เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 19083 เปิดกรุดาราคลาสสิกของฮอลลีวู้ด
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 11:52

Prisoner of Zenda เป็นหนังสืออ่านนอกเวลาของทางสายศิลป์อยู่สมัยหนึ่งด้วยใช่ไหมครับ
ที่นักเขียนท่านหนึ่งเอาไปอ้างถึงประเทศรูริตาเนีย? กับ ท่านเคานท์เดอนีโลเดอคางคา?ในนิยายดังของท่านน่ะครับ
ผมก็ชอบดูละครเวทีมากครับแม้จะไม่อิน เท่าคุณภาธร พอดีภังคีกับน้องสาวเราอีกหลายคนก็ชอบด้วยเลยต้องยกขบวนไปทั้งบ้านดูแล้วชอบมากบางทีต้องไปดูอีกรอบให้ความรู้สึกต่างจากการไปดูภาพยนตร์ซ้ำหลายๆครั้งครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 11:53

หารูป Stewart Granger ได้จากอีกเรื่องหนึ่งคิดว่าก็คงคล้ายๆกับในPrisoner of Zenda
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x031.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 12:06

ชนกันกลางอากาศพอดี  คุณภูวงกับดิฉัน  

ถ้าชอบดูละครเวที  ดู "อลหม่านหลังบ้านทรายทอง" หรือเปล่าคะ?

เคานต์นีโล เดอ คางคา ? ชื่อคุ้นๆแต่ยังไม่รู้จะไปหารูปที่ไหน    ดู Stewart Granger ไปพลางๆก่อนนะคะ

ไหนๆก็ค้นมาให้แล้ว เลยแถมฟรีภาพ Prisoner of Zenda สมัยหนังเงียบค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x032.jpg'>
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 12:16

ไปดูครับ แต่ไม่ชอบแนวนี้เท่าไร อยากดูเรื่องแบบคลาสสิกแบบละครเวทีของต่างประเทศ ไปดูงานทีไรต้องแอบไปดูทั้งๆที่ภาษาอ่อนแอแต่ชอบลีลาท่าทางของตัวละครครับ
พูดถึงละครที่โราละครกรุงเทพ น้องสาวของพวกเราเธอต้องไปดูหลายรอบยิ่งถ้าเปลี่ยนตัวกันด้วยชอบเอามาเม้าท์กันเองจนคุณป้าชักขวางว่าก็ไปดูมาด้วยกันไม่ใช่เหรอยังมาเล่ากันอยู่ด้าย
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 12:33

แต่ผมชอบครับ แนวคอมเมดี้แบบนี้ผมว่าถ้าเมืองไทยเขาจัดละครแบบที่คุณภูวงชอบทั้งโรงก็มีแต่คุณภูวงกับคุณภาธรแหละกอดคอกันไปดู ผมคงหลับไปแปดตระลบแล้ว(ผมอยู่ในวงเมาท์ของสาวๆด้วยครับ มันดีออก)  
บางทีดาราที่เล่นเขาก็"เล่น"กับคนดูด้วย สนุกมาก
สมัยที่เล่นที่มณเฑียรทองยิ่งสนุกครับ ผมเคยโดนดาราชาย(?)นางหนึ่งแต๊อํังเอาด้วย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 12:49

อ้าว ผมโดนพาดพิงด้วยหรือครับนี่
ผมชอบละครเวทีแนวเดียวกับคุณภูวงจริงๆด้วยครับ เคยมีโอกาสไปดูที่ลอนดอน ชอบจริงๆ
พวกโอเปราก็ชอบครับ ดูดัดจริตจังทั้งๆที่ไม่ค่อยกระดิกภาษาประกิตนักหรอก
ผมสงสัยว่าเจ้าดาราหนุ่มคนนั้นตาเขาเหล่หรือเปล่าตั้งใจจะแต๊ะอั๋งคุณภูวงดันไปโดนเอาคุณภังคี
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 13:00

