เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2101 อยากได้ไฟล์ภาพนี้ชัดๆ น่ะค่ะ
kkjeab
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

เมื่อ 08 ก.ย. 17, 16:00

รบกวนสมาชิกในห้องนี้นะคะ ไม่ทราบว่าใครพอจะมีไฟล์นี้้ที่ชัดเจนกว่านี้ไหมคะ พอดีจะเอาไปทำบอร์ดค่ะ  /  ขอบคุณค่ะ 

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 08 ก.ย. 17, 17:41

ใครทำโฟโต้ช็อปเก่งๆ ช่วยทำให้ไฟล์ข้างบนนี้ใหญ่และชัดขึ้นได้ไหมคะ
ninpaat
ชมพูพาน
ตอบ: 167

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 09 ก.ย. 17, 07:17

เนื่องจากภาพเมื่อขยายให้ใหญ่ขึ้น ขนาดของภาพจะใหญ่เกินกว่าที่จะ upload มาไว้ ที่เรือนไทยได้
ผมจึงขอแนะนำให้นำภาพ ไปขยายเอาเองได้ที่ https://www.photoenlarger.com/

อนึ่ง ขอแนะนำให้ใช้กูเกิล คำว่า increase resolution of image online
แล้วเลือก website จากผลการ search ได้ตามชอบครับ (เข้าไปลองเล่นได้ทันที)

ส่วนที่ ที่ผมแนะนำไว้ข้างต้นนั้น ผมได้เข้าไปทดลองใช้แล้ว ชอบผลลัพธ์ที่ได้นะครับ
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 09 ก.ย. 17, 08:00

ยิงฟันยิ้ม

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
ron199x
อสุรผัด
*
ตอบ: 6

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 09 ก.ย. 17, 09:02

รูปนี้ขยายมาจากรูปเดิมที่คุณ kkjeab มีขึ้นมาอีก 450% ครับ
น่าจะ Print ได้ถึงกระดาษ size A3 โดยไม่เบลอกว่านี้เท่าไหร่ครับ

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
kkjeab
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 09 ก.ย. 17, 16:13

ขอบคุณทุกๆ ท่านค่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์