เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
อ่าน: 18567 คนหล่อในโลกมายา
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 60  เมื่อ 13 ธ.ค. 01, 11:10

ดาราชายของฮอลลีวู้ดบางคนจนคราวทวด(ไม่ใช่ปู่) ก็ยังเล่นเป็นพระเอก  

ผิดกับดาราทีวีของไทยที่อายุสัก ๒๘ ก็ได้เล่นบทพ่อกันเป็นแถวแล้ว   ส่วนผู้หญิงอายุ ๒๒ ก็เตรียมรับบทแม่ได้เลย

อย่างดาราฮอลลีวู้ดคนที่เอารูปมาให้ดู   ท่านขึ้นไปเล่นบนสวรรค์นานแล้วค่ะ  รายนี้เป็นพระเอกจนตาย

ฮอลลีวู้ดเรียกว่า The Duke ส่วน The King คือเอลวิส เพรสลีย์

ท่านดยุคเล่นจริงเล่นจัง มักเล่นเป็นคาวบอยหรือทหารยุคคาวบอย  ต่อมาก็เล่นเป็นทหารยุคสงครามโลก   ไม่ค่อยเล่นหนังรัก

เพราะหุ่นสูงใหญ่ บึกบึน หน้าเคร่ง     แก่ลงพุงจนขึ้นม้าไม่ไหวก็ยังมีบทคาวบอยให้ควงปืนอยู่บนดิน

จอห์น เวย์นค่ะ  ภาพนี้คู่กับมัวรีน โอฮารา เมื่อปี ๑๙๕๐
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW850x060.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 61  เมื่อ 13 ธ.ค. 01, 11:12

ตอนแก่  ก็ยังเป็นพระเอกคาวบอย มีสาวๆนางเอกมารักอยู่ดี
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW850x061.jpg'>
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 62  เมื่อ 14 ธ.ค. 01, 11:47

อย่างนี้ต้องเรียกว่า  "แก่ๆ หล่อๆ"  ^__^
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 63  เมื่อ 17 ธ.ค. 01, 08:49

หนูอ้อยขั้นใช้คำว่า แก่ๆ หล่อๆ ต้องหัวเราะก๊ากเลย นึกๆอยู่เชียวครับว่ายังไม่เห็นคุณเทาชมพูพูดถึงเขาในกระทู้นี้ซักกะที
คนใกล้ตัวผมเขาไปส่องกระจกอยู่แน่ะครับ ละเมอว่าตัวเอง แก่ ๆ หล่อๆ มั่งมั้ง
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 64  เมื่อ 17 ธ.ค. 01, 17:12

จะส่องกระจกไปไยให้เสียเวลาคะ  โพสท์รูปมาเลยดีกว่าค่ะ  สาวๆ จะได้ช่วยลงความเห็นว่าคุณภูวงเข้าเกณฑ์แก่ๆ หล่อๆ อย่างที่ว่ารึเปล่า  แต่เดาว่าน่าจะไม่เข้าเกณฑ์...

เพราะคงจะหล่อๆ แต่ไม่แก่มากกว่าค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 65  เมื่อ 18 ธ.ค. 01, 09:27

ระหว่างที่คุณภูวงในเน็ตยังไม่มาโพสต์รูป  

เอาภาพภูวงนอกเน็ตมาให้ดูไปพลางๆก่อนค่ะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW850x065.jpg'>
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 66  เมื่อ 18 ธ.ค. 01, 12:44

ตามมาดูหน้าตา คนหล่อแต่ไม่แก่ด้วยคนครับ ผมเรียนหนังสือรุ่นที่ทันเห็นพี่สองคนเป็นนักบอลของวิศวะ หล่อไม่หล่อก็มีสาวอักษรมาเกาะสนามเชียร์แหละครับ
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 67  เมื่อ 19 ธ.ค. 01, 08:16

ที่สาวๆเขาไปเกาะสนาม เขาตามไปด่าภังคีแก้แค้น ที่แซวเขา ตรง สามแยกป. ม. ตังหากครับ
แหะ แหะ ดูรูปหนูเบิร์ดแทนดีกว่าครับ
สายลม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 68  เมื่อ 19 ธ.ค. 01, 11:01

ผมก็เดินไปๆมาๆแถวตีกอักษรฯ กับตึกวิศวฯ อยู่นาน ไม่ทราบว่าได้เคยพบใครมาแล้วบ้าง ทั้งสาวสวยและหนุ่มหล่อทั้งหลาย
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 69  เมื่อ 19 ธ.ค. 01, 11:05

กำลังจะมาถามข่าวว่าสาวๆที่ไปเกาะขอบสนาม
ป่านนี้ลูกๆของคุณพ่อคณะอื่น โตกันหมดหรือยังคะ  
จะได้ตามมาเชียร์คุณลุงบ้าง
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 70  เมื่อ 20 ธ.ค. 01, 08:52

เอิ๊ก เอิ๊ก เท่าที่ทราบๆก็เข้าอักษรตามคุณแม่เค้ามั่งก็มีครับ แต่พวกหนูๆพวกนี้เค้าไม่รู้ความหลังอันหวานชื่นของลุงๆกะแก็งคุณแม่ของเขาหรอกครับ ฮิ ฮิความลับต้องเป็นความลับเนอะคุณภูวง
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 71  เมื่อ 20 ธ.ค. 01, 08:55

ขอประท้วงครับ   คุณภังคีเบี่ยงเบนประเด็น เรากำลังคุยเรื่องคนหล่อในโลกมายาอยู่แท้ๆ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 72  เมื่อ 20 ธ.ค. 01, 10:59

เอาคนหล่อในโลกกีฬามาสลับฉากค่ะ  เผื่อหลานๆลูกของสาวอักษรจะนึกหน้าคุณลุงออกบ้าง
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW850x072.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 73  เมื่อ 20 ธ.ค. 01, 11:01

คุณสายลมน่าจะเคยเดินเจอหนุ่มสาวในเรือนไทยบ้างนะคะ คิดเอาเองก็แล้วกันว่าคนไหน
สายลม
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 74  เมื่อ 20 ธ.ค. 01, 11:40

. .ตึกอาร์ตส หอสมุดกลาง เป็นจุดที่ทำให้ระลึกถึงอดีตที่สดชื่นรื่นรมย์ ผมจึงแวะเวียนไปหลายช่วง แต่ละช่วงไม่เคยผิดหวังมีแต่ความประทับใจ ได้พบสาวสวยและหนุ่มหล่อในหลายยุค ทำให้เห็นสัจธรรมในโลกมายาก่อนที่จะมาเห็นความร่วงโรยของบรรดาดาราเหล่านี้เสียอีก
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์