เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
อ่าน: 9781 วันนี้เจอ "วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์" ตัวเป็นๆ
NAVARAT.C
หนุมาน
ตอบ: 11307

เมื่อ 04 เม.ย. 17, 17:41

ขอโหนกระแสโซเชี่ยลมีเดียจาก FB มาเรือนไทยหน่อยครับ

วันนี้ผมไปหอสมุดแห่งชาติมา ขากลับผ่านตลาดนางเลิ้งเลยลงไปทานข้าวหน้าเป็ดจิ๊บกี่ เสร็จแล้วก็เดินข้ามถนนเข้าไปในตลาดเพื่อไปซื้อข้าวแกงเจ้าอุโฆษ ระหว่างยืนรอคิวอยู่หน้าแผงผมก็สังเกตุว่ามีชายคนหนึ่งมองหน้าผมแบบจ้องเอาๆ ผมก็จ้องตอบสิครับ กลัวซะที่ไหน แล้วชายคนนั้นถามผมว่า หม่อม..เอ้อ หรือเปล่าครับ ผมก็ตอบว่าใช่ครับ ผมชัยนิมิตรครับ เขาก็สวนมาทันทีว่า ผม ประกอบ เองครับ

โอโห ไม่น่าเชื่อ เจอกันที่ไหนไม่เจอ มาเจอกันในตลาดนางเลิ้ง มันมีกุ้งนาง ปูทะเล อะไรที่โม้กันไว้ซะที่ไหนเล่าน้อง จะเลี้ยงข้าวแกงก็จะไม่สะใจ แถมบอกทานอิ่มแล้วเสียอีก

ขอบอกว่าดร.ประกอบตัวจริงๆ หน้าตาดีกว่าตัวการ์ตูนที่ผมเคยเขียนไว้มาก เลยลากมาเซลฟี่กันซะหน่อย แต่ผมก็ไม่เก่งเรื่องนี้เท่าไร ภาพก็เลยได้อย่างที่เห็น

NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 17:48

วันนี้คุณชาย วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์ ขับแทกซี่หารักแท้มาไกล แต่คงยังไม่ไม่พบจนแล้วจนรอด แต่หลังจากโดนผมเปิดโฉมคราวนี้ คงจะไม่ยากแล้ว ใครสนใจก็หลังไม้ค์กันเองนะครับ
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน
ตอบ: 33584

ดูแลเรือนไทย วิชาการ.คอม

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 18:06

โอ้ว... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 18:21

เคยเห็นแต่รูปใส่เสื้อเชิ้ตสีขาว ผูกเนคไทสีฟ้า นั่งยิ้มอยู่ที่โต๊ะคอม  ภาพเซลฟี่คู่คุณนวรัตนนี้ดูอวบอิ่มขึ้นเป็นกอง ยิงฟันยิ้ม
ninpaat
ชมพูพาน
ตอบ: 167

ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 18:32

ผมหายข้องใจแล้วครับ ว่า ทำไมตอนเย็นวันนี้ จู่ๆ ฝนถึงได้ตกเกือบทั่วกรุงเทพฯ

(โอกาสที่ท่านทั้งสอง จะเจอกันแบบไม่น่าเชื่อ มันคือ หนึ่งใน ..............) เจ๋ง
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 18:45

ครับ พอเจอกันเสร็จ ฝนตกพอดี ต้องรีบกลับบ้านก่อนขี้หมูไหล
เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 18:49

เจ้าปางฟ้าจามฮัดเช้ยกี่ทีแล้วหนอ
ประกอบ
สุครีพ
ตอบ: 1342

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 18:54

ร้อยวันพันปีผมก็ไม่เคยไปตลาดนางเลิ้ง แทบจะไม่เข้า กทม เลยด้วยซ้ำ วันนี้ไปจัดการเอกสารรับทะเบียนปืนเก่าสนิมเขลอะที่อายุแก่กว่าตัวผมอีก เป็นมรดกตกทอดจากบรรพบุรุษไม่มีใครเอา ผมเลยรับโอนไว้เอง เลยแวะชมตลาดนางเลิ้งซะหน่อย เห็นเค้าว่าของกินเยอะ เจอแกงน่ากินหันไปสั่งใส่ถุง ไปจ๊ะเอ๋เจอท่านอาจารย์ใหญ่กว่าเข้า เล่นเอาไปไม่ถูกเลย จะทวงกุ้งหอยปูปลาก็กระดาก เตารีดคันไถเลยต้องเก็บไว้ก่อน  แต่ขนาดเจอกันโดยบังเอิญแบบนี้ได้แปลว่ามีวาสนาต่อกัน งวดหน้าต้องมีรายการกินฟรีแน่ๆ