วิเวียน ลีห์รูปที่คุณเทาชมพูนำมาให้ชมสวยจับใจมากครับ ผมชอบเธอเรื่องนี้มากที่สุด
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 13:04

เหมือนผมเลยคุณภาธร ผมชอบวิเวียนเรื่องวอเตอร์ลู บริดจ์มากที่สุด
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 13:06

ขอบคุณมากครับคุณเทาชมพู ยอดเยี่ยมอีกแล้ว Prisoner of Zenda ที่ผมดูเป็นปี ๑๙๕๒ ดังนั้น ดาราที่แสดงนำจึงเป็น Stewart Granger กับ Deborar Kerr ที่คุณเทาชมพูอุตส่าห์หามาให้ชมก่อนแบบลัดคิว  ที่เก่าไปกว่านั้น จะคอยคิวที่คุณเทาชมพูจะปล่อยออกมาทีละคนตามลำดับความเก๋า  ไม่ผิดหวังเลยครับ เป็นการเตือนความประทับใจครั้งกระโน้นได้ดี ส่วนสมัยที่เป็นหนังเงียบก็เป็นกำไรของผมที่ได้เห็น

คุณภูวง - คุณภังคี - คุณภาธรชอบดูละครเวทีแล้วยังเก็บมาเล่าได้ ทำไมไม่ลองเจือจานคนที่ไม่ค่อยได้ดูบ้างล่ะครับ คิดว่ามีคนคอยฟังอยู่ อย่างน้อยก็มีผมกับคุณเทาชมพู แต่อย่าเล่าให้ดังไปจนคุณป้าท่านได้ยิน ประเดี๋ยวท่านจะขวางเอาอีก
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 13:06

ย้ายพรรคซะเลยดีมั้ยคุณภังคี
ผมชอบเธอตอนเป็นแม่สกาเล็ต โอฮาร่ามากกว่าดูมีชีวิตชีวาจริงๆ
ผู้หญิงอาไร้สวยจับใจจริงๆด้วยนะ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 13:11

ตายแล้วเบลอขนาดเรียกชื่อตัวเอง
ต้องพักแล้วครับคุณพาฝันแล้วค่อยมาเล่าสู่กันฟังครับเรื่องละครเวทีนี่สนุกจริงๆนะ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 13:12

ต้องพักด้วยครับ มึนเหมือนกัน วันนี้ใช้เวลาเข้าเน็ตมากกว่าปกติไปเยอะเลย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 08:30

ด้วยความยินดีครับคุณพาฝันแต่ผมคุยไม่เก่งแล้วก็เริ่มไม่ค่อยจะถูก ต้องรอคุณเทาชมพู
ว่าแต่เราดูภาพที่เธอส่งมาแล้วค่อยๆคุยกันดีกว่ามั้ง เรื่องละครเวทีนี่ แหมอายจังครับ ไม่รักกันจริงไม่เล่าให้ใครฟังนะว่าชอบ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 08:36

น่าน ซี  ผมก็ว่าถ้าคุณเทาชมพูไม่เริ่มหัวข้อก็ไม่รู้จะคุยกันยังไง เมื่อวานก็เล่นเน็ตกันซะตาลายเลยครับ ภังคีแว่นหลุดไปเลย คงไปดูรูปเออซูลา ที่กระทู้ล่างมากไป
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 03 ม.ค. 02, 09:57

คุยอะไรก็ได้ตามสะดวกค่ะ  ดิฉันก็ไม่รู้จะเริ่มเรื่องไหนเหมือนกัน  

เอาเป็นว่าคุณภูวงกับคุณภังคีชอบเรื่องไหน เล่าเรื่องนั้นให้พวกเราฟังก่อนก็ได้

ระหว่างรอคำตอบก็เอารูปวิเวียน ลีห์มาโชว์ไปพลางก่อน

ถ่ายในงานรับออสการ์ค่ะ  นั่งคู่กับสามี   สวยสดใสในแบบของตัวเองค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW894x044.jpg'>
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์