เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์  
อ่าน: 2528 สมาชิกใหม่ขอถามท่านทั้งหลายว่ากล่องใบนี้อยู่ในสมัยใด
สิงห์สำอาง
อสุรผัด
*
ตอบ: 26

เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 01:35

เป็นกล่องมีรูตรงกลางสลักดุลลาย 8 นักษัตรอยากทราบว่าเป็นของสมัยใดและทำจากวัสดุอะไรหรือครับ ขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความรู้

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ

siamese
หนุมาน
ตอบ: 7165

หนุ่มรัตนะกับภูเขาทอง

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 07:26

เป็นกล่องมีรูตรงกลางสลักดุลลาย 8 นักษัตรอยากทราบว่าเป็นของสมัยใดและทำจากวัสดุอะไรหรือครับ ขอบพระคุณอย่างสูงที่ให้ความรู้

มีฝามีรูไว้สำหรับใส่ทิชชู่ม้วนหรือเปล่าเอ่ย ?
สิงห์สำอาง
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 15:56

[/quote]

มีฝามีรูไว้สำหรับใส่ทิชชู่ม้วนหรือเปล่าเอ่ย ?
[/quote]

มีครับพอทราบไหมครับ
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 17:38

ไอ้รูที่ว่ามันเล็กใหญ่ขนาดไหนครับ
ถ่ายแบบให้เห็นมิติหน่อยครับ เท่าที่เห็นมโนไม่ออกว่ารูเป็นแบบไหนครับ
สิงห์สำอาง
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 19:16

ไอ้รูที่ว่ามันเล็กใหญ่ขนาดไหนครับ
ถ่ายแบบให้เห็นมิติหน่อยครับ เท่าที่เห็นมโนไม่ออกว่ารูเป็นแบบไหนครับ

3 ชม.ครับ

CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 19:40

3 ชม.ครับ

แบบนี้น่าจะเป็นกล่องทิชชู่จริงๆด้วยครับ
เป็นของใหม่
สิงห์สำอาง
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 01 มิ.ย. 17, 20:47

ขอบคุณครับผมเห็นเป็นงานมือสวยดี
สิงห์สำอาง
อสุรผัด
*

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 02 มิ.ย. 17, 14:33

สรุปเป็นเนื้อโลหะอะไรครับพี่ๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์