เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
อ่าน: 14399 คนสวยในโลกมายา
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 15:17

ดีใจที่คุณเทาชมพูอาการดีขึ้นจนเล่นเน็ตได้บ้างแล้วนะคะ  หวังว่าอาการคงดีขึ้นเรื่อยๆนะคะ

ดารารุ่นเก่านี่  ได้ยินมาว่าเค้าบ่มเลี้ยงกันมาน่ะค่ะ  กว่าจะสวยได้ขนาดนั้นก็ต้องแต่งกันน่าดู  สมัยนี้ไม่มีใครมาทุ่มเทเวลาให้สำอางได้ขนาดนั้น  และหนังปัจจุบันเป็นเรื่องของคนธรรมดามากขึ้น  จึงต้องใช้คนที่หน้าตาไม่ต่างจากมนุษย์เดินดินเท่าไหร่  สวยมากไปมันไม่เข้ากับบทไปซะแล้ว  คนสวยมากๆสมัยนี้เลยไปหากินทางเป็นซุปเป้อร์โมเดลกัน  แต่วงการคนสวยก็ซบเซาไปในระยะหลายๆปีมานี้  เพราะแม้แต่วงการแฟชั่น  ก็ดันมานิยมคนสวยโทรมๆกันแล้ว  แต่ข่าวล่าสุดก็ว่า  คนก็ชักเอียนๆความโทรมมั่งแล้ว  คนสวยๆระดับซุปเป้อร์ก็เริ่มกลับมาบ้างแล้วค่ะ

กลับมาว่ากันเรื่องคนสวยยุคโน้นนะคะ  แหม กลัวว่าเอาเรื่องเบื้องหลังมาเล่าแล้วจะทำให้หลายๆคนเสียความเคลิ้มไปหมด  ไม่เล่าดีกว่ามั้งคะ อิๆๆ  อาชีพ makeup artist นี่ร่ำรวยกันได้เป็นล่ำเป็นสันไปกันมากแล้วค่ะ  แล้วแถวๆใกล้ๆฮอลลีวูดนี่  เป็นแหล่งชุมนุมหมอศัลย์พลาสติคหนาแน่นที่สุดในโลกก็ว่าได้เชียวค่ะ

พวก starlets คือดาราสาวที่เริ่มออกแวว  มาอยู่แอลเอไม่นานก็สวยวันสวยคืนขึ้นผิดตาเลยค่ะ  

คุณนนทิราต้องใช้โปรแกรมบางอย่างสำหรับย่อรูปค่ะ  ดิฉันไปซื้อโปรแกรม Picture It มาใช้กับระบบวินโดวส์ค่ะ  ใช้ทำอะไรได้อีกหลายอย่าง  อย่างทำการ์ดอะไรก็ได้ถ้าพิมพ์สีออกมาได้  แต่ส่วนมากดิฉันก็ใช้ย่อรูปอย่างเดียวค่ะ  

ถ้าไฟล์เป็นพวก .jpg แล้วคุณใช้ Windows รุ่นใหม่ๆหน่อย  ต้อง update จากไมโครซอหท์นะคะ  Win98 ก็ใช้ได้แล้วค่ะ  ไปที่ปุ่ม start, WindowsUpdate แล้ว download ตามที่เค้าเช็คๆมาให้น่ะค่ะ  เสร็จแล้วเวลาคุณดูไฟล์ที่เป็น jpg ก็ทำ resize ได้ค่ะ  แต่ถ้าเป็นไฟล์อย่างอื่น(เช่น .gif file)รู้สึกจะยังทำไม่ได้ค่ะ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 20:30

แล้วพระเอกคนไหนคะ Tyrone Power หรือ Errol Flynn ที่มีบุคลิก คล้ายท่านชายพจน์ ของปริศนา !!
แต่ดูจาก ภาพที่คุณเทาชมพู เอามาฝาก
ติดใจ Tyrone Power ค่ะ แม้หน้าจะหวานไปนิด
ถูกใจกะความหล่อ ของGeorge Clooney ด้วยคนค่ะ ติดใจ ตอนที่เขาเล่น ER มากค่ะ
เป็นหมอเด็ก ที่ท่าทางดี๋ดีค่ะ

