เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์  
อ่าน: 18434 คนสวยในโลกมายา(๒)
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 06:56

คุณภาธรช่วยตอบเรื่องบอนนี่แอนไคลด์แล้ว ชอบเครื่องแต่งกายของเรื่องมากครับ  ในเมืองไทยตอนที่หนังเรื่องนี้มาฉายเป็นยุคที่ผู้หญิงเลิกนุ่งกระโปรงสั้นมานุ่งกระโปรงมิดี้กัน สวยดี
คุณเทาชมพูครับ ถูกแล้วครับพวกเราหมายถึงท่านปิยะฯครับ เราไม่ได้ออกความเห็นเองแต่พระสหายของท่านเคยแอบเล่าให้คุณป้าของเราฟังน่ะครับ
ส่วนพอเจตน์นี่เราสรุปด้วยตาของเราเอง คุณเทาชมพูใบ้อีกนิดซีครับว่ารูปนั้น(ท่านชายกลาง)มาจากภาพยนตร์เรื่องไหน ภูวงเขาเริ่มเกาปากตัวเองอีกแล้ว
แหมใครจะสวยคลาสสิกเหมือนคุณป้าออเดรย์ของคุณภาธรเล้า
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 07:02

พ่อรูปหล่อคนแรกผมไม่ทายนะครับเพราะเคยเอ่ยชื่อเขาในกระทู้ก่อนแล้ว แต่คนที่สองนี่สิ แหม ขอความมั่นใจบอกใบ้ชื่อหนังที่เขาเล่นนิดนึงครับ
คุณป้าอินกริดของผมเธอก็สวยนานนะ ผมขอเปรียบเธอเป็นดอกคัทลียาแข็งแกร่ง สง่า สวยนาน
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 07:08

เอ๊ะๆ ไหงมาแซวคนสวยของผมล่ะ เออแต่โซเฟียของคุณภังคีก็สวยนานครับ เอาเป็นว่าเราสามคน ตาถึงนะ
ชักจะคุยกันเซ็งแซ่อีกแล้วเดี๋ยวคุณเทาชมพูเอาไม้บรรทัดมาให้คาบหรอก
คุณภูวงคิดจวนจะออกแล้วหรือครับ ผมก็รอเฉลยอยู่นี่แหละ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 09:17

อือม์   ท่านปิยะรังสิต ทรงมีเชื้อสายยุโรปอยู่ครึ่งหนึ่ง   ตอนหนุ่มๆคงจะงามแบบฝรั่งนะคะ  ดิฉันก็หาพระรูปสมัยหนุ่มไม่พบเสียด้วย

งั้นเฉลยปริศนาภาพแรก   ดาราสูงใหญ่ นัยน์ตาคม หนวดเรียว  คนนี้เป็นพระเอกหนังประเภทย้อนยุคค่ะ   Errol Flynn  เล่นเป็นโรบินฮู้ด และกัปตันบลัด

เอารูปเขามาให้ดูอีกรูป
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW857x018.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 09:24

ดาราหนุ่มที่เป็นต้นแบบของคุณชายกลางแห่งบ้านทรายทอง เคยเล่นเป็นกัปตันนีโม เจ้าของเรือดำน้ำนอติสุส ในเรื่องใต้ทะเลสองหมื่นโยชน์ค่ะ

หรือ 20000 Leagues under the Sea ของบริษัทดิสนีย์

เอารูปมาให้ดู ทบทวนความจำ  คนที่ไว้เคราน่ะค่ะ ส่วนนายเสื้อลายนั้น Kirk Douglas

คุณนกข.ไม่ได้เข้ามาร่วมวงในกระทู้ดารา  คงไม่ค่อยสนใจหนังฮอลลีวู้ดเท่าไร   แต่ถ้าถามถึงงานของจูลส์ เวิร์น  น่าจะมานั่งกลางวงเล่าให้ฟังได้นะคะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW857x019.gif'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 09:27

ภาพปริศนาภาพนี้ เห็นเข้าคงร้อง อ๋อ กันหลายคน

ไม่ต้องกุมขมับเลยละค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW857x020.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 09:53

ท่านปิยะรังสิตเป็นโอรสของกรมพระชัยนาทนเรนทรหรือเปล่าครับ ผมเห็นพระรูปของท่านดูงามคล้ายๆชาวยุโรป เคยฟังเรื่องของท่านแล้วสงสารท่านมากเลยครับ
The sound of music  จำไม่ได้ก็แย่แล้วครับ(หมายถึงตัวผม) จูลี่แอนดรูว์เรื่องนี้สวยสู้แมรี่ ปอปปินส์ไม่ได้ แต่ชอบเรื่องมากครับ ยายหนูตัวเล็กสุดน่ะอายุเท่าผมพอดี
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 10:12

