เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 7808 เรียมเหลือทนแล้วนั่น ขวัญของเรียม
ลูกนวมินทรฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 23 ต.ค. 01, 21:30

อยากไปดูหนังจังเลยค่ะ"อ่านหนังสือไปก่อนก็แล้วกัน"คุณพ่อบอกค่ะ
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 24 ต.ค. 01, 10:30

คุณขวัญใช้ฟอนต์อะไรพิมพ์ครับ
สวยดี
ขวัญ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 24 ต.ค. 01, 19:20

ใช้ฟอนต์ DSMontanaas ครับ ได้มาจากโปรแกรมเซ็ตฟอนท์ภาษาไทยของ Photoshop 6.0 ใช้ทำนามบัตรก็สวยนะครับ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 30 ต.ค. 01, 19:57

มีใครไปดูขวัญ-เรียมแล้วบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย ว่าเรื่องราวเป็นอย่างไรผมยังไม่ได้ไปดูเลย  อ้อ! แล้วเพลงเพราะมั้ยครับ
ภูมิ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 30 ต.ค. 01, 20:06

ขอบคุณครับ แล้วจะลองหามาใช้ดู
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 04 พ.ย. 01, 21:03

ทีแรกก็ตั้งใจจะไปดูค่ะ  แต่ได้ยินเสียงเพลงประกอบภาพยนต์ที่ พลพล ร้อง แล้วก็อึ้งไปนิดนึง  ค่อนข้างจะเป็นเพลงร่วมสมัยมากไปหน่อย  ออกแนววัยรุ่น  ฟังแล้วไม่ค่อยเข้ากับบรรยากาศของหนัง  
แล้วอีกอย่างนึง ในใบปิดหนังเห็นอีเรียมลงไปเล่นน้ำทั้ง ๆ ใส่เสื้อแขนยาวแล้วมันแปลก ๆ น่ะค่ะ คิดว่าผู้หญิงสมัยโบราณ คงไม่เป็นอย่างนั้นแน่
ก็เลยไม่ได้ไปดูค่ะ  และไม่ทราบว่าป่านนี้ลาโรงไปหรือยัง
ก้านพูล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 14 พ.ย. 01, 11:04

ไปดูมาแล้วค่ะ. หลายๆอย่างเปลี่ยนไป ทั้งคำพูดการแสดงออก และบรรยากาศ. แต่ก็ยังพอทำให้นึกถึง "ทุ่งบางกะปืและคลองแสนแสบ "
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์