เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 1102 รายงานตัวเข้าเรือนครับ
กรรณะ
อสุรผัด
*
ตอบ: 0

เมื่อ 13 ธ.ค. 21, 09:59

สวัสดีอาจารย์และสมาชิกเรือนไทยทุกท่านครับ ผมห่างหายไปจากโลกออนไลน์ไปประมาณ 15 ปีกว่าแล้ว หลายสิ่งหลายอย่างเปลี่ยนแปลงไปมาก แต่ยังจำสมาชิกรุ่นเก่าๆ ได้ และมีสมาชิกชื่อใหม่ๆ อีกหลายท่าน  ด้วยความที่ผมเพิ่งเข้ามาก็เลยยังไม่คุ้นชินกับระบบของเว็บบอร์ดเท่าไรนัก ไม่รู้จะตั้งกระทู้ตรงไหน  เลยเลือกเอาบอร์ดที่ชอบคือประวัติศาสตร์ไทย วันนี้กลับมาอีกใหม่ในชื่อว่า "กรรณะ" ใช้แทนชื่อเดิม "แจ้ง ใบตอง" รบกวนท่านสมาชิกช่วยให้ความกรุณาแนะนำด้วยนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 13 ธ.ค. 21, 11:07

สวัสดีค่ะคุณกรรณะ หรือคุณแจ้ง ใบตอง สมาชิกรุ่นแรกๆ เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน
กลับไปค้นกระทู้เก่า พบว่าสมาชิกรุ่นเดียวกันน่าจะเหลือคุณ CrazyHOrse อยู่คนเดียว  คนอื่นๆหายไปกันหมดแล้ว
คุณเพ็ญชมพู ไม่รู้ว่าทันคุณแจ้งหรือเปล่า
คุณแจ้งเคยเป็นแอดมินเรือนไทยอยู่พักหนึ่ง  ตอนนั้นเป็นหนุ่มน้อยวัยกำลังเรียน(ปริญญาโท) จากนั้นก็อำลาไปรับภาระหน้าที่การงาน และครอบครัว  ไม่มีเวลาจะเข้าเรือนอีก
ตอนนี้หวนกลับคืนมาอีกแล้ว  ขอต้อนรับด้วยความยินดีค่ะ

คุณแจ้งเชี่ยวชาญเรื่องเพลงลูกทุ่ง  อ่านหนังสือก็มาก  คารมพอจะขึ้นเวทีโต้เพลงฉ่อยได้ทีเดียว

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 13 ธ.ค. 21, 11:15

ยินดีต้อนรับคุณกรรณะ (แจ้ง ใบตอง) เข้าสู่เรือนไทยอีกคน เข้าไปดูกระทู้เก่าเมื่อ ๒๐ ปีก่อน ฝีมือแต่งกลอนของคุณแจ้ง ใบตอง ดีทีเดียว หากมาร่วมวงในกระทู้ "มาลีสีสลับฯ" คงจะเพิ่มความครึกครื้นได้มากขึ้น

ขอเรียนเชิญเด้อ
ยิงฟันยิ้ม
กรรณะ
อสุรผัด
*
ตอบ: 0

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 13 ธ.ค. 21, 11:35

ขอบคุณอาจารย์เทาชมพูและคุณเพ็ญชมพูครับ ผมคุ้นๆ ว่าจำคุณเพ็ญชมพูได้ ถ้ามีเวลาจะตามอ่านกระทู้ต่างๆ เพื่อทำความคุ้นเคยก่อนนะครับ
CrazyHOrse
แขกเรือน
นิลพัท
ตอบ: 1899

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 13 ธ.ค. 21, 17:20

ยินดีต้อนรับคุณแจ้งกลับเรือนครับ สมาชิกรุ่นก่อตั้งโดยแท้

"Postel's Law": "be conservative in what you do, be liberal in what you accept from others"
หน้า: [1]
  พิมพ์