เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
อ่าน: 7492 ปีใหม่นี้ ไปฉลองที่ไหนกันบ้าง
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 28 ธ.ค. 01, 14:16

จะรอดูคุณจ้อเฝ้าบ้าน เอ้ย..อยู่เป็นเพื่อนตอนปีใหม่ค่ะ
ฝนว่าคุณจ้อเก็บกระเป๋าเข้าที่เถอะค่ะ
ไม่ต้องไปไหนทั้งนั้น  อยู่เป็นเพื่อนกันตรงนี้แหละค่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 28 ธ.ค. 01, 15:51

ผมจำเลยที่หนึ่ง แม่หญิงจะลงโทษรุนแรงแค่ไหนครับ

จำคุกหัวใจตลอดชีวิต ฮืม
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 28 ธ.ค. 01, 23:48

คุณฝอยฝนให้อยู่เป็นเพื่อน ผมหรือจะหนีไปไหนได้
ว่าแล้วก็เก็บกระเป๋ายัดลงใต้เตียงตามเดิม

... นั่งรอสาวๆเรือนไทย ไหนบอกว่าให้้้อยู่เป็นเพื่อนกัน
แล้วหายไปไหนหมดก็ไม่รู้ หรือว่ามาหลอกกันเล่นให้เรารอเก้อ?
คุณฝอยฝนเธอปล่อยให้ผมมานั่งรอ...ล้อรอ รอจนคอแห้งไปหมดแล้ว
ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ดื่มน้ำฝนเย็นๆสักหนึ่งขัน ... เฮ้อ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 29 ธ.ค. 01, 03:05

คุณจ้อจัดการกับไก่งวงไปแล้วยังคะ  พี่เพิ่งมาเห็นเนี่ยะแหละค่ะ  เผื่อว่าเป็นไก่งวงของจริงที่กินได้ละก็  พอจะช่วยกันได้ค่ะ  แต่ถ้าเป็นโค้ดเวิร์ดละก็  ตัวใครตัวมัน เหอๆๆ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 29 ธ.ค. 01, 08:11

มีของขวัญมาปีใหม่ฝากคุณจ้อค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW886x034.gif'>
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 29 ธ.ค. 01, 13:15

เรื่องอะไรจะไปจับคนมาขัง  ปล่อยเข้าป่าไปให้หมดดีกว่า ให้ไปทำความเดือดร้อนให้สาวอื่นซะบ้าง ไม่งั้นก็รุมแกล้งแต่เราอยู่เรื่อย

ลงโทษด้วยการกักขังจำคุก  แม่หญิงว่าเป็นวิธีที่เสียเวลายาวนาน  แถมขังไปก็ไม่รู้ความประพฤตินักโทษจะดีขึ้นหรือเปล่า  และเดี๋ยวนี้ระบบก็ไม่ค่อยเข้ม  มีการลดหย่อนให้เป็นระยะ จำคุกยี่สิบปีแต่ติดจริง ๆ ไม่ถึงสิบ  หรือจำคุกตลอดชีวิต  ติดจริง ๆ ก็ไม่นานเท่าไรก็ออกมาเดินเล่นให้เห็นแล้ว

ถ้าเป็นคุกของแม่หญิง ไม่มีระยะสั้นระยะยาว  และไม่มีระบบลดโทษค่ะ  
ถ้าติดก็คือ  "ขังลืม"  สถานเดียว

แล้วมันเรื่องอะไร  มาแย่งกันเป็นจำเลยที่หนึ่ง เสนอตัวรับโทษกันเป็นแถว ๆ  ทั้งคุณจ้อ คุณแจ้ง คุณ นกข.
จำเลยที่หนึ่งน่ะข้อหาหนัก  โทษประหารชีวิตนะคะ
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 29 ธ.ค. 01, 22:03

ปีใหม่นี้ไม่ได้ไปเที่ยวไหนหรอกค่ะ  แม่หญิง คงอ่านหนังสือ  กับเล่น อินเตอร์เน็ต อ่านกระทู้ต่างๆ  และก็คุยกับแม่หญิง ทางmsn เช่นเคยแหละค่ะ
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 29 ธ.ค. 01, 22:18

อิ อิ พิมพ์ผิดไปนิดหนึ่งค่ะ     จะบอกว่าคุยกับเพื่อนๆทาง msn น่ะค่ะ        และคอยอ่านกระทู้ของแม่หญิงที่เรือนไทยนี่แหละค่ะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 30 ธ.ค. 01, 09:13

Thank you very much krab khun ฝอยฝน... ยิ้ม

Dear แม่หญิง,

... แม่หญิง ใจร้าย You want to leave me alone in the Jungle.

Do you want to see me eaten by the tigers?

To Pi' พวงร้อย, I just put ไก่งวง into the oven for 5 hours.

