เรือนไทย
ยินดีต้อนรับ ท่านผู้มาเยือน
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
ข่าว: การแนบไฟล์ กรุณาใช้ชื่อไฟล์ภาษาอังกฤษเท่านั้นครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
อ่าน: 8273 <><><>ตัวย่อปริญญา<><><>
นวล
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 15  เมื่อ 26 ก.ค. 01, 00:26

คุณเปี้ยว... 55555 Nice way out!

ซาหวัดดี คุณ นกข..  ซำบายดีนะคะ

ใช่เลย... ประมาณว่าไม่เห็นผู้อื่นอยู่ในสายตาอีกแล้ว

ก็ดูซิคะ Cambridge เกิดจากการแตกหน่อไปจาก Oxford

ทางหลังก็ยังถือตัวว่าเหนือกว่านิ้ดดดดด

ทุกคนจะพูดว่า Oxbridge

แต่ไม่ยักมีใครเรียกว่า Camford

๊U ไหนจะคิดว่าตัวเองเหนือ U ไหน ไม่สำคัญเลย อิฉันว่า...

มันอยู่ที่เขาบังคับให้ต้องมี straight "A's เวลาจะเข้า

LSE กะ Imperial College นะสิ... ดุดันพอๆ กับ

Oxbridge colleges เลยนะคะ ... หัวโตหูตูบกันเป็นแถว

แต่ถ้าให้เลือก ขอเลือก London U ค่ะ แสงสีมันสดสวย

มีชีวิตชีวากว่ากันเยอะ... อิ อิ อิ

ไม่แน่ใจว่าสำหรับ LSE อาจจะออกมาเป็น

ฺฺB.Sc.(Econ.), London School of Economics เลยหรือเปล่าคะ

ไม่ทราบว่าจะมีผู้รู้เข้ามายืนยันได้หรือไม่
นกข.
บุคคลทั่วไป
ความคิดเห็นที่ 16  เมื่อ 26 ก.ค. 01, 01:49

ผมก็เรียนผ่านมาแล้วนะครับอ๊อกสะฝอดนั่นน่ะ เรียนจบอ๊อกสะฝอดเล่มหนึ่งแล้วตอนประถมปลาย กำลังจะต่อขึ้นเล่มสอง...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์