พระเอกเรื่อง  WATER WORLD ก็น่ารักนะคะ ชอบตั้งแต่  แสดงเรื่อง โรบินฮู้ด
ติดใจตอน ท่ายิงธนูค่ะ พอมาเล่น Body-Guard ก็ยิ่งน่ารักนะคะ
N.K.Kh.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 05:06

Tyrone Power was a very famous actor in his days.
Por. Intarapalit always compared one of his characters, Pol (in his work Pol Nikorn GimNguan) with Tyrone Power.
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 06:30

ขอบคุณครับ   ต้องรีบเข้าเนตเหมือนกัน สายๆงานเยอะมาก
ผมเป็นผู้ชายเลยมองไม่เห็นใครหล่อจับใจครับ แต่สวยจับใจนี่ของผมว่า วิเวัยน ลีห์ครับ (แต่ผมชอบแบบโซเฟีย ลอเรน)  คุณภาธรคงว่า เกรซ เคคลลี่สวยจับใจเหมือนกัน
ป้าบาร์บาราน่าเอ็นดูมากครับ เฮ้อมีความสุขจริงๆเหมือนคุณเทาชมพูพาพวกเราเข้าอุโมงมหัศจรรย์ย้อนอดีตเลย
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 06:39

คุยมั่ง ผมไปรู้สึกว่าผู้ชายผมสีเข้มหล่อกว่าผู้ชายผมสีอ่อนๆตาสีฟ้า(แบบพ่อเมล กิ๊บสัน)
Errol Flynn  ครับเป็นต้นแบบของท่านพจน์เนตรเหยี่ยว ตอนที่ทำภาพยนตร์ครั้งแรกที่คุณอมราเป็นปริศนา(ที่เดินแบบมาริลีน) พระเอกคนนั้นดูดีมากเลยครับ รู้สึกจะชื่อ รัชฎา  คุณน้าชอบนิยายเรื่องนี้มากครับ เก็บรูปไว้เยอะ ปริศนาฉบับเก่ามีรูปคุณ วาสนา กระแสสินธุ์(คิดว่าจำไม่ผิด)เป็นต้นแบบ เธอสวยน่ารักแบบปริศนาจริง ๆเล่นเอาผมไม่รับภาพปริศนาคนอื่นเลย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 06:48

สนุกจังครับ ดูซีครับกระทู้นี้ความเห็นเพียบ
ผมว่าวิเวียน นั่นแหละครับสวยมากแต่ผมชอบแบบออเดรย์  แล้วก็ชอบเกรซ เคลลี่
ผมขอขัดคุณนนทิราว่าGeorge Clooney หล่อดูดีโดยรวมครับแต่ถ้าไปอยู่ยุคนั้นจะดูธรรมดาไปเลย สังเกตซีครับ คนสวย คนหล่อสมัยนี้เข้าข่าย good looking คือดูโดยรวม ดูดี แต่ถ้าจับแยกส่วน ประกอบใบหน้าก็งั้นๆแหละครับ แต่ก็ดีครับดูเป็นคนที่สัมผัสได้ ไม่เหมือนดาราสมัยก่อน ดูรุปหนุ่มหล่อยุคนั้นเข้าใจครับว่าทำไมคุณป้าคุณภูวงกับคุณภังคีถึงชอบ เฮ้อ หล่ออะไรขนาดนั้น
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 07:03