เดี๋ยวนี้เลิกขับ taxi แล้วครับ กะว่าจะผันตัวมาเป็นมือปืนตามฤทธิ์พิษเศรษฐกิจแทนแล้ว

วิรุศฑ์ษมาศร์ อัฐน์อังการจณ์
CVT
องคต
ตอบ: 452

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 04 เม.ย. 17, 22:02

ร้อยวันพันปีผมก็ไม่เคยไปตลาดนางเลิ้ง แทบจะไม่เข้า กทม เลยด้วยซ้ำ วันนี้ไปจัดการเอกสารรับทะเบียนปืนเก่าสนิมเขลอะที่อายุแก่กว่าตัวผมอีก เป็นมรดกตกทอดจากบรรพบุรุษไม่มีใครเอา ผมเลยรับโอนไว้เอง เลยแวะชมตลาดนางเลิ้งซะหน่อย เห็นเค้าว่าของกินเยอะ เจอแกงน่ากินหันไปสั่งใส่ถุง ไปจ๊ะเอ๋เจอท่านอาจารย์ใหญ่กว่าเข้า เล่นเอาไปไม่ถูกเลย จะทวงกุ้งหอยปูปลาก็กระดาก เตารีดคันไถเลยต้องเก็บไว้ก่อน  แต่ขนาดเจอกันโดยบังเอิญแบบนี้ได้แปลว่ามีวาสนาต่อกัน งวดหน้าต้องมีรายการกินฟรีแน่ๆ

เดี๋ยวนี้เลิกขับ taxi แล้วครับ กะว่าจะผันตัวมาเป็นมือปืนตามฤทธิ์พิษเศรษฐกิจแทนแล้ว

กำลังจะถามเลยว่าอยู่ค่าย Grab หรือ Uber  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 05 เม.ย. 17, 07:12

เมื่อวานตอนบ่ายๆ มีเพื่อนใน FB คนหนึ่งทักผมว่าได้พบกันที่ตลาดนางเลิ้ง ผมดูชื่อแล้วก็ เอ..ไม่คุ้นตาเท่าไหร่ พักที่ผ่านมามีคนขอ add friend ผมเยอะมาก ส่วนใหญ่ดูแล้วว่าไม่เป็นพวกขายของทางเน็ท ผมก็รับหมด ถ้าออกอาการถ่อยค่อยลบทิ้ง ส่วนคนนี้เป็นเพื่อนมานานไม่เคยเสวนากันเลย ชื่อเป็นคนหน้าเป็นแมวครับ หน้าตาคล้ายๆกับตัวที่ร้องเพลงของท่านอาจารย์เทาชมพู

คลิกที่รูปเพื่อขยาย/ย่อ
NAVARAT.C
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 05 เม.ย. 17, 07:19

แต่ดูในอัลบั้มรูปแล้ว ก็ไม่แน่ใจสักอย่าง กลัวถูกหลอกอีก

superboy
พาลี
ตอบ: 222

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 05 เม.ย. 17, 07:51

อุ่ยย....

ประหนึ่งหน้ากากทุเรียนถูกเผยโฉมนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
เพ็ญชมพู
หนุมาน
ตอบ: 12599

ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 05 เม.ย. 17, 08:02

ถ้าเปิดหน้ากากทุเรียนออกมาเป็นคุณประกอบจะเซอร์ไพรส์กว่า  ยิงฟันยิ้ม

เทาชมพู
เจ้าเรือน
หนุมาน

ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 05 เม.ย. 17, 08:55

ถ้าเปิดหน้ากากทุเรียนออกมาเป็นคุณประกอบจะเซอร์ไพรส์กว่า  ยิงฟันยิ้ม

ทำไงดี  อยากให้หน้ากากทุเรียนเผยโฉมออกมาเป็นคุณเพ็ญชมพู
เหลืออยู่หน้ากากเดียวในเรือนไทยแล้ว
Naris
องคต
ตอบ: 421

ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 05 เม.ย. 17, 11:30

ตอนงาน 100 ปี ผมน่าจะแอบไปนั่งใต้ธงสีเทาบ้าง เผื่อจะได้พบอาจารย์เทาชมพูบ้าง (แถวหน้าผม มีหลายท่านที่พอจบงานถึงเพึ่งจะทราบว่า อ้าว นี่มันธงสีขาวของคณะนิติฯ นี่ ฉะนั้น ถ้าผมไปเนียนใต้ธงสีเทาบ้าง ก็คงไม่เป็นไร)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์