เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 3187 For Khun-Tha+-Va-phak
Vteam
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 24 ก.ย. 00, 12:00

บทความของคุณถวภักดิ์ดีมากๆ
เลยค่ะ ขอโทษท่ีมาตั้งกระทู้นี้
แต่เพราะว่าขอชมจริงๆว่าเขียนได้ดี
มากๆค่ะ  
วิชาการทีม<
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 23 ก.ย. 00, 00:00

ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่ตั้งชื่อของกระทู้เป็นภาษาไทยครับ ในเมื่อพิมพ์ไทยได้ หรือหากมีข้อผิดพลาดอะไร กรุณาแจ้งให้ทางเราทราบนะครับจะได้ทำการแก้ไข
ขอบคุณครับ

ถ้าเป็น vteam กรุณาใช้รหัส vteam นะครับ เพื่อป้องกันการสับสน
ขอบคุณครับ
ใจ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 24 ก.ย. 00, 00:00

พระพุทธทาส สะกดยังไงคะ รู้สึกว่าแบบนี้ไม่ถูก แต่หนูก็สะกดไม่ถูกเหมือนกันค่ะ
พุทธธาติ หรือปล่าวค่ะเดาเอา ? แย่ค่ะ ภาษาไทยคืนอาจารย์หมดแล้ว ฮ่า....
ตอนนี้ทำงานอยู่หน้าบอร์ดคอนโทรลอย่างเดียว หนังสือนี่ไม่ได้แตะมาหลายนานมาก
อานนท์ สวัสดิ์เอนก
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 24 ก.ย. 00, 00:00

สะกด พุทธทาส ถูกต้องแล้วครับ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 24 ก.ย. 00, 00:00

สะกด พุทธทาส ถูกต้องแล้วครับ
GSX
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 25 ก.ย. 00, 00:00

ผมเคยมีปัญหากับThaimasterเหมือนกัน

ลองใช้ThaiLE ดูึครับอาจดีกว่า

เหมือนไทยมาสเตอร์หละ

ไปโหลดมาที่

http://www.windowstle.com/' target='_blank'>http://www.windowstle.com/

ถาวภักดิ์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 25 ก.ย. 00, 00:00

ขอบคุณคุณยู้เช่นกันครับ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 25 ก.ย. 00, 00:00

คาดว่าปัญหาในการพิมพ์ปัญหาหนึ่ง อาจจะเกิดจากการจัดลำดับการพิมพ์ที่ไม่ถูกต้อง
โดยเฉพาะคำที่มีสระอีแล้วมีวรรณยุกต์
เวลาพิมพ์ให้พิมพ์พยัญชนะต้นก่อน
ตามด้วยสระ และวรรณยุกต์เป็นลำดับสุดท้าย
เข่นคำว่าที่ ให้พิมพ์ ท  สระอี  แล้วตามด้วยไม้เอกนะครับ
จะได้แสดงผลได้ถูกต้อง
หน้า: [1]
  พิมพ์