เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2196 หนังสือราชินิกุล รัชกาลที่ 5
kkjeab
อสุรผัด
*
ตอบ: 5

เมื่อ 06 ก.ค. 17, 23:36

ไม่ทราบว่าคุณเทาชมพู หรือท่านใดพอจะมีแหล่งหนังสือราชินิกุล รัชกาลที่ 5 ให้อ่านบ้างไหมคะ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33585

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 07 ก.ค. 17, 10:27

ไม่มีค่ะ ใครมีช่วยตอบด้วย
SRISOLIAN
อสุรผัด
*
ตอบ: 36

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 07 ก.ค. 17, 15:31

ขออนุญาตเสนอแนะข้อมูลนะครับ หนังสือจุฬาลงกรณ์ราชสันตติวงศ์  ที่แต่งโดยเจฟฟรี ไฟน์สโตน สำนักพิมพ์ริเวอร์บุ๊ค ครับ หาอ่านได้ที่สำนักวิทยบริการ (หอสมุดจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย) น่าจะอยู่บริเวณชั้น 1 หนังสืออ้างอิง ครับ เล่มนี้หนาและอุดมด้วยข้อมูลแต่ละสายราชสกุล รวมถึงทายาทแต่ละสาขา ครับ / อีกเล่มน่าจะเป็นหนังสือเฉลิมพระยศเจ้านาย (มีทั้งแบบมีรูปภาพและไม่มีรูปภาพ) หากเกี่ยวข้องกับราชนิกูล (สายสกุลที่เกี่ยวเนื่องกับทางพระราชินี) น่าจะตามรอยจาก สายสกุลบางช้าง สายสกุลสุจริตกุล เป็นต้น 
kkjeab
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 07 ก.ค. 17, 15:38

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ
kkjeab
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 13 ก.ค. 17, 10:19

เจอแล้วค่ะ แต่เป็นหนังสือ e-book เผื่อใครสนใจเข้าไปอ่านค่ะ ที่นี่นะคะ http://www.car.chula.ac.th/rarebook/book2/clra56_0079/#p=2
หน้า: [1]
  พิมพ์