เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 ... 16 17 [18]
  พิมพ์  
อ่าน: 11070 ความคิดแหวกแนวของเนติวิทย์
Naris
พาลี
ตอบ: 312

ความคิดเห็นที่ 255  เมื่อ 02 พ.ย. 17, 11:21

การดำเนินการทางวินัย ทั้งวินัยของข้าราชการ (หมายถึงตัวอาจารย์ท่านนั้นนะครับ ผมไม่ทราบว่า ท่านเป็นข้าราชการพลเรือนในมหาวิทยาลัย หรือเป็นพนักงานมหาวิทยาลัย เพราะ จุฬาฯ มีสถานะเป็นมหาวิทยาลัยในกำกับของรัฐ มิได้เป็นส่วนราชการแล้ว) และการพิจารณาอุทธรณ์ กรณีลงโทษทางวินัยแก่นิสิต ล้วนแต่มีขั้นตอนการดำเนินการทั้งนั้นแหละครับ

และโดยปรกติ เรื่องพวกนี้ ก็คงต้องดำเนินการเป็นการลับแหละครับ จะให้แถลงข่าวในทุกขั้นตอนคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

สำหรับเรื่องป้าเสื้อลายดอกแดง ผมติดใจตรงที่สามีท่านบอกว่า มีแต่นาซีเท่านั้น ที่ทำเช่นนี้
อืม หากการห้ามบุคคล เพียง 1 คน มิให้เข้าไปในงานศพ เพราะแต่งกายไม่เหมาะสม เป็นการกระทำที่ชั่วร้ายแล้วหละก็ การห้ามคนทั้งชาติมิให้เข้าประเทศ เพราะเหตุว่า เขามีถิ่นกำเนิดในประเทศบางประเทศที่เราไม่ชอบหน้า จะเรียกว่าอะไรหนอ
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 10723

ความคิดเห็นที่ 256  เมื่อ 11 พ.ย. 17, 20:39

ไม่ได้มาเยี่ยมกระทู้นี้ซะนาน แต่ก็ต้องสรุปคร่าวๆว่า ในที่สุดเรื่องนี้ก็กลายเป็นคลื่นกระทบฝั่ง ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นอีกแล้ว รายชื่อผู้ทรงคุณวุฒิจากหลายมหาวิทยาลัย รายชื่อลงนาม(ที่ไปขอเขาให้ลงชื่อ)จากโปรเฟสเซอร์ฝรั่งก็ไม่มีผลกระทบอันใด กำลังรอฟังข่าวว่าน้องเนเน่และคณะได้ไปร้องศาลปกครองหรือองค์กรอะไรก็ได้ อีกมั่งหรือเปล่าครับ?

เนเน่แลสหายทำหนังสืออุทธรณ์ถึงจุฬาฯตั้งแต่วันที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๖๐ แล้ว

https://www.facebook.com/netiwit/posts/1557408307656527

คงถูกดองไว้เช่นเดียวกับคดีอาจารย์จุฬาฯล็อกคอนิสิตซึ่งเงียบหายเป็นคลื่นกระทบฝั่งเช่นนั้นแล
  ขยิบตา

เนเน่แจ้งความคืบหน้าเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า

แจ้งให้ทราบสำหรับเพื่อน ๆ ที่สนใจ ตอนนี้เรื่องการถูกตัดคะแนนของผมและเพื่อนอีก ๗ คนอยู่ในขั้นอุทธรณ์​จากทางมหาวิทยาลัย​ จริง ๆ ควรจะเสร็จตั้งแต่วันที่ ๒๕ เดือนก่อน​ แต่มหาวิทยาลัย​ขอขยายอีก ๓๐ วัน​ ดังนั้นจะทราบผลภายใน​ ๒๕ เดือนนี้ (ทางอุทธรณ์​เพิ่งได้เอกสารจากวินัยนิสิตที่ตัดสินโทษผมวันนี้​ เหลืออีก ๒ อาทิตย์เท่านั้น)​

ผมไม่รู้ว่าผลจะเป็น​ยังไงถ้าความเป็นธรรมและความเป็นครูบาอาจารย์​มีจริงผมจะได้กลับก็จะได้รับใช้มหาวิทยาลัยและนิสิต​รวมถึงสังคม​ ถ้าไม่ได้กลับก็ต่อที่ศาลปกครอง​และผมก็ทำอะไรหลายอย่างอีกมากมาย​ ยุ่งยิ่งกว่าสมัยเป็นประธานสภาเสียอีก​

https://www.facebook.com/netiwit/posts/1597825800281444

จึงแจ้งมาเพื่อทราบ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 ... 16 17 [18]
  พิมพ์