เจมส์ เมสันครับผม โป๊ะเชะเลย
คุยเรื่องThe  sound   of musicมั่ง
รู้สึกลูกสาวพระเอกคนที่หน้าตาคล้ายแขกชื่อแอนเจลลา คาร์ทไรท์จะอายุไล่กับพวกเราครับ เธอมาดังในบท เพ็นนีลูกสาวพระเอกเรื่องโลกพิศวงเป็นภาพยนตร์ทางทีวี
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 10:26

เอา A ไปเลยค่ะ  เจมส์ เมสันตัวจริงเสียงจริงค่ะ ที่เป็นภาพในใจของก.สุรางคนางค์ เมื่อสร้างคุณชายกลาง

ตอนหนุ่มๆเจมส์เป็นพระเอกมาดผู้ดีเก่า  หล่อขรึม  ไม่เคยเห็นบทเขาเล่นตลกเฮฮา  มักสวมสูทโก้ ไม่มอมแมมเป็นกรรมกร

สังเกตว่านักเขียนไทยในยุคคุณย่ายังสาว   มักมีภาพดาราฝรั่งเป็นแบบในใจเวลาสร้างพระเอกนางเอกไทยแท้  

เช่น "ลางรัก"  ของจุลลดา ภักดีภูมินทร์  (ม.ล.ศรีฟ้า ลดาวัลย์ )ก็มีศากุน  นางเอกไทยแท้ ลูกสาวหม่อมเจ้า  หน้าตากลับไปสวยเหมือนดาราหนังฝรั่ง  

จนในเรื่องคุณศากุนเธอมีชื่อเล่นว่า "ลิฟวี่" ซึ่งเป็นชื่อเล่นของดาราคนนี้

ใครพอนึกออกคะว่า ลิฟวี่ คือใครในโลกมายา?

(ดิฉันว่าภาพนี้สวยคล้ายๆแหม่ม คัทลียา นะ)
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW857x023.jpg'>
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 13:24

ฝน  ตามอ่านไม่ค่อยทันค่ะ
เพราะไม่คุ้นตาเลยค่ะ  แต่ก็พอจะเคยดูหนังรุ่นเก่า ทางทีวีบ้าง  แหม...แต่น่าเสียดายนะคะ  เพิ่งทราบข่าววันนี้เองค่ะ ว่า ทางเคเบิ้ล ทีวี  ที่เคยฉายหนัง เก่าๆ เหล่านี้ จะยกเลิกแล้วค่ะ  เปลี่ยนไปฉายการ์ตูนตลอด 24 ชม. แทน  
ช่างไม่เห็นใจคอหนังรุ่นเก่าบ้างเลยนะคะ  เอาใจแต่เด็กๆ  เฮ้อ.. เด็กที่ไหนจะตื่นมาดูการ์ตูนกัน 24 ชม. หรือ ตั้งใจจะหลอกเด็ก กลับมาดูการ์ตูนที่บ้านแทน ไปเที่ยวผับตอนกลางคืนคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 13:56

มาขยายความเพิ่มเติมเผื่อนึกออกค่ะ

เอาภาพลิฟวี่มาให้ดูอีกภาพ  กับคล้าก เกเบิล ใน Gone with the Wind  คงนึกออกแล้วนะคะว่าเธอคือใคร

คุณฝอยฝน  หมายถึงหนังเก่าของ UBC หรือคะ

ถ้าไม่มีหนังพวกนี้ว่าจะเลิกเป็นสมาชิกแล้วค่ะ หลังๆนี้มีแต่หนังซ้ำ  เป็นส่วนใหญ่
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW857x025.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 14:54

โอลิเวีย เดอ ฮาวิแลนด์ ครับ ขอตัดหน้าสองพี่น้อง คนเก่งมั่ง
ชายต๊อง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 16:42

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ   อาเทาชมพูครับ ชายส่งเมล์ไปหาอาเพราะมีเรื่องที่จะถามครับ ไม่ทราบว่าอาได้รับหรือยังครับ ชายขอความกรุณาตอบด้วยนะครับ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 27 พ.ย. 01, 19:13

ใช่ค่ะ คุณเทาชมพู
ทาง UBC มีหนังสือแจ้งมาให้ทราบค่ะ
สังเกต ดู เดี๋ยวนี้ช่อง อื่นๆ เริ่มมีหนังเก่าออกมาบ้างแล้วค่ะ  แต่ดูยังไม่เก่ามากค่ะ
วันก่อนได้ดูเรื่อง ที่ ร็อค ฮัดสัน เล่นค่ะ
แต่ยังไม่ถึงหนังขาว -ดำค่ะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 28 พ.ย. 01, 12:40

ดารารุ่นใหม่ที่ชอบมาก  ทั้งด้านความสามารถในด้านการแสดงที่คิดว่าหาตัวจับยากในรุ่นเดียวกัน  และเธอยังสวยมากคือ Cate Blanchett แห่งเรื่อง ERlizabeth I ค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW857x029.jpg'>
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7
  พิมพ์