It was excellent, I ate them all ... of course with the eggs salad! 555
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 30 ธ.ค. 01, 21:59

ผมว่าเดี๋ยวนี้คุณจ้อพัฒนามุขขี้นเยอะ เริ่มมีลูกล่อลูกชน   ผมว่าแม่หญิงปล่อยเข้าป่าน่ะดีแล้วครับ ให้เสือคาบไปเลย จะได้ลดคู่แข่งให้น้อยลงไปคน

ส่วนผมยินดีรับโทษประหาร แต่ขออย่างเดียวว่าต้องถูกประหารด้วยมือแม่หญิงเท่านั้น
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 31 ธ.ค. 01, 11:10

มดมาแล้วค่ะ  ยุงก็ชักชุมด้วย

คงจะต้องส่งท้ายปีเก่าด้วยไบก้อนกระป๋องโตๆ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW886x040.gif'>
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 31 ธ.ค. 01, 13:19

ขอบคุณคุณแม่เทาชมพูค่ะ ที่มาช่วย  
แต่ไม่รู้ว่าไบกอนสามกระป๋องจะเอาอยู่ไหม  
มด ยุงแถวนี้วิชาเยอะ ทางที่ดีควรเรียกเทศบาลมากำจัดแหล่งน้ำเสียแถวนี้ด้วยดีกว่า น้ำจะได้ไม่เน่า ก่อให้เกิดแหล่งเพาะพันธุ์ยุงได้อีก

สำนวนคุณแจ้ง เหมือนหนังไทยและในนิยายเก่า ๆ
นับว่าเป็นนักอนุรักษ์ดีเด่น  แต่เปลี่ยนบ้างก็ได้นะคะ
ขอประโยคใหม่ที่ไม่ซ้ำ  แต่ให้ความในใจเหมือนเดิม

เห็นด้วยว่าคุณจ้อพัฒนาขึ้นเยอะ  มุขร้ายขึ้น
แต่คงไม่ได้ไปเรียนเพิ่มจากไหน คงเจริญรอยตามรุ่นพี่แถว ๆ นี้น่ะแหละ  
รุ่นพี่ดี รุ่นน้องก็ดีตาม

วิงเวียนทั้งกับสำนวนหนุ่ม ๆ  และกลิ่นไบกอนเหลือเกิน
ไม่ไหวแล้ว  ขอลาไปนอนพักค่ะ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 02 ม.ค. 02, 23:14

มดหนุ่มขอตอมดอมดม
ขนมเรไรปีใหม่
หวานหอมเกินหักห้ามใจ
ไบก้อนฉีดไป - ไม่กลัว

ฟุ่ด - -
(มดหนุ่มชักแหง็กๆ ตาตั้ง ตายด้วยความตะกละจนลืมตัว (สม...) ก่อนตาย กระเสือกกระสนเพ้อออกมาได้ประโยคหนึ่งว่า -)

"ฉันตาย โดยปราศจากคนที่รักฉัน แต่ฉันก็อุ่นใจที่ได้มีคนที่ฉันรัก ... แหง็กๆ"
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 01:06

ผมไม่ได้เข้ามากระทู้นี้หลายวัน เนื่องจากรอให้กลิ่นใบก้อนจางลงซักหน่อย และให้ยุงทั้งหลาย สิ้นอายุขัยกันไปก่อน  ไม่ทราบว่าขณะนี้แม่หญิงได้บรรเทาอาการคลื่นเหียนวิงเวียนแล้วหรือยัง ถ้าค่อยยังชั่วแล้วก็โปรดแสดงตัวด้วย มิฉะนั้น ผมจะถือว่าอาการวิงเวียนที่เกิดขึ้น เป็นผลจากการที่ผมชวนแม่หญิงเรไรไปหลบฝนในกระท่อมร้าง มิได้มีสาเหตุเกิดจากสำนวนของผมและกลิ่นใบก้อนแต่อย่างใด  ถ้าเป็นดังนั้นจริง ผมก็ขอแสดงความรับผิดชอบ โดยการส่งขันหมากไปสู่ขอกับแม่ยายเป็นการด่วนครับ
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 04 ม.ค. 02, 01:20

เฮ้ย!
เล่นจู่โจมยังงี้เลยเหรอ?

ขอนอกเรื่อง คุณแจ้งครับ ขอบคุณที่ส่งการ์ดอวยพรปีใหม่มาให้ผมพร้อมจดหมายฉบับยาวมาทาง e-mail  แต่อ่านออกแต่การ์ดครับ ตัวสารอิเล็กทรอนิกส์ (น่าเรียก "วิชชุสาร"  เนอะ) ที่ส่งมาด้วยกันอ่านไม่ออกเลยครับ กลายเป็นเครื่องหมายประหลาดๆ ทั้งไฟล์เลย

ขอบคุณในคำพรและขอให้สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์