เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
อ่าน: 12872 ถ้าเราได้เป็นกรรมการตัดสินนางงาม จะตั้งคำถามว่าอะไร
ลมพัดรำเพย
บุคคลทั่วไป
 เมื่อ 21 ส.ค. 01, 14:11

แต่ก่อนชอบดูประกวดนางงาม
แต่หลัง ๆ รู้สึกเฉย ๆ เพราะมันยืดยาด
เสียเวลานอน  คำถามก็งั้น ๆ นาง(สาว)งาม
ก็ตอบงั้น ๆ  
...ถ้าคุณได้ตำแหน่งคุณจะทำอะไร..
...ทำการกุศลค่ะ...   เฮ้อ!  เซ็ง
ถ้าได้เป็นกรรมเกิน จะถามว่าอะไรดีคะ
พอดีมีคนรู้จักเขาส่งลูกสาวเข้าประกวด
นางงามบ่อย ๆ ความจริงก็ดีเหมือนกันนะ
นารีมีรูปเป็นทรัพย์  เดินรอบหนึ่งก็ได้ตังค์แล้ว
ไอ้เราหลังขดหลังแข็งทั้งวัน ได้ตังค์นิดเดียว
nong pop
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 1  เมื่อ 20 ก.ค. 01, 18:38

จะถามว่า ถ้าในค่ำคืนประกวดนี้ คุณตกรอบ ไม่ติด 1 ใน 3 หรือตกทุกรอบแล้วกัน ไม่ได้รางวัลเลย จะมาประกวดอีกมั๊ย
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ
ตอบ: 1081

แต่งงานแล้วจ้า ...

ความคิดเห็นที่ 2  เมื่อ 22 ก.ค. 01, 07:15

อยากแสดงความคิดเห็นเหมือนกันครับ
เพียงแต่พอพูดถึงนางงามขึ้นมาแล้วรู้สึกว่า
สมองผมหยุดสังการไปชั่วขณะคิดอะไรไม่ค่อยออกครับ ... แหะๆๆๆ
การะเกด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 3  เมื่อ 22 ก.ค. 01, 16:38

แสดงว่าคุณ Jor ต้องมี ปสก ประสบการณ์เรื่องนางงามแน่ๆ เลยครับ เคยขึ้นประกวดหรือ ถูกนางงามหักอกอะเนี่ย?ฮืมฮืมฮืม??
little sun
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 4  เมื่อ 23 ก.ค. 01, 13:52

ชอบความเห็นของคุณคุณการะเกดมากค่ะ
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 5  เมื่อ 26 ก.ค. 01, 23:36

คนกระเป๋าแฟบแถมยังรูปไม่หล่ออย่างผมโดนหักอกประจำอยู่แล้วครับ
แค่นี้ก็แย่แล้วไม่ต้องถึงมือนางงามหรอกครับ โหะๆๆๆ
การะเกด
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 6  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 02:30

รูปไม่หล่อ กระเป๋าแฟบ แต่คารมของคุณ Jor ท่าทางไม่เป็นรองใคร  อย่างเนี่ยคิดว่าถ้าลองถึงมือนางงามจริงๆ นางงามก็นางงามเถอะไม่น่าจะรอดฝีปากคุณ Jor ได้ เห้อๆ
ปล.ยกเว้นแต่ที่ผ่านมาไม่เคยจีบสาวสวยขั้นนางงาม
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 7  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 05:23

....... ผมจ่ายค่าลูกยอคุณการะเกดเป็นบทเพลงแล้วกัน
อารมณ์ดีขึ้นมากระทันหันโดยไม่ทราบสาเหตุ อุๆๆๆ
มีใครเคยได้ยินบ้างหรือเปล่า...? อารมณ์นี้เหมาะกับเพลงนี้

ฉันรักฉันใคร่ เธอด้วยหัวใจของฉัน
คนขาวคนดำคนต่ำสูงนั้น สำคัญก็ที่จิตใจ
ผิวฉันมันดำ ก็เพราะตรากตรำอยูกับนาไร่
ไม่รู้รังเกียจฉันไปทำไม หรือว่าชาวไร่อย่างฉันมันจน

ฉันรักฉันใครเธอด้วยหัวใจเหมือนกัน
เธอคิดระแวงคอยแบ่งแยกชั้น เหมือนฉันไม่ใช่เป็นคน
ฉันหลงละเมอ หลงรักแต่เธอผู้เดียวเหลือล้น
เหนื่อยยากเพียงใด ฉัน...ก็ยอมทน ตาแดดตากฝนเพื่อเธอ

