เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 7776 ประแจบ้านหายแต่เช้าอีกแล้ว...
น้องมุก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 11:20

สงสัยคงมีช่างทำกุญแจคนใดคนหนึ่งแอบย่องเข้ามาทำกุญแจอันใหม่ให้แล้วละคะ แลบลิ้น
นิมมาน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 12:41

มารายงานตัวค่ะ

ช่างกุญแจสวิส กับ เยอรมัน นี่ตามตัวยากเย็นนะคะ   ทางที่ดี  ดิฉันขออาสาไปประจำอยู่ที่บ้านช่าง   น่าจะสะดวกกว่า  
ตามได้ตลอด  24 ชม. ค่ะ
ลูกนวมินทรฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 18:38

ระวังมีคนไปช่วยงัดนะค่ะ^-^
อ้อมเพชร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 21:40

เจอกุญแจแล้วค่ะ เข้าบ้านได้แล้ว แต่ก็อดมาบ้านเรือนไทยหลังนี้ไม่ได้ค่ะ ติดใจบรรยากาศ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 30 ต.ค. 01, 07:19

น้องอ้อมเพชรแอบไปใส่หน้ากากปลอมตัวแล้วหรือครับแต่ยังเห็นเชิงผมนิดๆนะ(เข้าครั้งแรกสงสัยตกใจไปหน่อยเลยลืมใส่หน้ากาก)
อ้อมเพชร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 31 ต.ค. 01, 14:04

จำได้หรือฮะว่าอ้อมเป็นใคร คุณ ดร. ภาธร แหม อ้อมว่าวิชาปลอมตัวของอ้อมเจ๋งแล้วเชียว  
กุญแจบ้านหายอีกแล้ว น้องมุกรีบกรี๊งมาบอกทันอกทันใจดีเหลือเกิน ขอมานั่งดื่มน้ำสมุนไพรที่เรือนไทยหน่อยนะฮะ  ขอบคุณฮะ
blue
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 05 พ.ย. 01, 16:52

ตามช่างประจำอาคารสิครับเห็นมีอะไรทำไม่ได้ตามทุกทีเลย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์