เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
อ่าน: 6382 วิชาการทีม ในนิตยสารสกุลไทย
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 04 ต.ค. 01, 19:26

อนิจจัง สังขารนั้นเป็นสิ่งไม่เที่ยงแท้ เพียงแค่รูปกายภายนอก มันคืออินทรีย์วัตถุที่มาประกอบเป็นรูปร่างเท่านั้น มันคือนิวเคลียสที่มีอิเลกตรอนอยู่รอบๆ อย่าได้ให้ความสนใจเลย ถึงไม่หล่อวันนี้ พรุ่งนี้ก็หล่อได้ โดยการทำศัลกรรม จริงมั้ยท่าน สังขารมันไม่เที่ยงแท้น้อ 555

ผมไม่รู้เหมือนกันทำไมเข้าไปอยู่ในเยาวชนได้ ตัวเลขที่มีค่าำต่ำกว่า 30 (แม้จะเฉียดๆ) เขาก็ยังถือว่าเป็นตัวเลขที่มีค่าน้อยมั้งครับ คือเท่าๆที่ดูคำถามและท่าทีของทางผู้ส่งอีเมล์มาสัมภาษณ์ (ซึ่งก็หลายเดือนมาแล้วจนจำไม่ได้ คิดว่า > 6 เดือน ) เขาจะเน้นๆไปทางผู้ก่อตั้งและที่มาของเว็บไซต์ เลยออกมาเป็นอย่างนั้นครับ
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 04 ต.ค. 01, 22:26

ได้เห็นหน้า สามหนุ่ม สามมุม คนเก่ง แล้ว อยากเห็นหน้า คุณแจ้ง ใบตอง กะ คุณพี่พวงร้อยด้วยคนค่ะ
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 09 ต.ค. 01, 02:11

มัวไปยุ่งหน้าข่าวอยู่หลายวันไม่ได้เข้ามาเลยค่ะ

คุณ pink ribbon ขา พี่น่ะไม่ได้ทำอะไรมากหรอกค่ะ  คุณจ้อ คุณเปี้ยวและคุณอ๊อฟทุ่มเทเสียสละมานานมาก  ขอให้ชื่นชมกับคนหนุ่มที่มีความคิดดีๆ  เป็นที่น่าชื่นใจว่า  เรายังมีคนดีๆช่วยกันสร้างสังคทอยู่มากดีกว่านะคะ  พี่ก็ช่วยบ้างไม่ช่วยบ้าง  คิดว่าเราเน้นคนที่สมควรได้รับความชื่นชมที่สุดก่อนดีกว่านะคะ
ป้าแก่
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 10 ต.ค. 01, 00:05

เพิ่งตามหาสกุลไทยฉบับนั้น ได้วันนี้เอง
แต่แหม .. หลงไปปลื้มสองหนุ่มที่หน้าปกซะตั้งพักใหญ่  เพราะนึกว่าเป็นคุณจ้อกับคุณเปี้ยว
เพราะคุณเรไร บอกว่าอยู่ในคอลัมน์เยาวชน เลยวาดภาพเอาเอง  เข้าใจว่าเป็นเยาวชนที่หน้าปก
กรี๊ดซะดิบดี ปลื้มไปสิบนาที  กว่าจะรู้ว่า  อ้าว ..ที่จริงแล้วอยู่ในหน้าเยาวชนเกือบหลังปกโน่น

อ่านจากประวัติแล้ว น่าชื่นใจกับ คนเก่งทั้งสามคนค่ะ   นับว่าเป็นอนาคตของชาติที่น่าภาคภูมิใจนะคะ
ลูกนวมินทรฯ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 11 ต.ค. 01, 20:54

ใช่ค่ะ อยากเห็นหน้าตาอัน...........ของพี่พวงร้อย พี่แจ้ง ใบตองจัง พี่นกข ด้วยนะค่ะ เผื่อจะเอาไปประมูล นำเงินที่ได้มาเป็นค่าอาหารกลางวันของตัวเอง
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 13 ต.ค. 01, 23:04

พี่แจ้งเค้าเปิดตัวในกระทู้เค้าแล้วหละน้องจ๋า  ของพี่ก็มีรูปอยู่ในเว็บวิชาการแล้วค่ะ (อิอิ ไปหาเอง)  เหลือแต่คุณนิลฯคนเดียวแล้วค่ะ
นนทิรา
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 14 ต.ค. 01, 09:12

คุณนิลฯเธอก็ถูกเปิดตัวในอีกเว็บหนึ่งแล้วนะคะ แต่จะเปิดตัวที่นี่หรือไม่ คงต้องรอดูกันต่อไป
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์