เช้าขึ้นมาฉันไปทำไร่ ส่วนเธอก็ไปทำงานที่ศาลอำเภอ
กลับบ้านตอนเย็น มาเห็นใบหน้าของเธอ
เธอยิ้มให้อยู่เสมอ เดี๋ยวนี้เธอบึ้งตึงเปลี่ยนไป

ฉันรักฉันใคร่เธอด้วยหัวใจสัมพันธ์
ไม่คิดรังเกียจรูปร่างเธอนั้น ผิวพรรณฉันไม่สนใจ
ถึงแม้เธอเป็นผู้หญิงจากเหนือ อีสาน หรือใต้
ถ้าฉันสมัครรักเป็นจอมใจ ขี้เหร่แค่ไหน... ก็รัก
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 8  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 05:26

ลืมไป เพลงนี้ลูกคู่ลงท้ายด้วยว่า "ขี้เหร่เพียงไหน ขี้เหร่เพียงไหน ฉันก็จะรัก"
แต่เอ...สาวๆเรื่อนไทยก็มีแต่สวยๆกันทุกคน สงสัยผมต้องไปร้องที่อื่นแฮะ?

ปล. ถึงคุณพี่แจ้งที่นับถือ ถ้าว่างงานเมื่อไหร่ละก็ อย่าลืมผ่านมาร้องเพลงลูกทุ่งกันต่อนะครับ
เรไร
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 9  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 12:47

มาจองที่นั่งหน้าเวที  รอฟังเสียงพระเอกลูกทุ่งคู่ใหม่   แจ้งและจ้อ   เจ้าค่ะ
แมว
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 10  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 14:55

คุณแปลงพันธุกรรมมาหรือเปล่า
จ้อ
แขกเรือน
สุครีพ

ความคิดเห็นที่ 11  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 17:52

โอยยย กลัวแล้วครับ ผมกลัวแม่หญิงเรไรแล้ว
พึ่งจะหักอกไปไม่กี่เดือน แล้วยังจะมาหลอกฟังเพลงลูกทุ่งอีก ....

...พอทีนะคุณ การุณผู้ชายเถิดหนา
อย่าคิดเอาความโสภา พร่าหัวใจผู้ชาย
คุณสวยคุณเด่น ใครเห็นเป็นต้องงมงาย
อดรักคุณนั้นไม่ได้ ยอมตายแทบเบื้องบาทคุณ

คุณฆ่าผู้ชาย ให้ตายมาแล้วมากล้น
ไม่พ้นไปได้สักคน หน้ามลช่างไม่การุณ
อีกสักเท่าไหร ถึงจะพอใจของคุณ
ผู้ชายทั้งโลกคงวุ่น เสน่ห์ของคุณนั้นแรงเหลือเกิน...

...อุ๊บ I did it again โดนหลอกอีกแล้วแฮะ
ฝอยฝน
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 12  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 22:23

ฝน..ก็ชอบค่ะเพลงลูกทุ่ง
ชอบจริงๆค่ะ  รอฟังเพลงทั้งจากคุณแจ้ง และคุณจ้อ

คารมคุณจ้อ น่าทึ่งนะคะ
ดูตัวอย่างจากข้างบนนี่ก็ ชัดเจนค่ะ
ที่บอก ไว้ที่ # 5,7,8 น่ะ ไม่เชื่อนะคะ

คุณแจ้งคะ  ...มีประกาศหาตัวคุณแจ้งค่ะ
pink ribbon
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 13  เมื่อ 27 ก.ค. 01, 22:27

เก็บพวงมาลัยที่ฝนเขาร้อยไว้ไมื่อเดือนก่อน มาให้คุณจ้อ ค่ะ  เดี่ยวจะไปบอกให้ฝนร้อยเผื่อคุณแจ้งอีกพวงค่ะ
ลำใย
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 14  เมื่อ 28 ก.ค. 01, 14:03

พี่Jorขาน้องกอหญ้าลูกของเราไม่สบายร้องหาคุณทั้งคืนเลย   วันนี้แวะดูแกหน่อยนะคะแกอาจจะอาการดีขึ้นถ้าได้เห็นหน้าคุณ    ลำใยคงรบกวนเท่านี้ล่ะค่ะ  ลำใยต้องขอโทษด้วยนะคะที่มาขัดจังหวะ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์