เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 14392 คนสวยในโลกมายา
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 19 พ.ย. 01, 13:10

ขอบคุณมากค่ะ  คุณเทาชมพู
ฝนไม่คุ้นกับภาพวัยนี้ของ
 Robert Wagner มาก่อนค่ะ
หล่อได้ ไม่จบไม่สิ้นจริงๆค่ะ
ได้ดูหนังของพระเอกคนนี้  ก็ตอนเขาเรื่มแก่ไปแล้ว  แต่ยังไม่หยุดหล่อค่ะ
นิลลา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 19 พ.ย. 01, 21:35

หนังของแคทเธอรีน เดอเนิฟ เรื่องล่าสุดทีได้ดูคือเรื่อง  อินโดจีนค่ะ  เธอสวยไม่สร่างจริง   ดาราเก่าๆนี่ เขาสวยสง่ากันทั้งนั้นเลยนะคะ
ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 06:57

ฮ่า ฮ่า ความเห็นที่   เป็นของผมเองครับ ขณะที่ภูวงเขากำลังจะโพสต์คุยกับคุณเทาชมพู
ผมก็อาศัยสะโพกอักใหญ่และแข็งแกร่งกว่าเบียดแกตกเก้าอี้ไปเลยเกิดศึกสายเลือดเล็กๆหน้าจอคอมพิวเตอร์เมื่อวานครับ ฮ่า  ฮ่า
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 07:03

ความเห็นที่๒๐เป็นของภังคีครับเขาจะรีบส่งข้อความเลยลืมลบชื่อผม กลายเป็นผมเอ๋อไปเสียนี่
น้องชายตัวดีของผมเสียเก้าอี้แล้วครับ มีงานเข้ามาแต่เช้า  
โรเบิร์ตของน้องฝอยฝน แกดูหล่อกว่าตอนหนุ่มนะครับ ตอนหนุ่มนี่ดุหน้าเจ้าเล่ห์ไปหน่อยแต่ก็หล่อ(เดี๋นวหนูฝอยฝนจะค้อนเอา)
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 07:10

รูปป้าบาร์บาราน่ารักมากครับ รู้สึกแกจะเคยเล่นหนังคาวบอยด้วยใช่ไหมครับจำได้ว่าแกแต่งชุดคล้ายๆคาวบอยน่ารักมาก
ขอบใจน้องนิลลาครับที่บอกเรื่องแคทเธอรีน เดอเนิฟ  คนสวยเมื่อก่อนเขาสวยกับจับใจนะครับไม่ใช่แค่สะดุดตาธรรมดาๆ พวกพระเอกก็ดูหล่อเป็นผู้ดีดี คุณป้าผมเธอชอบ ไทโรน เพาว์เวอร์ ครับ ผมเคยเห็นแต่ แอรอล  ฟินล์ (ขออภัยนะครับสะกดชื่อไม่ถูก) จำได้ว่าเป็นหนุ่มในฝันของนักเขียนผู้สูงศักด์ท่านหนึ่ง
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 07:19

คุณเทาชมพูทำให้ผมต้องแวะมาเรือนไทยบ่อยขึนเลยครับ รูปออเดรย์ สวยถูกใจมากทุกรูปเลยครัย สาวผอมสมัยก่อนดูน่าทนุถนอมนะครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 07:24

พิมพ์ผิดเยอะแยะตามเคยครับ  สาวสมัยนี้กลายเป็นสาวมั่น ผอมแบบเกร็งๆแบบที่อวดกันว่าผอมแบบสุขภาพดี ผมยังนึกภาพไม่ออกว่าเราเอารูปคนสวยสมัยนี้(ที่ทรงผฝกะเซอะกะเซิงเหมือนโดนแกล้ง)ไว้ให้เด็กรุ่นหลังอีกสักสิบยี่สิบปีดูเขาจะเห็นสวยไหม
ภูวง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 07:29

ไม่เป็นไรครับคุณภาธร เราสามคนเข้าข่าย หนุ่มเอ๋อพอกัน พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกกันประจำ
แม้แต่ดาราสาวๆยุคที่พวกเราเป็นหนุ่มผมก็ไม่ค่อยปลื้มนะ  สวยแล้วสวยเลยตามยุคไม่จับใจเหมือนคนสวยรุ่นที่คุณเทาชมพูนำมาให้ชมเลย
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 07:37

ขอบคุณ คุณเทาชมพูครับที่ตามใจน้องชายแก่ๆสองสามคนแถวนี้
 แต่ชักจะเป็นห่วงสุขภาพสายตาคุณเทาชมพูครับเอาเป็นว่าเดือนหนึ่งชวนพวกเราคุยเรื่องเก่าๆสักเรื่องก็มีความสุขกันมากเลย(ใช่ไหมคุณภาธร)
คุณทนงศักดิ์อาการดีขึ้นครับ แต่ผมไม่ค่อยวางใจ เพราะแกก็อายุมากพอสมควรแล้ว
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 09:23

ตอนนี้เข้าเน็ตวันละครั้งค่ะ ราวๆครึ่งชม.

ขอตามใจด้วยรูปแคทเธอรีน เดอเนิฟให้คุณนิลลา ก่อนค่ะ

เธอเป็นดาราชาวฝรั่งเศส เคยได้ชื่อว่าสวยที่สุดในโลก(ในยุคเธอ)
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x039.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 09:24

ตามมาด้วยป้าบาร์บาราในชุดโคบาล
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x040.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 09:26

นี่คือ Errol Flynn พระเอกนักรักนักรบผจญภัย โรบินฮู้ด และกัปตันบลัด
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x041.jpg'>
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 09:29

Tyrone Power   คนหล่อของคุณป้าคุณภูวงหน้าตาอย่างนี้ค่ะ

เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว พระเอกส่วนใหญ่จะหน้าตาหล่อแบบพอดูได้  แบบหาเจอได้ตามถนนหนทาง  ถ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW844x042.jpg'>
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 10:55

พระเอกสมัยปัจจุบันที่หล่อจับใจก็ยังมีอยู่นะคะ อย่าง George Clooney ไงคะ แต่อาจจะเป็นเพราะว่าโลกปัจจุบันนี้ไม่ค่อย formal เท่าสมัยก่อน (คุณพ่อเล่าว่า สมัยก่อนเวลาจะเดินทางไปไหนโดยเครื่องบินจะต้องใส่สูท เดี๋ยวนี้นุ่งกางเกงขาสั้นขึ้นเครื่องบินก็มีให้เห็นทั่วไป) พระเอกเดี๋ยวนี้เลยไม่ได้แต่งตัวเนี้ยบหล่อเป็นพระเอกอยู่ตลอดเวลา เลยทำให้รู้สึกว่าแค่หล่อแบบหาดูได้ตามถนนหนทาง

นางเอกสวยเลิศในใจตลอดกาลของดิฉันคือ Grace Kelly ค่ะ เธอสวยสง่าสมกับที่ได้เป็นเจ้าหญิงจริงๆ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 20 พ.ย. 01, 11:28

ว่าจะเข้ามาโพสต์รูปนางเอก Grace Kelly ก็ปรากฏว่าไฟล์ขนาดใหญ่ไปหน่อยนึง ใครย่อขนาดไฟล์เป็นบ้างคะ ทำยังไงเอ่ย
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์