ้อ แดเนียล เดลูอิส  ละครับหลังๆไม่เห็นผลงานเขาเลย
ผมชอบดาราที่ข้ามมาจากเกาอังกฤษอยู่หลายคนเชียวแล้วจะค่อยๆถามถึง
หน้า: [1] 2 3 ... 7
  พิมพ์