เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
อ่าน: 12865 ถ้าเราได้เป็นกรรมการตัดสินนางงาม จะตั้งคำถามว่าอะไร
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 30  เมื่อ 31 ก.ค. 01, 19:42

ฝนจะฟ้องคุณครูค่ะ
ว่ามาแอบเล่นสนุ๊ก กันในห้องเรียน

แล้วชู้ต..ฝนไปห้องเด็กวิทย์
 แต่ ขอบคุณนะคะ คุณพวงร้อย
ที่มาอธิบายให้ฝนฟัง......
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 31  เมื่อ 01 ส.ค. 01, 00:47

พี่กลัวแล้วครับน้องจิ๊กกี๋ ... ยอมยกธง

คุณฝอยฝนถ้าไม่ชอบเล่นสนุ๊ก มาเล่น มอญซ่อนผ้า หรือ จำจี๋มะเขือเปาะก็ได้ครับ
แต่ว่าห้ามฟ้องคุณครูนะ ผมกลัวโดนตี
อ้อยขวั้น
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 32  เมื่อ 01 ส.ค. 01, 11:24

ตอบเจ้าของกระทู้หน่อยค่ะ  คำถามคงจะประเภท "คิดอย่างไรกับปัญหาโสเภณีเด็กในไทย" หรือ "ถ้าจะแนะนำให้ชาวต่างชาติรู้จักอาหารไทย  จะแนะนำอะไรที่ไม่ใช่ต้มยำกุ้ง" ประมาณนี้ล่ะค่ะ

เกม "เมียซ่อนคมแฝก" ไม่ชอบหรือคะคุณ Jor
จิ๊กกี๋
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 33  เมื่อ 01 ส.ค. 01, 12:28

ว้ายอมแพ้ซะแล้วเค้าถามว่าจะเชียร์ฝ่ายใหนไม่ได้ชวนชกกันซะหน่อย
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 34  เมื่อ 03 ส.ค. 01, 05:09

เอ่อ... คุณอ้อยขวั้นครับผมก็อยากจะลองเล่นเกมที่ว่าเหมือนกันครับ
เพียงแต่ติดขัดอยู่ก็ตรงที่ผมยัง มอ.มอ.มอ. ครับ (แปลว่ายังไม่ได้แต่งงาน)
ไม่ใช่มอ
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 35  เมื่อ 03 ส.ค. 01, 10:51

ไม่บอกก็รู้ว่ายังโสดคงอีกหลายสิบปีกว่าจะหาเจอ อิๆ
$$
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 36  เมื่อ 03 ส.ค. 01, 12:47

สนุ๊กเกอร์ [สุรพล สมบัติเจริญ]
ว่าง งาน เราไปสังสรรค์ กันหน่อย
คนละร้อย สองร้อย ไปพักผ่อน สมอง
เล่นลูกกลมกลม ที่เขานิยม ยกย่อง
เล่นกันแบบ พี่น้อง เพียงห้าคูณสอง
กันเป็นประจำ ค่อยๆ แทง
เพราะลูกแดง กำลังจ่อ แทงแดง แล้วก็
ดึงอีกตัว ไปกินดำ แทงเหลืองแทงเขียว
เลี้ยวไปแทงช็อค   และน้ำเงินตาม
ตบชมพู กินดำ มันถึงจะงาม ละออ
ค่อยๆ แทง ไม่ต้องออกแรง กระตุก
เดี๋ยวมันเกิด สนุ๊ก แล้วจะต้องยืน หน้างอ
ถ้าแก้ไม่ถูก แล้วจะต้องติด แต้มต่อ
ถูกคนดู หัวร่อ เมื่อตอนเราเสีย ค่าเกมส์
เช้ายันค่ำ หน้าก็ดำ ขาก็เมื่อย
เดินรอบ โต๊ะอยู่เรื่อย เหงื่อก็ออก จนหน้าเค็ม
ไอ้เล่นแบบนี้ มันไปดีค่าเกมส์ ฝรั่งว่า เซมเซม
โนแฮฟมันนี่ โกโฮม  

ค่อยๆ แทง ไม่ต้องออกแรง กระตุก
เดี๋ยวมันเกิด สนุ๊ก แล้วจะต้องยืน หน้างอ
ถ้าแก้ไม่ถูก แล้วจะต้องติด แต้มต่อ
ถูกคนดู หัวร่อ เมื่อตอนเราเสีย ค่าเกมส์
เช้ายันค่ำ หน้าก็ดำ ขาก็เมื่อย
เดินรอบ โต๊ะอยู่เรื่อย เหงื่อก็ออก จนกน้าเค็ม
ไอ้เล่นแบบนี้ มันไปดี ค่าเกมส์
ฝรั่งว่าเซมเซม โนแฮฟมันนี่ โกโฮม
แม่หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 37  เมื่อ 04 ส.ค. 01, 22:37

ตอบความ คุณ นกข.

