เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 19120 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 10:01

ด้วยความสวยใสไร้ที่ติ ราวกับเทพธิดานี่เอง    วิเวียน ลีห์ก็เลยได้ถ่ายแบบเป็นเทพธิดาเอาจริงๆ

ในภาพนี้เธอแสดงแบบเป็น Aurora หรืออุษาเทวี เทพธิดาแห่งรุ่งอรุณของกรีก

ถ้าภาพเฉิ่มไปหน่อยสำหรับปี ๒๐๐๒ ก็อย่าเพิ่งว่ากัน  

สมัยค่อนศตวรรษก่อนนี้เขาถือว่าสวยแล้วค่ะอ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x045.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 10:41

วิเวียน มีปากแก้มคิ้วคางได้สัดส่วน พริ้มเพรา

ยิ่งกว่าภาพวาด  

ขนาดภาพวาดตัวเธอยังสวยไม่เท่าเธอเลย
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x046.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 12:39

ผมยอมเฉิ่มเป็นคนแรกเลยครับ เธอสวยจริงๆ คิ้ว  ตา  จมูก  ปาก  รูปหน้า รูปวาดยังเก็บความหวานของเธอไม่หมดเลย
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 13:47

ผมอีกคนที่ยอมเฉิ่มเป็นคนที่สอง ตัดหน้าคุณภูวงกับคุณภังคีไปก่อนละครับ

ด้วยคำพรรณาความสวยของ วิเวียน ลีห์ ที่ว่า สวยสดใสไร้ที่ติ พริ้มเพรา ราวกับเทพธิดา สวยเศร้าหยดย้อย สวยจับใจ สำนวนเหล่านี้หาได้ยากในยุคปัจุบัน

ผมเห็นด้วยทั้งหมดอยากจะเพิ่มเติมว่า งามผ่องพรรณ ล้ำลาวัณย์  และสุดเฉลยคำชมครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 14:54

สำนวนคุณพาฝันยิ่งหาได้ยากหนักเข้าไปอีกค่ะ   พวกเรียนอักษรฯยังพูดไม่เป็นเลย

ภาพนี้ล้ำลาวัณย์  สุดเฉลยคำชม

เธอเล่นเป็นEmma Hamilton  ภรรยา Lord Hamilton รัฐบุรุษอังกฤษ?

ประวัติเป็นยังไงอาจจะต้องขอแรงหากันเอง จำได้แต่ว่าเป็นผู้หญิงดัง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x049.jpg'>
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 16:00

เห็นคววมงามของสาวยุคนั้น
แล้วสาวยุคนี้อายค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 20:17

...ทุกสตรีงามสรรพเมื่อดับไฟ...
(ดับไฟในโรงหนังน่ะครับ อย่าคิดมาก)
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 07:33

ตื่นเข้ามาได้พบภาพอุษาเทวีก็ทำให้เช้านี้สดใสจริงๆครับ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 07:39

เดื๋ยวคอยอ่านสำนวนลิเกของวิหยาสะกำนะครับ วันนี้อารมณ์ดีขนาดไปนั่งเขี่ยกลอนอยู่
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 07:43

เจ้างามจริง งามล้ำ เหนิอคำเอ่ย
เอื้อนเฉลย เชยชมเจ้าโฉมชวัญ
แสนผุดผาด หยาดฟ้า วิลาวัณย์
เหล่าเทวัญ หลงเพ้อ ละเมอครวญ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 07:53

คำชมของผมคงไม่มีความหมายเท่าไหร่
รอให้คุณเทาชมพูมาอ่านก่อน

ออสการ์สองตัวของวิเวียน จากเรื่องอะไรบ้างครับ
ผมกำลังสงสัยว่าคนสวยขนาดเธอยังอยู่ในข่ายที่ว่าคนสวยมักอาภัพไหมครับ เท่าที่เคยทราบชีวิตส่วนตัวของเธอไม่ถึงกับมีความสุขนัก
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 07:58

ขอแก้ตัวหน่อยครับ พบว่าพิมพ์ผิดหลายที่

เจ้างามจริง งามล้ำ เหนือคำเอ่ย
เอื้อนเฉลย เชยชม เจ้าโฉมขวัญ
แสนผุดผาด หยาดฟ้า วิลาวัณย์
เหล่าเทวัญ หลงเพ้อ ละเมอครวญ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 08:01

เห็นมั้ยครับ ลิเก๊ ลิเก แต่เธอได้ชื่อว่า"สวยจับใจ"จริงๆ  สมัยนี้รู้สึกจะสวยแบบจับฉ่ายกันแยะนะ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 08:48

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
คุณเทาชมพูครับ คลอเด็ท คอร์แบร์ที่เล่น It happened one night กับคล้าก  เกเบิ้ลอยู่ในบัญชีรายชื่อด้วยไหมครับ  ไม่ต้องลัดคิวหรอกครับ ผมจะรอดูตามลำดับได้ครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 10:58

วิเวียน ลีห์ได้ตุ๊กตาทองจากบทสคาเล็ตต์ โอฮาราใน Gone with the Wind

และบทแบลนช์ ดูบัวส์ ใน A Street Car Named Desire รถรางคันนั้นชื่อปรารถนา   คู่กับมาร์ลอน แบรนโด

เพิ่งเอามาฉายทางยูบีซีสองวันก่อนนี้เอง

เรื่องแรกเธอกำลังสวยสุด  รับบทสคาเล็ตต์ สาวลูกผู้ดีชาวใต้ที่หยิ่งทะนงในตระกูลและศักดิ์ศรี  แล้วหลงรักผู้ชายต้องห้ามคนหนึ่งมาจนเกือบจะจบเรื่อง

บทนี้เชือดเฉือนกับคล้าก เกเบิ้ล ตลอดเรื่อง  

เธอพัฒนาบทจากสาวน้อยในตอนเริ่มเรื่องมาจนเป็นสาวใหญ่มีลูกอายุหลายขวบในตอนจบ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x059.jpg'>
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์