เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 1608 ฝากกำลังใจให้ว.วินิจฉัยกุลและแก้วเก้า
นางมารน้อย
พาลี
ตอบ: 306

ทำงานแล้วค่ะ

เมื่อ 19 ส.ค. 20, 11:40

ในวันที่สถานการณ์ในประเทศไทยวันนี้ที่เหล่าเยาวชนกำลังวุ่นวายในการปลดแอกที่แบกเอาไว้(ตามที่เขาอ้าง)

เกิดกระแสต่อต้านอะไรหลายๆอย่าง จนกระทั่งใครเข้าไปยุ่งเกี่ยวอาจโดนสิ่งที่คนร่นนี้เรียกว่า "ถล่ม"

และยังก้าวร้าวอย่างไม่น่าเชื่อว่าจะมาจากปากของผู้ออกตัวว่าเป็นปัญญาชน

จากข่าวไม่กี่วันที่มีการสวมครุยไทยของมหาวิทยาลัยที่ได้ชื่อว่าอันดับหนึ่งของประเทศไปร่วมแล้วถูก "รุ่นพี่" ตักเตือนด้วยความหวังดี

แต่ผู้เตือนกลับถูก "ถล่ม" ดั่งแร้งลง

ในฐานะผู้ติดตามอ่านผลงานของนักเขียนนาม ว.วินิจฉัยกุล และ แก้วเก้า ที่ถูกมีการนำงานเขียนไปตีความกันผิดๆเพี้ยนๆ

อยากฝากกำลังใจส่งไปถึงท่านอาจารย์สุดที่รักและเคารพจากใจ

ไม่ว่าอย่างไรข้าพเจ้า และ เพื่อนๆนักอ่านจากห้อง แก้วเก้า ว.วินิจฉัยกุล (เม้าท์นิยาย)

ขอเป็นกำลังใจให้อาจารย์สร้างสรรค์ผลงานต่อไปค่ะ

รักสุดใจ
นางมารน้อย

สวัสดีทุกๆท่านค่ะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 19 ส.ค. 20, 12:00

ขอบคุณค่ะ  รับน้ำใจของคุณมารน้อยเจ้าเก่า และเพื่อนๆนักอ่าน ไว้ด้วยความขอบคุณยิ่งค่ะ
ดิฉันไม่เป็นอะไรค่ะ  สบายดีไม่ต้องห่วง  คนเหล่านั้นก็ไม่ใช่ใครอื่นไกล นอกจากรุ่นน้องที่อายุรุ่นลูกหลาน  

ขออภัยที่ต้องปิดกระทู้  เพราะวางระเบียบไว้ว่าเราจะไม่พูดเรื่องการเมืองในเรือนไทย   เรื่องดังกล่าวแม้เริ่มต้นจากประเพณี แต่บานปลายเป็นการเมืองได้ง่ายมากค่ะ

ป.ล. เข้ามาคุยกันอีกนะคะ  มากระแอมกระไอให้เสียงก็ดีใจแล้วค่ะ

หน้า: [1]
  พิมพ์