เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 7777 ประแจบ้านหายแต่เช้าอีกแล้ว...
อ้อมรัก
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 05 พ.ย. 01, 04:52

เมื่อเช้าจะเข้าบ้าน  แต่เข้าไม่ได้อีกตามเคย   กว่าจะไปตามช่างทำกุญแจมาได้ คงอีกหลายวัน เพราะวันนี้วันหยุดท่านไม่อยู่
ต้องมากางกระโจม  ตั้งโต๊ะวางหมอนอิง รับรองลูกบ้านกันที่นี่อีก
เห็นคุณภูวง ภังคี ภาธร ป้วนเปี้ยนอยู่แถวนี้หลายวันแล้ว  เชิญก้าวเข้ามาได้เลยนะคะ
ศศิศ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 11:21

มิน่าล่ะเมื่อกี้เคาะปั๊กกะตูเรียกก็ไม่มีใครอยู่ ตกลงว่าไม่มีใครเข้าบ้านได้ซักกะคนซีนะนี่
ดารา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 16:04

รออยู่หน้าบ้าน ฝนตกเปียกหมดเลยค่ะ(ลืมเอาร่มมา)
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 21:04

ฝนกระเซ็น  นิดๆหน่อยๆ
เย็นชื่นใจดีนะคะ....
ดร.แพรมน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 21:47

แหม..แพรก็เข้าไม่ได้ ...นี่ถ้าช่างกุญแจประจำตัวอย่างจากสวิสอยู่ละก็ ....บ่ หยั่น นะเจ้าคะ
น้องมุก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 22:37

งั้นตอนนี้ น้องมุกขอเข้ามาอาศัยพักอยู่ในกระโจมด้วยคนนะคะ แลบลิ้น
อินทนิล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 22:52

กลอนประตูบ้านนี้ไม่แข็งแรงเลย ต้องเปลี่ยนเป็นของแท้จากเยอรมันหรือสวิสดี  ของที่ไหนทนกว่าคะ  ช่วยคิดหน่อย
เจ้าเปิ้ล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 28 ต.ค. 01, 23:48

เข้ามานั่งพักให้ใจเย็นๆก่อนนะคะ จะรีบไปตามช่างซ่อมประแจมาให้ ..
ส่วนจะเป็นช่างซ่อมชาติไหนนั้น ต้องเลือกเอาคะว่า ช่างไหนถูกใจเจ้าของบ้านมากกว่ากัน..
รายา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 02:01

คอมพิวเตอร์เสียอีกแล้ว  เป็นเดือน ๆ
คืนนี้เพิ่งซ่อมเสร็จ  เร็วรี่รีบต่อเข้าบ้าน
แต่เข้าไม่ได้  ไม่ผิดหวังเลยที่ชะแวบเข้ามาดูที่นี่
มาบอกว่าคิดถึงทุกคนจัง
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 02:53

มาดูแขกครับ มีแขกมาเยี่ยมเรือนไทยเยอะแยะเลย ... ดีใจๆ
แขกอินเดีย แขกปากี แขกอาหรับ
ส่วนผมก็แขกเหมือนกับ เกาแคกๆ ครับ เหอๆๆๆ
NTP
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 05:23

เข้าบ้านเพื่อนดีไม่ได้ เข้าMSNก็ไม่ได้เลยคิดว่าเครื่องเสีย แต่เข้าบ้านอื่นได้ สงสัยอาจารย์ต้องปลูกบ้านใหม่แล้วค่ะ คิดถึงทุกคนค่ะ
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 06:50

สวัสดีครับคุณอ้อมรัก คิดถึงจังเลย อย่าลืมให้เวลาพักผ่อนกับตัวเองนะครับ อย่าเที่ยว"ซน" ในเว้ปบ่อยนัก น้องชายเป็นห่วงครับ
ภาธร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 07:06

มาสวัสดีคุณอ้อมรักด้วยครับ ขอเป็นน้องชายคนที่สามต่อจากคุณภูวงกับคุณภังคี ผมโชคดีไม่ต้องปลอมตัวเพราะ ผมใช้ชื่อนี้มาแต่ไหนแต่ไร บังเอิญเข้าชุดกันได้พอดี
อ้อมรัก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 09:32

ซนไม่ไหวแล้วค่ะ

ป.ล. ช่างทำกุญแจหลงทางทั้งสองคนค่ะ  ยังตามไม่เจอ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW827x013.gif'>
ภูวง-ภังคี
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 29 ต.ค. 01, 11:15

ไม่เป็นไรครับ ชักติดใจที่นี่ตามประสาคนวัยกลาง ได้คุยเรื่องเก่าๆพอแก้คิดถึง  หนูแพรก็ขยันเอาเรื่องดีๆมาให้อ่านอยู่เรื่อย ชอบครับ
ข้อสำคัญคุณอ้อมรักซนไม่ไหวจริงๆหรือครับขอให้พักมากๆจริงๆต้องลดเวลาเข้าเว้ปบ้างนะครับ เหล่าขุนทหารประจำบ้านก็เก่งๆกันทั้งนั้นเลยไม่ต้องห่วง
ช่างทำกุญแจนี่คงหมายถึงพ่อหนุ่มสวิสกับพ่อหมอยาชาวเยอรมันใช่มั้ยครับ เงียบหายไปเลยจริงๆ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์