เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2561 "คุณแมน" ในหนังสือชีวิตเหมือนฝัน
NT
มัจฉานุ
**
ตอบ: 92

เมื่อ 25 ธ.ค. 17, 11:52

มีท่านใดทราบไหมครับว่า "คุณแมน" ซึ่งเป็นนามสมมติของท่านผู้หนึ่งที่ถูกกล่าวถึงในหนังสือชีวิตเหมือนฝัน โดยคุณหญิงมณี สิริวรสาร แท้จริงแล้วท่านคือผู้ใดครับ หากท่านอาจารย์ต่างๆ เห็นว่ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม ต้องขออภัยไว้ล่วงหน้าครับผม
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 25 ธ.ค. 17, 12:43

ไม่ทราบค่ะ    ถึงทราบก็ไม่สมควรตอบอยู่ดี
ในเมื่อเจ้าของเรื่องเรียกบุคคลนี้ด้วยชื่อสมมุติ  ก็แปลว่าท่านไม่ประสงค์จะเปิดเผยนาม  เพราะอาจก่อความเสียหายแก่คนโดยรอบบุคคลนั้น
เราก็ควรเคารพการตัดสินใจของท่านนะคะ
หน้า: [1]
  พิมพ์