อาจจะเป็นที่สไตล์การแต่งตัวด้วยมังครับ ผมชอบการแต่งกายยุคนั้นจัง  
คุณพวงร้อยครับพวกเราพอทราบเบื้องหน้าเบื้องหลังของดาราสมัยนั้นเหมือนกันครับ แต่ขอปลื้มเธอและเขาเฉพาะ "ภาพ"ที่เขาต้องการให้เราเห็นดีกว่า
การแต่งกายยุคนั้นสวยจังครับ ผู้หญิงเอวเล็กนิดเดียวคงไม่ค่อยสบายนักแต่สวยมาก(ตามสายตาผู้ชาย)เห็นเรื่อง ฟ้าทะลายโจรทำเลียนแบบเรื่องย้อนยุคแต่ที่ไม่ใช่ก็หุ่นนางเอกนี่แหละครับ(หน้าตาเธอสวยมาก) เอวเธอ เบ้อเริ่มเทื่มเลย
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 07:11

พระเอกหล่อแบบสัมผัสถึงได้ยุคนั้น เกรเกอรี่ เปค เข้าข่ายมั้ยครับ ผมว่าเขาไม่หล่อเท่าไรแต่ดูรวมแล้วดี(อุ๊ อุ๊ คุณเทาชมพูจะโพสต์รูปให้ดูอีกละมั้ง)
รอบนี้ผมว่าคุณภูวงออกจะปากจัดกว่าคุณภังคีนะครับมีเหหน็บอะไรเล็กๆมาเรื่อย
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 07:33

แกเปรยตามที่คุยกับผมละซีครับ รายนั้นเมื่อก่อนไม่ค่อยมีปากมีเสียงกับใครเขา ยิ้มอย่างเดียว ปล่อยให้ผมทำหน้าที่กัด กัด กัด
แล้วคุณเทาชมพูชวนคุยอีกนะครับเรื่องเก่าๆในเมืองไทยก็สนุก พวกผมมันเด็ก(ตอนนี้เป็นหนุ่มใหญ่แล้ว)หลงยุคไม่ชอบอะไรๆในยุคที่เราเติบโตเลย (ช่วงทศวรรษ๗๐)
อ้อๆไม่ต้องบ่อยครับ เดือนละกระทู้ก็พอ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 09:40

ขอขึ้นกระทู้ใหม่ค่ะ
เรื่องเก่าๆในเมืองไทย  จะเอาเรื่องอะไรล่ะคะ  
ดารายุคมิตร-เพชรา  ยอดชาย-ภาวนา หรือเนาวรัตน์-อำภา-สุพรรษา
อย่างนี้ต้องเชิญคุณแจ้ง ใบตอง มาร่วมวง
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 09:44

คุณพวงร้อยคะ ขอบคุณค่ะ  ตอนนี้เล่นเน็ตได้แล้วค่ะแต่จะมากเหมือนเมื่อก่อนไม่ได้เท่านั้นเอง

ยังไงก็ไปจากวิชาการดอทคอมไม่ได้ค่ะ เหมือนรูปนี้ละ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x055.gif'>
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 56  เมื่อ 21 พ.ย. 01, 13:05

ดูจากรูปแล้ว  เกรซ  เคลลี่  สวยเหลือเกินค่ะ  ราวกับเธอเกิดมาเพื่อเป็นเจ้าหญิงจริง ๆ เลย

แอบมาขอแบ่งพระเอกกับคุณนนทิราด้วยคนนะคะ
 ชอบ George Clooney   เหมือนกันค่ะ
(โดยเฉพาะตอนที่เล่นเป็นแบทแมนคางบุ๋ม)
พาฝัน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 57  เมื่อ 22 พ.ย. 01, 09:45

ไม่มีภาพของเชอรี่ เทมเปิล และเอสเธอร์ วิลเลียมส์ให้ชมกันบ้างหรือครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 58  เมื่อ 22 พ.ย. 01, 10:34

เอาภาพคลูนีย์มาฝากนางเอกของเสมาค่ะ หล่อเท่าขุนศึกไหมคะ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x058.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 59  เมื่อ 22 พ.ย. 01, 10:54

ส่วนภาพนี้คือดาราเด็ก อภิมหาอมตะของฮอลลีวู้ด เชอร์ลี่ เทมเปิ้ล

ตามคำขอของคุณพาฝัน
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x059.jpg'>
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์