เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
อ่าน: 10066 แจ้ง ใบตอง
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 12 ก.ย. 01, 20:57

อ้าว เพิ่งทราบว่าคุณ แจ้ง เกิดเดือนนี้ ขอให้หล่อ ขอให้รวย ขอให้ได้แฟน ส่าวสวย และขอให้เป็นคนดีค่ะ

สุขสันต์เดือนเกิดค่ะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 13 ก.ย. 01, 08:44

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับผม

เอารูปมาฝากคุณฝนครับ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW759x016.jpg'>
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 17  เมื่อ 13 ก.ย. 01, 09:45

ตกลงคุณแจ้งคือคนมีหนวดหรือคนนุ่งขาสั้นล่ะคะ  (ถามด้วยความมั่นใจว่าไม่ใช่สุภาพสตรีหนึ่งเดียวในภาพ เอ๊ะ! หรือยังไงคะ)
คิมหันต์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 18  เมื่อ 13 ก.ย. 01, 21:35

ขอบคุณคุณแจ้ง ใบตองที่ส่งข่าว  พอคุณแจ้งกลับมา เรือนไทยก็คึกคักขึ้นทันตาเลย

สุขสันต์วันเกิด
กำลังรอฟังว่า คุณแจ้งคือคนไหนในรูป

คิมเป็นผู้หญิง ไม่เคยแวะมาที่นี่  และตามหาคุณแจ้งตาม "ใบสั่ง" ของคุณเทาชมพู ค่ะ
คุณพระนาย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 19  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 00:37

สุขสันต์วันเกิดครับคุณแจ้ง เห็นป่ะ ผมบอกแล้วว่า คุณคิมหันต์น่าจะเป็นผู้หญิง
อ้อ ไม่ทราบว่าคุณเทาชมพูเป็นยังไงบ้างครับ หวังว่าสุขภาพคงดีขึ้นแล้วนะครับ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 20  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 03:28

คลองในภาพร่มรื่นมากๆครับคุณแจ้ง ทำให้อยากไปเที่ยวบ้าง
อยากกลับบ้านนนนนนนน อยากกลับบ้านนนนนนนน
ใครก็ได้ออกค่าตั๋วให้หน่อย ผมอยากกลับแต่ยังงกอยู่ครับ เหอๆๆๆ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 21  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 07:37

คุณจ้อคะ ...ไม่แต่คุณจ้อนะคะ ที่อยากไปเที่ยว  คลองร่มรื่นแบบในภาพ
รีบๆเรียน รีบๆกลับบ้านนะคะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 22  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 12:32

ภาพที่มีคนใส่บาตรอยู่ไม่มีรูปผมครับ ชื่อคลองก็ไม่รู้ แต่คาดว่าน่าจะอยู่แถวฝั่งธนฯ

เพราะสถานที่คุ้นตามากๆ ดูภาพนี้แล้วนึกถึงความหลังที่เคยพายเรือให้หลวงตาบิณฑบาต

ครับ เห็นภาพพ่อแม่ลูกพร้อมหน้าพร้อมตากันใส่บาตรอย่างนี้เป็นประจำ..

ผมว่าเรือนไทยช่วงนี้เงียบๆ ไปนะครับ แต่ยังมีความรู้สึกว่าสมาชิกยังเข้ามากันทุกวัน  เพียงแต่

ไม่ได้ตอบกระทู้เท่านั้นเอง อาจเป็นเพราะว่าช่วงนี้ยอดกระทู้ไม่ค่อยขึ้น กอร์ปกับข่าวก่อวินาศกรรม

ที่สหรัฐก็เลยไปกันใหญ่ ถ้าคุณเทาชมพูหายเป็นปกติแล้วรีบกลับมาร่วมสนุกร่วมแสดงความคิดเห็นกันเหมือนเดิมนะครับ

อ้อ! สวัสดีคุณพระนายด้วยครับ

เอาภาพมาฝากคนไกลบ้านให้คิดถึงบ้านกันเล่นๆ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW759x022.jpg'>
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 23  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 12:36