"แม่หญิงของผม"  เชียวหรือเจ้าคะ
อุ๊ย...  รู้สึกปลาบปลื้ม และขวยเขินมากเลย  
แต่คง ไม่สามารถ  และ  มิบังอาจ

เอ็นดูแม่หญิงไว้เป็นลูกเป็นหลานเถิดนะเจ้าคะ  คุณหลวง
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 38  เมื่อ 06 ส.ค. 01, 21:29

นกข. ตีหน้าเจี๋ยมเจี้ยม ค่อยๆ เก็บงูบนศีรษะเข้าที่ ยักแย่ยักยันปีนขึ้นไปนั่งบนหิ้งเหมือนเดิม...
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 39  เมื่อ 08 ส.ค. 01, 23:16

ฝนเขาฝากบอกคุณจ้อว่าจะไปฟ้องคุณครูแล้วค่ะ ที่ไปชวนเขาเล่นเกมน่ะ

คุณ นกข  เอางูไปเก็บที่อื่นเถอะค่ะ น่ากลัวออก
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 40  เมื่อ 09 ส.ค. 01, 00:27

อ๊ะ ผมชวนเล่นเกมสนุกๆ คุณฝนต้องฟ้องครูด้วย
สนุกนะคร๊าบบ ถ้าไม่ชอบจำจี้มะเขือเปาะ เล่นจ้ำจี้ผลไม้ก็ได้

เอ้า... จำจี้ผลไม้ แตงไท แตงกวา ...
แจ้ง ใบตอง
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 41  เมื่อ 10 ส.ค. 01, 01:08

ขออภัยทุกท่านที่ไม่ได้เข้ามาครับ เผอิญโหมงานหนักมากไปหน่อยสุขภาพเลยแย่
เป็นไข้หวัดสิบกว่าวันแล้วครับ ตอนนี้ค่อยยังชั่วแล้ว แต่เสียงยังแหบอยู่
เอาเป็นว่าวันนี้ร้องนิดหน่อยก็แล้วกัน เกี่ยวกับนางงามด้วย จะได้ไม่ไกลจากหัวข้อ
กระทู้มากนัก...

...โฉมเอย โฉมงามอร่ามแท้แลตลึง ได้เจอครั้งหนึ่งเสน่ห์ซึ้งตรึงใจ...

ประกวดนางงามทีไรได้ยินเพลงนี้ทุกที

แค่นี้ก่อนนะครับ ไว้โอกาสหน้าฟ้าใส เอ้ย ! ฟ้าใหม่คงได้ร่วมสนุกกันอีก
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 42  เมื่อ 10 ส.ค. 01, 02:12

ถ้าจะให้เกี่ยวกับประกวดนางงาม และเกี่ยวกับจ้ำจี้ผลไม้ ผมนึกถึงประกวดเทพีผลไม้ครับ
เช่น เทพีลำไย เทพีแตงโม เทพีส้มโอ เทพีแคนตาลู็ป เทพีน้อยหน่า ฯลฯ
แบบเพลงนี้ไงครับพี่แจ้ง

สาวสวนแตงแห่งเมืองสุพรรณ
ชื่อเสียงน้องมาลือลั่นดังโจษจันไปทั้งทั่วกรุง
น้องเข้าประกวดเทพีสวนแตงดาวรุ่ง
ชื่อเจ้ามาถึงกรุงคนจึงมุ่งให้ความสนใจ

สาวสวนแตงเปลี่ยนแปลงศักดิ์ศรี
ภาพข่าวน้องเป็นเทพีทำให้มีชื่อเสียงเกริกไกร
ทั้งหนังสือพิมพ์แมวมองเขาจองเจ้าไป
สู่ดารายิ่งใหญ่สู่กลิ่นไอของความลาวัลย์

.... และแล้วไอ้หนุ่มลูกทุ่งก็อกหักอีกครั้ง ... เฮ้อ
แม่(ยก)หญิงเรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 43  เมื่อ 10 ส.ค. 01, 21:48

อุตส่าห์เฝ้าหน้าเวที รอนักร้องหนุ่มชื่อแจ้ง  มาเกือบเดือน
โผล่มาร้องแค่เนี้ยะ  โธ่ๆๆๆ...ไม่เห็นใจแม่ยกเลยนะเจ้าคะ

ส่วนหนุ่มจ้อ  มีแววจะเป็นดาวรุ่งพุ่งแรง  ขยันออกเดินสายเหลือเกิน  
ถ้าจะให้เจ๋ง ต้องมีอ้อนด้วยประโยคเด็ด...  
"รักจ้อน้อย ๆ แต่ขอให้รักนาน ๆ นะคร๊าบบบ"

รับรอง แม่ยกร้อยพวงมาลัยติดแบงค์มาคล้องให้แทบไม่ทันเจ้าค่ะ
pink rtibbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 44  เมื่อ 10 ส.ค. 01, 23:37

แม่หญิง จะร้อยพวงมาลัยติดแบงค์ เมื่อไหร่ ก็บอกด้วยนะคะ จะขอเป็นที่ระลึกสักพวงน่ะค่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์