เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
อ่าน: 12870 ถ้าเราได้เป็นกรรมการตัดสินนางงาม จะตั้งคำถามว่าอะไร
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 45  เมื่อ 12 ส.ค. 01, 00:05

แม่หญิงครับ ถ้ารักผมน้อยๆ แล้วยังนานๆ ผมก็แย่สิครับ
ขอแบบรักน้อยๆ ค่อยๆเพิ่มวันละนิดแล้วกันนะคร๊าบบ แม่ยกจ๋า

หนุ่มบ้านนาดอทคอม จะขอลาไปเข้าเมืองหลวงซักสองสามวัน
นานๆ จะได้เข้าที กลัวจะตื่นกรุงฯ กลับมาอีกทีวันพุธ
หวังว่านักร้องคนซื่อจะยังไม่ถูกลืมซะก่อน

ถ้าเจอผ้าตาๆ ผมจะซื้อกลับมาฝาก
( จำมาจากเพลงสาวนาสั่งแฟน ของพุ่มพวง ฮ่าๆ)
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 46  เมื่อ 13 ส.ค. 01, 23:19

ฝน ชอบ ผ้าสีๆค่ะ ผ้าไม่มีลายน่ะค่ะ
อย่าลืมเอามาฝากนะคะ...ก็คุณจ้อ ชวนเล่นเกมส์นี่คะ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 47  เมื่อ 14 ส.ค. 01, 12:37

เพลงนี้มอบให้คุณจ้อ(แทนสาวๆ เรือนไทย) เห็นว่าจะไปเมืองหลวง

หากพี่กลับมาซื้อผ้าตาๆ ฝากน้องบ้างเน้อ...
อย่าให้คอยเก้อนะพี่อยากมีเสื้อใหม่
อย่าพาหญิงงามกลับมาหยามน้ำใจ
หากพามาได้...แต่อย่าให้สวยเกิน...

นั่นแน่...ชี้โพรงให้กระรอกจ้อเสียแล้ว ท่องไว้ๆ พามาได้แต่อย่าให้สวยเกิน..

แวะมาตัดพ้อแม่หญิงหน่อยครับ
ผมร้องเพลงจนคอแหบคอแห้งเป็นร้อยๆ เพลงแม่หญิงก็ไม่สนใจ
พอมาตอนนี้ร้องสั้นๆ แม่หญิงก็มาต่อว่าอีก

...ใจเธอรวนเร เหมือนสายเปลที่แกว่งไกว
ดุจดังสายน้ำไหล ดูหรือใจแม่คุณ
หลอกให้รัก หลอกให้หลง ไม่การุณ
หลอกให้พี่หัวหมุน ไฉนแม่คุณรวนเร...
แม่หญิง(รวน)เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 48  เมื่อ 14 ส.ค. 01, 17:41

อยู่ ๆ ก็โดนตัดพ้อต่อว่า  
สงสัยจะมีคนเพ้อ ยังไม่หายไข้แน่เลย

มีใครบอกคุณแจ้งหรือคะ ว่า แม่หญิงไม่สนใจ
(ตอบแบบนี้ ถ้าไข้กลับอีกรอบ จะมาว่ากันไม่ได้นะเจ้าคะ...คิกคิก)
การะเกด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 49  เมื่อ 15 ส.ค. 01, 07:11

พอดีได้ยินเพลงนี้บ่อยมากในช่วงนี้ก็เลยเอามาฝากสาวๆเรือนไทย

And you can tell everybody, this is your song

It may be quite simple but now that it's done,

I hope you don't mind, I hope you don't mind

That I put down in words

How wonderful life is while you're in the world.
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 50  เมื่อ 16 ส.ค. 01, 02:35

กลับมาแล้วครับ มารายงานตัวด้วยเสียงเพลง ...

...พี่จากบ้านนาไปห้าหกปี
มาเยือนคนดีด้วยความคิดถึง....

คุณฝน ไม่ยอมบอกก่อนว่าชอบผ้าสีๆ
ผมจะได้หาผ้าสีสวย ผืนเล็กๆ ประเภท XS ประมาณนั้น
จะได้ซ่อนถนัดๆหน่อยน่ะ ครับกระผม
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 51  เมื่อ 16 ส.ค. 01, 02:47

คุณพี่แจ้ง หญิงงามนั้นผมเกือบจะได้มาแล้ว
แต่บังเอิ๊ญบังเอิญ ใน "คลีโอพัตรา" เขาห้ามถ่ายรูป
ไม่ใช่ อาบ อบ นวด นะครับ แต่เป็น นิทัศการ Cleopatra of Eqypt
เสียดายเลยไม่มีภาพคลีโอพัตรา(ในรูปปั้นนะ)มาให้ชมกัน ว่าสวยขนาดใหน ...
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 52  เมื่อ 16 ส.ค. 01, 10:59

..."คลีโอพัตรา" ...ไม่ใช่ อาบ อบ นวด นะครับ...

มาจับตุ๊กแกจ้อส่งเมืองจีนค่ะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 53  เมื่อ 17 ส.ค. 01, 15:43

อ้าวคุณอ้อยขวั้น ... ไหงจะจับผมไปทำยาจีนซะล่ะครับ
ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูล Cleopatra อยู่ครับ
เสร็จแล้วจะเอามาแปะ เป็นของฝากแทนผ้าตาๆ จากเมืองกรุง
ระหว่างนี้รอผู้เชี่ยวชาญด้ายอียิปต์ให้กลับจากพักร้อนก่อน อิอิ
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 54  เมื่อ 17 ส.ค. 01, 16:04

สงสัยคุณจ้อตามมุขคุณอ้อยขวั้นไม่ทัน...
ที่คุณอ้อยขวั้นเธอว่าคุณจ้อเป็นตุ๊กแก คงหมายถึง "กินปูนร้อนท้อง"ครับ  ก็เห็นคุณจ้อรีบออกตัวก่อนว่าคลีโอพัตราไม่ใช่อาบอบนวด...

รอดู เอ้ย! รออ่านคลีโอพัตราของคุณจ้อครับ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 55  เมื่อ 22 ส.ค. 01, 02:11

อ้าว.... ผมตกมุขไปซะแล้ว
สงสัยจะ "กินปูนร้อนท้องจริงซะแล้วสิครับ" แฮ่ๆๆ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์