ภาพนี้ติดเรท X ครับ ให้ชื่อภาพว่า "กะโจ๊วเผี่ยว"
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW759x023.jpg'>
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 24  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 12:43

ชีวิตชนบทอย่างนี้ เป็นแบบที่ผมใฝ่ฝันเลยครับ บางทีก็คิดเล่นๆว่าอยากลาออกจากงานไปทำไร่ไถนาตามเกษตรแผนใหม่ ไม่ต้องคิดอะไรมาก แต่ติดที่ว่ากลัวไม่มีเน็ตให้เล่น และชีวิตนี้ยังมีความทะเยอทะยานอยากก้าวหน้าในชีวิตราชการครับ
http://vcharkarn.com/reurnthai/uploaded_pics/RW759x024.jpg'>
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 25  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 13:10

ตามมาดูภาพค่ะ  ติด x นิดหน่อยแต่น่ารักนะคะ  อยากลองไปเที่ยวแบบโฮมสเตย์  เคยอ่านเจอว่ามีหลายแห่งที่เริ่มเป็นที่นิยมหวนคืนสู่ธรรมชาติกัน  เป็นการกระจายรายได้ด้วยนะคะ
คิมหันต์
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 26  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 16:51

ชอบรูปใส่บาตรตอนเช้ามากค่ะ
วาดภาพคุณแจ้ง
เหมือนหนูน้อยที่นั่งอยู่บนตักคุณแม่  เสียดายที่คุณแจ้งบอกว่าไม่ใช่รูปตัวเอง เพราะเมื่อเห็นรูป ก็คิดว่า ถ้าน้องฟ้าใสบังเอิญเป็นผู้ชายก็จะเสนอชื่อว่า รุ่งแจ้ง ค่ะ  เนื่องจากประทับใจกับภาพครอบครัวตักบาตรตอนรุ่งเช้า
และรู้สึกว่า อักษร  ร กับ  จ  นี่เข้ากันได้ดีนะคะ

ปล.  นายแบบนู้ดคนไหนคือคุณแจ้ง คะ
อ้อ...นี่ไม่ใช่ใบสั่งจากคุณเทาชมพูแล้วนะคะ  คิมพิมพ์เองค่ะ
เปี้ยว
พาลี
ตอบ: 321

วิชาการ.คอม, อาจารย์ภาคฟิสิกส์ มหิดล

ความคิดเห็นที่ 27  เมื่อ 14 ก.ย. 01, 22:18

สุขสันต์วันเกิดครับ
ว่าแต่คลองนั้นอยู่ที่ไหนเอ่ย? มันร่มรื่น เห็นแล้วน่าตกปลายิ่งนัก ปูกุ้งก็ท่าทางจะเยอะ:+)
พวงร้อย
สุครีพ
ตอบ: 904

ความคิดเห็นที่ 28  เมื่อ 15 ก.ย. 01, 00:51

สวัสดีค่ะ คุณแจ้ง คิดถึงมากค่ะ  คุณคิมหันต์กรุณาฝากความคิดถึงไปให้คุณเทาชมพูด้วยนะคะ  เพิ่งจะทราบไม่นานนี่เองว่าคุณเทามีปัญหาสุขภาพ  ขอเอาใจช่วยให้หายเร็วๆด้วยค่ะ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 29  เมื่อ 15 ก.ย. 01, 20:27

ฝน...ไปรายงานคุณเทาชมพูแล้วนะคะ
ว่าเพื่อนๆ ที่นี่คิดถึง และเรียกร้องหาคุณเทาชมพู

คุณเทาชมพู  ฝากมาบอกว่า...คุณเทาชมพู ก็คิดถึงทุกคนมากค่ะ

อาการป่วยของคุณเทาชมพู  ดีขึ้นมากค่ะ
อาการที่ป่วย หายเกือบเป็นปกติแล้วนะคะ
เพียงแต่คุณหมอยังอยากให้คุณเทาชมพู พักผ่อนค่ะ  

เพื่อนๆที่ติดเนท  คงเข้าใจความรู้สึกคุณเทาชมพูนะคะ
คุณเทาชมพู อยากกลับเข้ามาคุยด้วยมากๆค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์